Sony VAIO Z1 - laptop cho điều hành viên

sonlazio
9/1/2010 11:52Phản hồi: 95
Với những ai yêu mến thương hiệu VAIO, có 2 chiếc máy tính xách tay tuyệt đẹp mà họ không thể nào quên là VAIO TZ và Z. Cho dù sau này, TZ đã bị thay bằng TT nhưng phong cách thiết kế của nó đã ảnh hưởng rất lớn lên các máy VAIO khác từ FW, CW cho đến SR. Nhưng chiếc máy được đánh giá kế thừa tư tưởng của TZ tốt nhất chính là Z. Trong triển lãm CES 2010, Sony đã lần lượt giới thiệu S thay thế cho SR và F cho FW còn bản nâng cấp của Z vẫn chưa thấy tăm hơi đâu. Rất may là giờ đây, Z1 thế hệ mới đã được xuất hiện qua một video quảng cáo do Sony làm.

Vẫn chưa có thông tin về cấu hình chính thức của Z1 nhưng trong đoạn quảng cáo này, bạn có thể thấy những tin đồn về 4 ổ SSD 128GB chạy RAID hay bàn phím có đèn nền chiếu sáng sẽ trở thành sự thật. Ta cũng không thấy bất cứ thông tin nào về công nghệ TransferJet hay chip xử lý Intel Core i7 như chiếc F1 vừa rồi. Các đặc tính khác như màn hình 13.1 inch, vỏ ngoài bằng sợi các bon với khung sườn bằng nhôm vẫn được sẽ giữ nguyên.

Thông qua video này, Sony cũng đồng thời giới thiệu câu slogan mới dành riêng cho Z: Executive Dicision, tạm dịch là sự lựa chọn của người điều hành. Không như những nhà sản xuất khác chỉ nhắm vào giới doanh nhân cho dù chức vụ của họ thấp hay cao, Z1 được Sony tạo ra dành riêng cho giới lãnh đạo. Và tất nhiên, cái gì cũng có cái giá của nó. 1799$ chỉ đủ để mua cấu hình thấp nhất của Z cũ nên bạn đừng mong Z1 mới sẽ rẻ hơn con số này!

Nhân viên Sony giới thiệu về Z:

Nguồn: Youtube
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn thật đẳng cấp. Sony Vaio luôn là sự lựa chọn tinh tế
vậy chứ không chừng xíu nữa lại có các bác apple fan vào ném đá 😆
Hôm qua mới tậu một em Sony NW 240F/T 19tr đem về nhà xài nhìn kỹ lại cái màn hình thật quá thất vọng màu thì quá tệ, nhìn gần lại thấy rõ các mắt lưới còn thua xa mấy cai màn hình của LG nữa. Nói chung là quá thất vọng về Sony.
Đẹp quá. Với Sony chỉ biết nói 1 từ là Đẹp. 😁
Lại phải kiếm cớ đổi máy rồi .
chạy theo Sony có mà khô xác =,=!
làm sao dám ném đá vô Sony Vaio Z được ... haha
p/s Mỏng - Nhỏ - Nhẹ nhưng mà "Nặng" tiền
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng đã có thời gian muốn đổi từ macbook unbody qua vaio Z đó các bạn. hehe
Em đây nè. Em cũng từng muốn như bác đấy... giờ cũng đang muốn đây nè...

