Sony tung ra firmware chống bẻ khóa PS3

Didu
7/9/2010 9:9Phản hồi: 34
Sony tung ra firmware chống bẻ khóa PS3

Rất nhanh sau khi việc bẻ khóa PlayStation 3 (PS3) từ USB thành công và lan truyền rộng rãi thì Sony cũng đã tung ra một bản firmware mới với mục đích không gì khác ngoài ngăn chặn hành động bẻ khóa từ phía người dùng. Bản firmware mới có tên mã v3.42, Sony cho biết mục đích của bản firmware này là khắc phục một lỗi bảo mật phần cứng trên PS3. Một người dùng đã thử cài bản firmware này trên PS3 của mình và khẳng định nó sẽ ngăn chặn việc bẻ khóa bằng USB chuyên dụng. Vì vậy, nếu còn muốn có thể thực hiện bẻ khóa PS3 và chơi các game từ ổ đĩa cứng thì các game thủ không nên cập nhật lên bản firmware mới này.

Nguồn: Kotaku
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

arsenaler
TÍCH CỰC
14 năm
Nhanh quá .
hơ hơ vậy là sony giờ lại thành apple đổi với dòng máy chơi game , suôt ngay tung ra FW để fix lỗi jailbreak, vơ vẩn sony và apple hai thằng kết nghĩa vườn đào học hỏi kinh nghiệm của nhau thì khổ anh em rôi
shayla88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở nhà cũng đang có cái PS3 nghe tin này thấy cũng phấn khởi làm sao, mua máy thì có đạn chứ mua cho hết những game mình thích chắc ăn cám quá. trc ps2 mua 10 game về chơi phá đảo 2 game là nhìu rồi, tuy phá đảo nhưng cấp độ gà thui chứ lên pro mất thời gian để chơi game khác nữa. Nhưng công nhận từ khi chuyển sang ps3 chơi game có bản quyền cảm giác khác lạ, vì khó mua đĩa nên chơi 1 game chơi hoài chơi riết phá đảo 2-3 lần vẫn kím ko hết cái hay của game 😃. Biết là apple va sony chơi chiêu như nhau nhưng sao nghe tin iphone bị bẻ khóa thấy nó zui j đâu t, ngược lại với thấy thảm thảm cho sony😔. Còng lưng bán máy chịu lỗ vốn, mới lấy đc vài đồng lãi giờ lại bị bẻ khóa:spin:.
ai cũng ko muốn đồ mình làm ra là free ..
người ta, làm vậy là để bảo vệ cho mấy nhà làm game, chứ chơi lậu, thì mấy nhà làm game có chết đói ah
Mua game xịn chơi, tuy đắt nhưng nó cho cảm giác sung sướng và quý trọng đối với trò chơi đó...
Bạn này nói đúng,lúc mình chơi xbox mua cho cả đống đĩa mà có chơi đâu!
Mua ps3 về có đĩa nào là phá băng trò đó trong vài ngày!
Apple thì iPhone JB dễ chứ Sony thì jb vẫn là vấn dêd khó khăn 😆
Wa nhanh hôm nay lên check update là có frimware mới rùi nhưng chưa up vội hihi
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
😃 cứ đặt mình trong trường hợp người ta thì biết thôi 😃
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng tại mấy ông làm game chứ ai. Mấy ổng làm như nước nào cũng giàu như Châu Âu, như Mỹ, như Nhật ấy. 1 cái đĩa vài chục USD bên đó đối với họ như một hai trăm ngàn. Nhưng bên đây 1 cái đĩa PSP ở VN là hơn một triệu, bằng 1 tháng lương giáo viên. Nếu bên VN mà bán một trăm ngàn thì người ta ùn ùn đi mua chứ chẳng đợi đĩa chép game lậu đâu. Giá bán cũng tùy thị trường chứ. Một hai trăm ngàn mà xài đĩa xịn, tốt, bền, sưu tập thì ai ko thích. Phải hạ giá để kích cầu chứ.

nói như vậy củng ko đúng ,vì 1 sản phẩm người ta làm ra phải suy nghỉ biết bao nhiu thứ ,rồi trả lương cho nhân viên này nọ .cho nên 1 đĩa mấy chục $$ mình nghĩ bên đó ko thành vấn đề j cả . Vì tiền Vn quá thấp nên nhìn vào toàn hàng triệu hàng triệu rồi nghĩ giá thành cao thôi ,
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
chắc bác nghĩ làm ra 1 game đỉnh như god of war mất tầm 1 tháng với trả lương cho vài mạng là có hehe.....
Công sức người ta phải đc trả cho đáng chứ bác,đồng tiền bát gạo mà bác,làm vậy khác nào ép người ta phá sản,ai mà làm game cho bác chơi nữa. Với lại PS3 mà không chơi online,update patch thì còn gì là PS3 nữa hả bác
nói thì hay lắm tới chừng hack đại trà được rối thì lại đem máy đi unclock y như thời của iphone. h ở VN co bao nhiêu người xài iphone mà không unclock. chiếm chưa được 1/3. máy bác nói hay quá lên làm chủ tịch nước đi rồi cấm unclock ở VN luôn di cho theo y của Pác.
Iphone thì khỏi phải nói rồi, nhưng đối với PS3,một cỗ máy giải trí như thế mà bác không được sử dụng hết chức năng của nó (update,chơi online,...) thì mua làm gì hả bác. Bác biết là cảm giác khi chỉ sở hữu 1 game gốc chơi cả năm trời ma không chán không..... vì nó chơi online đấy bác àh.
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
PS 3 là sản phấm khó bẻ khóa nhất mà 😁
Cái này cũng đúng thôi .. chẳng có gì để bàn cả .. :giggle:
cái usb đó có 1tr thui ,giờ quan trọng là đợi hacker update fw cho usb hack xem chién đựoc ko
nói ko với đồ rack ....tập bỏ thói quen sài đồ chùa từ từ
mình thì nghĩ tiền nào của đó thôi... đĩa chép đĩa lậu thì lỗi tùm lum... ko dc update, services j hết... ^.^
thì có tưởng tượng nhà bác mà tự nhiên người ta có chìa khóa vào ở thì bác có thay ổ khóa khộng
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
kik thật quá supperman
hôm qua vừa bẻ khóa hôm nay ra bản vú lỗi ngay
nhưg chug' nó ngu j` mà update cái ý 😆
cuộc chiến không có hồi kết
ko update thì các game sau yêu cầu chơi trên fw này thì vẫn phải update lên thôi hehe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019