Sony tìm người "đỡ gánh nặng" cho Howard Stringer
Didu
10 nămBình luận: 17

Howard Stringer là nhân vật quyền lực nhất tại tập đoàn điện tử Sony, ông hiện nắm giữ cả ba chức vụ quan trọng của tập đoàn gồm giám đốc, chủ tịch và tổng giám đốc điều hành. Dù là con người quyền lực nhưng ông cũng đồng thời là một người quá bận rộn với công việc, Stringer thường phải di chuyển qua lại giữa New York, Tokyo, Los Angeles và London. Nhằm giảm áp lực công việc cho Stringer, Sony đang có kế hoạch sẽ đưa một người khác lên nắm giữ một trong ba vị trí mà Stringer đang giữ, cụ thể là vị trí chủ tịch tập đoàn. Sony hiện đã tìm ra được hai gương mặt sáng giá cho chức vụ quan trọng này, họ đều là người Nhật, một người có tên Hiroshi Yoshioka, người còn lại là Kazuo Hirai. Hiện cả hai cùng đang nắm giữ những vị trí quan trọng của Sony, với việc lên nắm vị trí chủ tịch tập đoàn, một phần sẽ giúp giảm bớt gánh nặng cho Stringer nhưng một phần cũng giúp mở ra hướng đi mới cho Sony.

Nguồn: Bloomberg
hi hi em xung phong làm ứng cử viên làm chân thư kí cho bác Howard Stringer được không nhỉ
risket
ĐẠI BÀNG
10 năm
hic giỏi thiệt. đảm nhận cả 3 chức vụ 1 lúc. chắc cũng phải 3 đầu 6 tay mới làm hết việc....
Nếu có thễ em xin giúp 1 tay ah hehehehe
dkhoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá pro, hâm mộ bác này còn hơn cả sj
jacktruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e 1 vé bên SCEA ,quản lý PS3 à nha ^^
=)) em ứng cử làm hộ ông kia luôn =)) giảm hêt gánh nặng cho ông ấy
ủa, Chủ tịch ở đây là chủ tịch gì bác bắc kạn nhể, chủ tịch hội đồng quản trị à, tưởng Sony là của Nhật mà ông này là người Tây mà, dịch bài nhưng hình như bác dịch ko hết nghĩa
lechchut
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì nhật nó thuê tây về làm thuê, chứ hầu hết cổ phần vẫn do người nhật nắm giữ, có thể là một đại gia đình nào đấy chia nhau giữ, CHắc vậy :sluggish:
làm gì có ai thuê về làm chủ tịch hội đồng quản trị bác ơi, thuê thế thì chả nhẽ còn có cái gì cao hơn hội đồng quản trị nữa à bác ơi, ông bác Bác Kạn lên tiếng phát xem sao
Mấy ông này chắc dễ death sớm 😁
Ông này hiện là chủ tịch tập đoàn, vậy chính xác ai là boss cuối nắm giữ tài sản nhiều nhất sony?
ko nhầm hình như là tớ thì phải ;)
dua mang thiet bi choi game day e cham soc cho , luc do e phat mien phi cho ae tinh te .
im mobile
Sony bao nhiêu năm vẩn luôn luôn nằm trang những nhà SX hàng đầu trong ngành công nghệ đáng nể bác này thật !
minhnhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khiếp thật, mỗi tiền vé máy bay của Bác này cũng đủ trả lương cho 1000 người Việt mình
Sao Việt Nam không ai ra ứng cử nhỉ, chắc lương cao lắm nhỉ ?
ông bắc kạn ko nói j à
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019