Sony tiếp tục nâng cấp cấu hình và giá VAIO Z
sonlazio
11 nămBình luận: 39

Sau đợt nâng cấp VAIO E và VAIO F, Sony tiếp tục thực hiện động thái tương tự với chiếc VAIO cao cấp nhất, VAIO Z. Không chỉ có vậy, hãng cũng đồng thời nâng giá dòng sản phẩm này lên tối thiểu 2249,99$ từ 1969,99$ trước đó. Thực ra thì đây là một động thái giảm giá chứ không phải tăng vì mức giá cũ người dùng chỉ có ổ SSD 128GB (2 ổ 64GB chạy RAID 0) và màn hình 1600x900. Để nâng cấp lên cấu hình 256GB (2 ổ 128GB chạy RAID 0) và màn hình FullHD 1920x1080 như trên Z mới thì bạn phải trả 350$ nhưng mức chênh lệch giữa Z mới và cũ chỉ là 280$.

Ngoài ra thì VAIO Z cũng được nâng cấp lên CPU Core i mới của Intel, i5 460M, i5 580M hoặc i7 640M từ i5 540M và i7 620M trước đó. Thử nâng cấp lên cấu hình tối đa RAM 8GB, vỏ carbon bạc hoặc đen, ổ SSD 512GB chạy RAID, ổ Bluray và pin dung lượng cao thì máy có giá khoảng 4249,99$. Card đồ họa ghi là NVIDIA/N11P-LP2/1GB nhưng đây chính là tên mã của GT330M nên không có nhiều thay đổi so với card của Z cũ trừ xung nhịp cao hơn. Vì Z là dòng máy cho doanh nhân nên mức giá cao là điều tất yếu, hơn nữa, bạn không thể kiếm được máy 13 inch nào có chất lượng, màn hình, bàn phím và cấu hình tuyệt vời như vậy.

Nguồn: SonyStyleSonyStyle
39 bình luận
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Cấu hình như vậy quá ok rồi, chỉ cần chờ đủ tiền là hốt về thôi.
quá ok....? phải nói 1 từ là khủng khiếp mới hợp. Lần đầu tiên thấy 1 cái màn hình 13.3 inch mà res full HD 1920^1080, hix nhìn chữ chắc lòi mắt, mịn ko 1 chỗ chê nào, chưa tưởng tượng ra được sẽ ntn nữa. 80 triệu cho 1 e max options, hix hix, bằng tiền 1 cái xe T_T
langkhach27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ lần đầu nhìn thấy em anh đã tự nhủ : Rồi một ngày anh sẽ cưới em về. you are the findest thing i have seen in my life👼
nhìn thoáng cái tiêu đề cứ tưởng bở là nâng cấu hình và giảm giá chứ 😁
Hjc, sếp mình đang dùng 1 con Z128 (Core i7, Ram 8G, SSD 256) giá 59,99tr order trực tiếp tại Sony-Center, mà chỉ dùng để web, word và excel. Hjc. Đúng là đẳng cấp doanh nhân.
langkhach27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều khi mình ko dùng hết hiệu năng hay tính năng, nhưng cái sung sướng nó đem lại trong cảm giác.Cái này gọi là cảm giác được tiêu tiền. Sắp thất nghiệp như em mà vẫn mơ ước rồi 1 ngày sẽ như sếp nhà bác để mà sống, thèm rỏ dãi
Ngưỡng mộ em này từ lâu rồi mà chưa được vật vã e nó..hjx
hàng vaio ngon thật nhưng cái giá thật giật mình
Không biết sony center việt nam đã nâng cấp em VAIO dòng E chưa nhỉ, em đang định chiến một con, dòng Z này đắt quá
giá dòng sản phẩm này lên tối thiểu 2249,99$ .Hix,e đi chít đây...........
khoa167604
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn phát thèm mà tiền thì ko có:stomp:
keannypham
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẳng cấp Vái Ồ , Đẳng cấp Z :"> :"> tiền bỏ ra để mua dc cái nhìn, sự ngưỡng mộ của người khác cũng đáng :">
Điều đáng buồn là không có USB 3.0
one heart
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao Vaio E ko có core i7 😔
ghone1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dòng e là dòng tầm trung nên không có Core i7 đâu.Mà sony này nó khôn lắm phân chia thế để nó bán được nhiều dòng khác nhau,từng phân khúc khách hàng mà.Thích core i7 bác chiến em F 16,4" cũng đẹp mà màn hình to.Z thì đắt quá chả dám mơ.Alienware mà còn 4 mấy triệu rồi.Dòng E được cái loa hơi đanh nghe không chuẩn lắm.😁

