Sony trình diễn màn hình dẻo TFT có thể uốn cong dành cho E-reader

TDNC
25/5/2011 2:53Phản hồi: 31
Sony trình diễn màn hình dẻo TFT có thể uốn cong dành cho E-reader

Tại cuộc hội nghị về công nghệ màn hình SID diễn ra vào tuần rồi tại Los Angeles (Mỹ), Sony đã trình diễn loại màn hình dẻo có thể uốn cong được dễ dàng dành cho các thiết bị đọc sách điện tử e-reader, bao gồm cả màn hình màu và đen-trắng. Loại màn hình này có thể bẻ cong và gập lại với một bán kính nhỏ đến 5 mm mà vẫn hoạt động bình thường. Màn hình được trình diễn lần này có kích thước 13,3", độ phân giản 1.600 x 1.200 (150 ppi) và là loại màn hình TFT hữu cơ. Buổi trình diễn đã nhận được rất nhiều sự thán phục và thích thú của người xem có mặt tại đây. Biết đâu trong tương lai không xa, chúng ta sẽ có thể cuộn tròn cái máy đọc sách điện tử lại sau đó bỏ vào túi quần, giống như cách chúng ta vẫn thường làm với sách giấy ngày xưa.

Theo Engadget
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật đáng để chờ đợi. Cuộn tròn bỏ vào túi quần không sợ hỏng vì cuộn mà sợ hỏng vì ngồi lên nó thui.:skip:
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng mà sao hiển thị có mỗi 1 chữ tàu gì đấy. Chưa thấy được sự hiển thị
Chỉ thấy được sự uốn cong
Công nghệ thật tuyệt vời, như vậy sẽ rất tiện lợi cho việc mang theo
chỉ sợ lúc ngồi nó ép mạnh quá lại hỏng hết thôi
èo èo kinh thật đấy đúng là thời đại công nghệ không có rỳ là không thể 😃
gấp cái này thành máy bay giấy hay thư tỏ tình thì...chắc hữu dụng lắm đây hehe
kem4dau
ĐẠI BÀNG
13 năm
sony hãy chứng minh là mình ko thua samsung đi nhé. dao này thấy LG, SS ra nhìu công nghệ màn hình làm cho rối trí wa.
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi sony.......! Cố gắng lên nhá......!
Đúng là Sony có khác, thật tuyệt vời! :eek:
tương lai màn hình điện thoại có thể gập được rồi
khả đây là tờ giấy ép dẻo uốn cong. màn hình dành cho điện thoại bé tí mà chưa làm được.cái tờ giấy khổ A4 này làm gì đã có. có chăng cũng giá trên trời.
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Thế bạn có thấy trực tiếp ngoài đời chưa mà đã phán như vậy? Sony là một hãng lớn tuy tín không phải làm ăn chụp giật, hơn nữa đây là triển lãm giới thiệu trước bao nhiêu người xem thì làm sao giả được. Cái này mới chỉ là demo công nghê thôi chứ đã là sản phẩm hoàn chỉnh đâu mà đòi có sản phẩm chính thức? Cũng còn cần phải cải tiến nhiều nhưng ít ra họ cũng đưa ra được công nghệ rồi.
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nên dùng não để suy nghĩ, và dùng miệng để nói chuyện. Chứ đừng dùng mông và đít, nó thúi vãi đái.!
Một bước tiến nữa về công nghệ màn hình 😃 hy vọng được ứng dụng trong tuơng lai gần 😁
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Màn hình dẻo 😁
Công nghệ ngày càng phát triển :D
công nghệ càng phát triển mình càng có lợi, hehe. Làm khách hàng thời nay thật sướng, quá nhiều sự chọn lựa 😃
cuong3mat
ĐẠI BÀNG
13 năm
phát sốt với công nghệ bây giờ lun ^^ chạy theo không kịp ^^
hễ cứ hãng lớn nói j là cứ tin râm rắp. mà nhìn lại thì hãng càng lớn thì càng nói xạo.

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

tôi phát biểu như vậy cho vui vui. vậy mà có người dùng miệng chỉ trích nhười khác y như mới hử mông đít người khác xong.
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
Mình ko thấy vui chỗ nào khi đọc bài đó của bạn cả. Nếu bạn có ý nói vui mà mình chưa hiểu thì theo comment của bạn em_ut ở dưới mình thấy bạn em_ut cũng ko hiểu là bạn đang nói vui.
-> bạn nên đi học khóa Hài ở đâu đó để nói chuyện hài cho mọi người dễ hiểu hơn nhé.
Toàn chữ tàu chưa thấy gì hết. Cố lên SONY ơi...!
và có lẽ tương lai chạm trên không khí không còn xa vời ......
mrlingling
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thể công nghệ trong tương lai là dt ko màn hình >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019