Sony sẽ không bổ sung tính năng mới cho Xperia Home, sắp ra launcher mới thay thế?

Duy Luân
11/6/2018 21:50Phản hồi: 49
Sony sẽ không bổ sung tính năng mới cho Xperia Home, sắp ra launcher mới thay thế?
Sony thông báo trên Google+ rằng Xperia Home, launcher mặc định trên các máy Xperia, giờ đã được đưa vào giai đoạn bảo trì, tức sẽ không có thêm tính năng mới nào nữa. Có 2 khả năng xảy ra: hoặc Sony bỏ luôn không tự làm launcher riêng mà chuyển sang dùng một thứ giống Pixel Launcher do Google cung cấp (giống cách Nokia làm), hoặc hãng đang phát triển launcher mới hoàn toàn để thay cho Xperia Home với nhiều chức năng hơn, thiết kế thay đổi. Dù khả năng nào xảy ra thì đều tốt cả chứ không có nghĩa là Sony đang bỏ rơi người dùng của mình. Hiện tại bản update mới nhất của Xperia Home là 11.3.A.0.17, cũng chủ yếu sửa lỗi.

Nguồn: Google+
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt, nhẹ hơn cũng ok
Đã thử cầm em XZ2, hơi trơn tuột, cơ mà thiết kế quá bắt mắt khi cầm trực tiếp, xong qua cầm thử S8 S9 chán hẳn 😁 !!!!!
@QXPro Yes, và tui chỉ nói mặt trước nhìn nó kích thích 😁 !!!!!
@romano19 XZ2 chứ ?! Chứ mà Z2 Brasil 2014 có lẽ hơi lạ vì con này phải nói là top Android design năm đó 😁
@quynhmatroi thì mình chê xz2 mà.
@fr3nzjpl4nt Mình thì ngược lại với bác . Nói thật chỉ nhìn XZ2 thôi là ko muốn cầm lên rồi chứ huống hồ gì thích ! Bởi vậy ta nói dt Sony ngày càng bị lép vế là vậy !
mong launcher nó nhẹ nhàng, đẹp và ko phức tạp là đc
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@idontknow19987 vốn dĩ hiện tại cũng rất nhẹ nhàng, đẹp và ko lỗi rồi mà
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
Nó thêm lỗi thì có, mình đang bị lỗi xung đột với ứng dụng báo thức đây, sáng ra dừng báo thức cái là cái màn hình nó đen thui chẳng còn ảnh nền, đang bực bội đây
Kaka38
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndlong Mình cũng bị như vậy, phải khởi động lại máy mới có hình nền
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@0935080387 Bạn cài cái launcher khác là ko bị 😔
Hy vọng sẽ có cải tiến hữu ích!
Trước giờ cứ chê XZ2 ko đẹp Nhìn hình này tự nhiên thấy XZ2 đẹp hẳn ra
@ZzCapuchino Cầm trên tay mới thấy độ đẹp của em nó, nếu Sony làm mỏng hơn nữa thì quá tuyệt rồi. 😁
blackyaa
TÍCH CỰC
6 năm
@ZzCapuchino Mặt lưng bầu kì lắm. Với lại nặng một cách kì lạ luôn.
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@blackyaa Đây là thiết kế theo phong cách pin bị phồng
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
Em không thích Launcher của Sony lắm các bác ạ. Hồi xài con Z3. Nhìn rất đẹp. Nhưng mà xài cứ chán chán.
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@BOT LOC Thì bù lại nó đã mượt, nhiều tính năng thì lại lag thôi
BBW
TÍCH CỰC
6 năm
màn hình mấy con sony z xài tầm 1 năm là viền ố vàng
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BBW Mình sài z1-z3 2 năm trời chả thấy ám vàng gì? Trong khi z1 đc chê là màn lởm. Iphone mới là trùm màn ám vàng ở viền.
@BBW Xác nhận là có. Z1 Compact 2013 mình đy mua cũ cũng gặp 1 con. Nhưng tỷ lệ hiếm lắm.
@BBW màn ố vàng thì con nào qua đc iphone cơ chứ @@
Đẹp lắm. Nhìn là thấy kích thích
hgs0013
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhờ các bác chỉ giúp. Bữa trước dùng con Z3, Z5 compact có cái widget Podcast rất hay, mình hay dùng các này để nghe tiếng, nhưng giờ dùng con X compact tìm không có. Các bác có biết cách nào lôi nó ra hoặc add vào X compact không?
Nếu dùng app trên store thì có cái nào tương tự như cái của sony này không? mình dùng thử mấy cái mà nguồn không được đa dạng và hay có quảng cáo.
Cám ơn.
@hgs0013 stitcher app thu cai do di ban
Khệnh con
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rút gọn tất cả những gì có thể. Có lẽ đây sẽ là hướng đi mới cho xperia từ đây về sau. Mà cũng đúng thôi, giờ định hướng Sony không còn là smartphone nữa thì ngay cả giao diện cũng dùng mặc định google là điều đương nhiên. Tiết kiệm một khoản chi phí cho bộ phận phát triển. Mình thì mình ủng hộ cái gọi là thuần google này. Ok không sao.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Launcher cũ cũng k tùy biến nhiều, ủng hộ dùng gốc 😁
PhucNgan
ĐẠI BÀNG
6 năm
I love Sonu !!
PhucNgan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PhucNgan I love Sony!
Ishi.Namoto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mất double tap mở sáng màn hình r
PhucNgan
ĐẠI BÀNG
6 năm
?
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn đang chờ xz2 down giá chút thì múc. Smartphone android vẫn cảm tình Sony nhất
trannamcloud
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnamha93 còn 12tr đó bác 😁
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
đã bảo xz2 đẹp r mà, hình này thì đúng là lung linh
Sau bao năm đy theo thiết kế menly nam tính của một quý ông sinh lý mạnh thì giờ tới con XZ2 hãng lại làm mình nhớ đến thời đậm chất stylist cong quyến rũ sexy :p .. Từ launcher cho tới vỏ ngoài 😁

Hồi đó nhìn e này mà đám con gái còn phải rụng trứng thì các fans sao chịu nổi :p

@quynhmatroi Ngày trước định mua con này nhớ chip 1.4 Ghz thấy ysl quá qua làm con HTV Sensation xe dual core 1.7 Ghz. Sau chưa đầy 6 tháng rớt giá rẻ hơn con này! Sau mua tiếp con one max chưa được 1 tuổi rớt còn 9 củ chưa đến nửa giá. Htc phá sản là phải...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019