P/S: đợi đấy mà sony VN nó nâng cấp dòng E cho nhé.Tiêu chuẩn bên nứoc ngoài toàn mặc định Ram 4Gb>>>VN mình toàn Ram 2Gb,card 512,chip toàn i3 xung nhịp cũ mà giá gần bằng bên Uk,US hay Uck:cold:
hàng quá đẳng cấp đúng là sản xuất cho doanh nhân nên nhiều lúc càng đắt lại càng bán dc nhiều, doanh nhân mà thiếu gì tiền chỉ cần đẳng cấp thôi. em ko fải doanh nhân nhưng cũng thèm em này quá đi mất
langkhach27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đắt nó xắt ra miếng, làm việc cực ổn, thiết kế cực đẹp, và định giá cao sản phẩm cũng là 1 chiến lược marketing tốt. Mình đi xem ở showroom, sờ vào cái bàn phím cái là mê luôn. Mình đang dùng VaiO EB1LFX, loa ko tốt lắm còn lại tất cả ko có điểm nào đang chê

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:52 PM ----------

that's very good idead
noobdoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã nói là doanh nhân thì cần gì phải lên i7 nhỉ,ko biết con này sao chứ lúc trước mình sài con F115 full HD 15,6' đó là nhìn chử còn không ra con này 13 in làm sao mà thấy được trời.Chỉ thích nó ở cái SSD ,vỏ carbon và nhẹ
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
sài thử đi là biết à, hồi sài con dòng FW390 full HD so màn hình vẫn ko bằng được con Z của thằng bạn, dòng Z cao cấp nhất của Vaio nên được chăm chút cực kì kỹ lưỡng từ thiết kế, màn hình, bàn phím, .... đặc biệt là sự ổn định và thời lượng pin, với dòng Z này chỉ có 2 từ "tuyệt vời" .
chẳng có gì để nói ngoài câu:"ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI".hình như mình bị dị ứng với chữ Sony hay sao ấy,cứ thấy chữ Sony là vồ lấy 😃
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em Z này đúng là wa đỉnh, cái jjj nó cũng đỉnh, tiền nó cũng đỉnh...Phải sếp dùng nó mới đỉnh và cũng túi tiền đỉnh của sếp mới sắp được em đỉnh thể này. hehe.
tamakura
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trích Được post bởi noobdoon Xem Bài viết
Đã nói là doanh nhân thì cần gì phải lên i7 nhỉ,ko biết con này sao chứ lúc trước mình sài con F115 full HD 15,6' đó là nhìn chử còn không ra con này 13 in làm sao mà thấy được trời.Chỉ thích nó ở cái SSD ,vỏ carbon và nhẹ

Doanh nhân tất nhiên là không dùng tới i7 rồi. Xài cỡ như Core 2 thì dư rồi. Nhưng Vaio Z mà gắn Core 2 vô. Trớt quớt. Đã là doanh nhân bỏ ra 50 chai thì chơi 1 cái FULL Hết chứ sao. ^^ Gắn core i7 để người ta thấy mới Chảnh được chứ. Ta đây xài hàng xịn full mà.
Nghe nói Vaio Z có phím gì đó Tăng cỡ chữ lên mà. ^^ Khỏi lăn tăn.
Mơ ước của mình - Vaio Z

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019