Thân!
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Em ở HN, 1 hôm đẹp trời em đã ra ThuyVan (một đại lý SONY ở HN) để mục sở thị em VAIO Z, bác có biết sau khi xem xong em cảm nhận được gì ko? Chẳng hiểu do con em xem là con hàng trưng bày hay sao mà em thấy nó cứ ọp ẹp, viền màn hình thì cứ mềm mềm, em lấy tay ấn vào cạnh màn hình nó còn cong cong :|, khi gập máy xuống nhìn chẳng khít mấy, nếu để trong cặp em nghĩ là rất dễ bị chấn thương đấy. Sau đó em đã vào google tìm các thông tin liên quan VAIO Z thì nhận thấy nhiều phàn nàn rằng VAIO Z rất hay bị lỗi màn hình, thậm chí có người đã phải đi thay. Chỉ kết mỗi cái bàn phím bấm êm tay hơn macbook unibody (em đang dùng MB467). Kết quả là em vẫn dùng Macbook bởi vì: tổng thể máy nhìn rất chắc chắn, công nhận là đã dùng macbook unibody rồi nhìn con nào cũng thấy xấu xấu (ý kiến chủ quan các bác đừng ném em nhé), và dùng máy Mac còn được lợi cái là xài được thêm Mac OS trong khi vẫn có thể cài được Windows (các bác cũng đừng nói em đã dùng máy Mac thì còn dùng Windows làm gì, cái này là do công việc phải dùng thôi với lại chưa quen Mac OS lắm).
1 vài trải nghiệm các bác đọc cho vui nhé. Thân!
máy gọn gàng , bóng bẩy quá , có cả đèn bàn phím nữa , macbook pro hết hàng độc rồi
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
14 năm
doanh nhân trung tuổi thường dùng sony để khẳng định đẳng cấp. Giới trẻ thường dùng Mac. tùy mỗi người thôi. wanh nhau làm jj nhỉ. Mình dùng vaio SR. vẫn thích mac. cho mình chọn thì mình chọn mac. vi trẻ tuổi năng động. nếu nhiều tuổi là doanh nhân mình chọn sony.
Chắc bác này "ÍT TUỔI LÀ DOANH NHÂN NÀ" nên bác chọn vaio SR................hehe
Theo em SONY có nét đẹp tinh tế hơn MAC..... ý kiến riêng thoai nha các bác (bởi vì dang dùng em vaio SZ) đừng chém em toại nghiệp....
sLim.
TÍCH CỰC
14 năm
E thích mac ngưng vẫn dùng sony :d mặc dù nhiều lúc hơi chuối nhưng phải công nhận ở mĩ toàn mac :d
Về phần cứng, tinh tế thì rõ ràng Z ăn đứt macbook pro rồi...nhưng em kết mác ở cái OS thôi. Phần cứng thì em đánh giá cao Fujitsu và Sony dòng cao.
tôi yêu toshiba .^_^.
với số để mua 1 em vaio z , tiền đó em có thể mua được phiên bản studio xps 16 với màn hình led mới coi HD cho đã 😁 ...
mà hình như vẫn chưa công bố cấu hình chính thức của vaio z mới ?
Em nói thật nhé XPS 16 của bác nó ko cùng dòng với Z của sony đâu, nếu ngang tầm đó thì lôi con dòng F ra đọ nè. Ở công ty em có bác dùng DELL XPS nóng điên cuồng thấy lúc nào cũng tản nhiệt tản nhiệt trong khi con FW thì .... mát rượi. Nói chung xet DELL và sony thì ko lại.
Em thì thích MAC ở mỗi cái .... OS ngoài ra hết sạch. Tại đang xài xcode nên.... phải thích haha. Dù sao từ trước đến giờ vẫn thích mỗi sony thoai.
bác có bao giờ dùng fww thật sự chưa thế , tuy nó không nóng như xps 16 nhưng nó vẫn là nóng , dùng máy mà mát rượt thì có lẽ là không dùng , hơn nữa là mình đang nói tới dòng xps 16 màn hình oled mới của dell , được giới thiệu bản concept trên CES 2010 lần này
ý kiến chút nhé,đồng nghiệp tớ dùng dell,tớ dùng fw,cấu hình tương đương,cùng cày medal of honor airborne,sau khoảng 15' thì máy của nó nóng luôn cả phần để tay bên góc phải,máy m vẫn chỉ ấm mà thôi
bluewind
ĐẠI BÀNG
14 năm
XPS thiết kế khung kim loại, 1 phần vỏ máy cũng dùng cho tản nhiệt bạn à. Giữa XPS và FW thì có lẽ bạn cảm nhận FW mát hơn nhưng dùng everset đo thì không chênh lệch nhiều lắm, ngoài ra mình từng chat với Dell support trước khi mua con XPS là theo Dell việc tản nhiệt tỏa ra ngay phần touch pad không ảnh hưởng lắm vì khi kéo game nặng thì mới tăng nhiệt mà kéo game nặng thì không ai dùng touch pad cả. Nếu bạn đặt 2 màn hình FW và XPS cùng độ phân giải kế nhau bạn sẽ thấy FW không đẹp bằng XPS, màu đen của FW thể hiện không thật sự đen. Nói thế không phải mình chê FW vì 1 bên XPS là dòng thuộc phân khúc cao cấp của Dell còn FW chỉ thuộc dòng cấp trung của sony thôi.
cái giá...hic hic.... hem cần thiết lắm,nếu có money 2k us e làm 1 con alien khủng dùng sướng hơn!
emthickBB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehe Vaio Z vẫn là dẳng cấp, dùng sony e kết nhất là cách thiết kế bàn phím, độ rộng phím vừa đủ tạo cảm giác gõ thoải mái. Thêm nữa là cái mouse pad, rất nhạy ( xin lỗi bác nào dùng HP nhưng mà nói thật em không mê được cái pad của Hp, rê khó lắm) Thứ 3 là cái nút khởi động và cái biểu tượng Vaio😆
Con Z này đẹp hơn con Z cũ (trong cái video demo), nhưng trong cái video giới thiệu ở dưới thì cảm thấy không đẹp ở cái màu của nó, hi vọng nó có cái màu đen truyền thống! Hơi khác ở chỗ là cai viền màn hình, con Z cũ không có. Các nút function cũng khác. Headphone, microphone được đem ra phía trước. Nhìn có vẻ mỏng hơn thì phải.

