Sony tiến hành cung cấp firmware mới cho dòng máy Alpha NEX
Trung Dt
11 nămBình luận: 26
Đúng như dự kiến về lộ trình cung cấp firmware cho dòng máy interchangeable lens camera, Sony vừa công bố firmware phiên bản 02 dành cho mẫu máy NEX với điểm nhấn là tính năng hỗ trợ ảnh 3D Sweep Panorama. Ngoài ra Sony cũng cải thiện và sửa một số lỗi nhỏ trong quá trình điều khiển.

Ảnh 3D Sweep Panorama được tạo thành tập tin MPO, để có thể hiển thị ảnh này, người dùng phải có TV Sony BRAVIA hỗ trợ 3D như HX800, HX900 hay LX900 với kính 3D tương thích của Sony.

Bên cạnh đó firmware này còn cải thiện khả năng chụp ảnh Sweep Panorama chính xác hơn, giảm mức điện năng tiêu thụ khi tắt máy, cải thiện khả năng khởi động của camera trong chế độ chờ với môi trường ánh sáng yếu. (Hiện tại khi ở môi trường ánh sáng yếu, máy NEX khởi động lại khá lâu khoảng 2-3 giây trong chế độ chờ).

Nguồn: Sony-Asia.com
25 bình luận
H.I.T
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết bao giờ Sony VN mới bán NEX 3 với NEX 5 , chờ dài cả cổ -.-
Cùng ý kiến :running:
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
nex 3 đã bán được khoảng 1 tuần rồi, nex 5 thì dự kiến khoảng 9/7 bắt đầu bán. Vào sonystyle tham khảo nha ^^!
jqkadesign
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là chờ dài cổ thật.
CHỢ nào vậy bạn? :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p
topsongs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hum trước mình vào Sony center ở tầng 1 Tràng Tiền hỏi thì anh quản lý ở đó bảo là.
Sony Nex 3 khoảng 2 tuần nữa là có, còn Sony Nex 5 phải sang tháng 8 , (không biết đầu tháng 8 hay cuối tháng 8)
Thấy bảo có nhìu người đặt hàng nhưng cũng từ chối.
H.I.T
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước em vào Tràng Tiền hỏi mấy cái máy NEX thì chẳng ai biết cả, thế là lại sang Sony Center bên HBT, bên đấy cũng ko có ai biết, 1 lúc sau mấy người ở đấy phải đi hỏi, thì báo lại là NEX 3 giữa tháng 7 có, còn NEX 5 phải giữa tháng 8, chậm thế là cùng, hết cả mùa du lịch -.-
thiết kế đơn giản và tinh tế thật, ai mua rồi nhớ chụp review nha. :rolleyes:
Nex 5 là giá bao nhiêu vậy các bác?
Cao nhất là bộ NEX-5D với 2 lens có giá là 16 triệu bạn à, bạn tham khảo thêm ở đây.
Tớ đặt máy nex5 ở tràng tiền từ 13/6 họ bảo hai tuần sau có . Sau 2 tuần thì bảo đầu tháng bảy . Bảo hàng đi tàu biền về sài gòn rồi mới ra hà nôi trả biết thế nào
Expo kỳ này có thể có NEX-3K/B, còn NEX-5 thì phải đợi đến tháng 8 Họ mới cho order hàng. Các nước kia là các nước lớn nên mình phải chịu thôi.
Các bác nghĩ em có nên tiễn em Nikon D3000 đi lấy em này ko? DSLR nặng quá, xách mệt, ko tiện lắm...
Chú có đèn flash SB Nikon và dàn lens Nano thì không nên tiễn
Đến bao giờ A700 mới có firm v5 đây 😁
Hy vọng NEX sớm có hàng để Tinhte làm bài review cho anh em xem đỡ những ngày móng chờ. Chúc Sony thành công với dòng sản phẩm nửa PnS nữa DSLR mang tính đột phá này.
Không bác nào edit lại cái title ở home à nhìn trông hàng CHỢ quá.
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
đêm qua vừa cầm con này. cầm chắc tay và đẹp lắm.
Mời các Bác tham dự Expo đến gian hàng Sony để thưởng thức ảnh 3D sweep panorama chụp từ Em này nhe...
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mua em Nex 5 hồi tối này tại Thương xá Tax, nhờ cửa hàng Camera Vĩnh Hùng mua giùm, Nex 5 len 2.8/16 giá 12,5 triệu...!
Bác mua hàng xách tay ah? Cửa hàng Tan Tan kế đó bán model này với giá 13tr với bảo hành 2 năm
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau này có firmware giúp nó AF được với mấy lens ngàm A ko các pác ?
Chỉ dùng cho lens SAM hay có SSM
các Bác có up firmware cho Lens/Mount Adapter không, sẽ từ ver.01 lên ver.02
Khi nào có Mount thì up cũng chưa muộn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019