sony vaio vgn-sz780 nóng kinh khủng
eddylai
9 năm trướcBình luận: 16Lượt xem: 2.207
con vaio vgn-sz780 cứ dùng tầm 1 tiếng là nóng sờ vào phần vỏ quanh pad với ở dưới máy có khi bỏng tay
Máy em là Core duo T9300 ram 2g
Ai có cách j khắc phục hộ em ko ạ
Làm cái quạt cắm PCMCIA hút ra cho bớt nóng vậy. SZ mà tháo ra chắc hơi xót.
Tháo ra là sao bác sửa sao miễn hết nóng là được mà ko hết nóng chắc em phải bán đi mua cái mới

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:19 PM ----------

Nhưng mà em ko thíc cái bàn phím full của nó hix em thích kiểu bàn phím laptop nt thoo
bác vệ sinh máy chưa? nếu rồi thì pó tay. Con laptop của em cũng bị như vậy, vệ sinh máy rồi nhưng vẫn nóng, máy mà chạy khoảng 2h là có thể lấy gói mì gói bỏ vào tô rồi cho chút nước lạnh vào rồi để lên vỏ máy chỗ bên trái kế bên touchpad thì trong vòng 5 phút là có tô mì gói nóng hỏi ăn ngay. Hôm tước em quên để viên pin mới mua cho con n73me lên chổ đó thế là nó phù luôn, làm tốn thêm 200k mua thêm cục nữa, mới mua về lại phải chạy đi mua nữa
Chạm vào mà để là có khi bỏng tay đấy
vệ sinh em nó là hết nóng bác ạ.
con laptop của em vệ sinh rồi, em tự vệ sinh thấy vẫn vậy nên đem ra hoàn long vệ sinh luôn, vệ sinh xong vũng vậy
Tức là ko khác j hết ạ 😆 .thế thì em bán đi cho xong chứ nóng lắm 😃)
nóng mà vẫn dùng ngon thì kệ nó bác ợ ... mua thêm cái đế tản nhiệt nữa là xong ... 😁
chơi tản nhiệt luôn cũng vậy, chơi cái máy hút khí nóng của quạt tản nhiệt gắn wa cổng usb thì có giảm " 1 chút xíu "
Bác vệ sinh thế có bôi keo tản nhiệt mới ko? À bác kiểm tra xem miếng tản nhiệt có khít với cpu và gpu ko? Nếu không thì bác phải chèn vào đấy 1 lớp đồng mỏng. Em biết có vậy, em thì sài quạt 23cm thổi từ dưới lên

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Thanks u bạn
tháo máy ra và vệ sinh đi. nhất là chỗ tản nhiệt của máy. bôi lại keo tản nhiệt cho CPU, chip bắc
tháo máy ra và vệ sinh đi. nhất là chỗ tản nhiệt của máy. bôi lại keo tản nhiệt cho CPU, chip bắc là OK
bác nào có clip tháo máy ko ạ, em tháo ra thêm dịch vào tản nhiệt vẫn kêu và nóng
Nếu bạn tác động đến phần cứng rồi mà vẫn không giải quyết được vấn đề thì bạn xem lại phần mềm thử.
máy này có 2 tản nhiệt, cpu và vga, bạn phải bôi keo cả 2, phần cpu thì dễ tháo còn phần vga thì phải tháo bàn phím, màn hình và nắp trên ra mới làm dc, nếu thấy khó bạn có thể đem qua địa chỉ 42 phan văn trị, p2, q5 mình hỗ trợ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019