SONY VAIO Club - Nơi hội tụ Fan Sony

usalaptop.vn
15/3/2009 3:27Phản hồi: 1.697
1.697 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi ai có bản disk recovery SVE14A25CV không cho e với ạ. Ra trung tâm bảo hành nó bảo 3 lít rưỡi đắng quá 😔 Nên về đi xin xem ae ai có giúp e với. E bị lỗi phải format toàn bộ ổ cứng giờ mất ổ recovery rồi. Dùng win lậu k đủ driver khó chịu quá. Help
herolove.vtc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietminhptit Sao k lên trang chủ tải drive về bạn
Bác nào biết chỗ nào bán bàn phím SVT131B11W không ạ? Em đặt hàng mà không ai có...
E cảm ơn nhiều ạ!
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@vic_valentine Bác đã kiếm có màn hình chưa bác?
Các bác cho em xin cái giá màn hình của con SVS13A15GGB với ạ, tự nhiên thấy 1 đường kẻ thẳng tưng trên màn hình, buồn quá ...
masonuce
TÍCH CỰC
8 năm
Con SVS13 A1CGXB của mình cũng dính 1 phát như bác, đường kẻ lệch bên phải, Nhưng vẫn dùng bình thường, bác ANYEN87 nâng cấp lên SSD chưa?
@masonuce Em chưa nâng, đang đi kiếm cái màn đã, ra hãng nó bắt đợi đặt hàng khoảng 1, 2 tuần may ra ms có
masonuce
TÍCH CỰC
8 năm
@ANYEN87 Mình vẫn để thế dùng, cũng không ảnh hưởng nhiều tới công việc.
mình có con vaio i5 3210 / SVE14A2X1EH / ADM 7600 2G win 8/64 bà chị bên đức gửi về.
lên win 10 theo thông báo dưới khay hệ thống.
không hiểu sao từ khi lên win 10 máy đang chạy bình thường hay bị đơ và quạt hú lên, nhiều lúc mới khởi động xong đơ luôn không dùng đc gì phải tắt bằng nút nguồn , có lúc thì đang ngồi vẽ có khách chạy ra chạy vào cầm chuột không thấy phản ứng gì là biết rồi đấy. rất bực mình.
Bác nào trị được lỗi này thì giúp em với nhiều lúc đang công việc mà nó đơ ra đó cứ ngồi ẫm ức muốn đập máy luôn.
thank các bạn.
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@ducmanhtbcityvn
Bản win 10 update (bản mà bị ép lên) thường hay có lỗi lặt vặt như vậy vì app ko tương thích hoàn toàn. Bạn thử cài lại win7 hoặc 10 sẽ ổn thôi.
herolove.vtc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducmanhtbcityvn Về lại win 8.1 đi bạn
còn cách nào khác không các bạn, giờ ngồi cài lại sof ớn lắm
lohubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà mình có ai dùng
Sony VAIO Duo 13 không ah 😃
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi là Sony Vaio SVS13 của em còn phân vùng Recovery nhưng ko lên win được, Em muốn thay ổ HDD mới, có cách nào back-up vùng recovery cũ sang HDD mới được ko ạ
Hic cho minh hỏi chút: mình đang dùng vaio model SVF142A29W, win 8. Sau đó mình up lên win 10, nhưng chả hiểu sao từ đó lỗi nặng nề, có lẽ cũng tại lắm virus. Đến 1 ngày nó đơ hẳn, mình quyết định cài lại win 7. Xong công đoạn với ổ C là ổ mình cài win, đến ổ E nó bắt mình xóa hết data vì định dạng ổ của win 7 va win 10 khác nhau hay sao ý, mà data trong ổ E mình chưa sao chép, ko thể xóa. Các bạn cho mình lời khuyên đc ko? Cảm ơn các bạn rất nhiều 😃
herolove.vtc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lei.ftu trong máy sony có sẵn bản recovery bạn có thể dùng cái đó để cài lại máy lưu ý lúc cài lại chọn đúng chế độ tránh bị format toàn bộ ổ cứng
@herolove.vtc Mình ấn nút assist chọn recovery nhưng nó lại bị như này í hic hic
herolove.vtc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lei.ftu Theo mình thấy nhiều khả năng là bạn xóa mất phân vùng chứa bản recovery rùi tốt nhất h cài lại win 8.1 cho ổn định
mình lỡ tay del mất phân vùng recovery của laptop vaio SVF1421DSG, có ai còn đĩa recovery gốc up cho mình xin với
@vukimhieu hình như phải ra trung tâm bảo hành mới recovery đc..mình cũng mất recovery rồi. mình dùng vaio fit mất recovery cài win giờ âm thâm nhỏ tí
có ai có driver toudpad của con laptop vaio SVF1421DSG không, mình cài đủ các loại rồi mà không tắt đc nó đi
hoangdole
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau khi sử dụng sony vaio thì thấy hoàn toàn thất vọng về cả chất lượng và phong cách phục vụ KH của sony việt nam.
Vĩnh viễn chia tay thương hiệu sony
@hoangdole sony bán mảng laptop rồi. h có muốn dùng cũng k đc 😁
alol234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có máy vaio SVE 15128CKW (sản xuất cho thị trường Hàn) bản quyền gốc win 8 home nay đã nâng lên win 10 Home nhưng do dùng PC reset không chú ý nên bị mất sạch dữ liệu ổ cứng, bao gồm tất cả sao lưu win 8 và recovery gốc của hãng. Hiện tại mình đã cài đủ chức năng trong control center nhưng vẫn còn thiếu xloud & clear phase nên loa ngoài rất bé, chỉ = 1/3 so với lúc đầu. Liệu có cách nào khắc phục được không anh em?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019