Nhân tiện nhìn trên Sony Style của Mỹ, con Vaio Y cũng rất đẹp và mỏng.
Em là fan apple nè, nhưng cũng phải công nhận là em sony này trông đẹp thật, trông rất là pro nhưng giá của nó thì......thà em tậu con macbook pro mới còn hơn...(hiện đang xài em mb pro 13).
Thiết kế thì theo con mắt của từng người thôi, mb khi gập vào trông gọn gàng vì nó dc đúc khuôn mà, còn em này thì lúc gập vào trông cũng không có gì mấy, nhưng lúc mở ra thì mới biét cái pro của nó!
promano
TÍCH CỰC
14 năm
ôi e là e kết con này nhất đấy...
Vaio ZZZZzzzzz :x
Đẹp quá, nhưng giá bắt đầu từ 1.900USD thì cũng "ác" thật
dòng FW thì ngon rùi, tản nhiệt mát, he. đang xài dòng ns, giờ thì ước mơ con nỳ : VPCF1190X.

* Intel® Core™ i7-720QM processor (1.60GHz) with Turbo Boost up to 2.80GHz
* Genuine Windows® 7 Home Premium 64-bit
* 320GB Hard Disk Drive (5400rpm)
* 4GB (2GBx2) DDR3-SDRAM-1333
* CD/DVD burner
* 16.4″ VAIO Display (1600×900) with NVIDIA® GeForce® 310M GPU (512MB VRAM)
* Microsoft® Works
price: 999,99 obama:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:

http://www.sonystyle.com/webapp/wcs/stores/servlet/SYCTOProcess?catalogId=10551&storeId=10151&langId=-1&LBomId=8198552921666069165&categoryId=8198552921644692000
Tình hình là F1 ko mát lắm đâu😁 ko đến nỗi bỏng tay nhưng khá nóng đấy bạn:D
dòng sony vaio chỉ kết mỗi dòng FW thôi...đẳng cấp thật sự....thời trang nữa....nhưng mẫu mới z1 này cũng đáng để mọi người quan tâm...^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019