Sony Việt Nam ra mắt máy chiếu 4K HDR, nhiều công nghệ tiên tiến, giá từ 175 triệu

ND Minh Đức
16/3/2018 10:0Phản hồi: 59
Sony Việt Nam ra mắt máy chiếu 4K HDR, nhiều công nghệ tiên tiến, giá từ 175 triệu
Sony hôm nay cho ra mắt tại thị trường Việt Nam dòng máy chiếu giải trí tại nhà chất lượng 4K HDR với điểm nhấn đáng chú ý là sản phẩm VPL-VW760ES cùng bộ đôi VPL-VW360ES và VPL-VW260ES. Được phát triển dựa trên những thành công của những sản phẩm máy chiếu trước đây, dòng sản phẩm mới hứa hẹn sẽ mang lại những trải nghiệm hình ảnh chất lượng cao cấp nhất hiện nay cho người dùng. Giá của các sản phẩm là 175, 235 và 535 triệu cho lần lượt các mẫu 260ES, 360ES và 760ES.

Được giới thiệu tại triển lãm điện tử tiêu dùng IFA 2017 vừa qua, mẫu máy chiếu VPL-VW760ES được tuyên bố là có khả năng trình chiếu hình với độ tương phản cao và cực kì chi tiết nhờ vào công nghệ tiên tiến của tấm nền gốc 4K SXRDTM thể hiện các hình ảnh với độ phân giải rất lớn 4K (4096 x 2160), cao gấp bốn lần độ phân giải Full HD, chất lượng màu đen chính xác, chiều sâu bóng tối được thể hiện rõ ràng và chân thực hơn.

Đồng thời, chiếc máy này còn được trang bị công nghệ xử lý độ phân giải Reality Creation, dùng một thuật toán đặc biệt do chính Sony phát triển nhằm sắp xếp các điểm ảnh để hình ảnh sắc nét và nhất quán hơn.

Về đèn chiếu, VPL-VW760ES sử dụng đèn laser Z-Phosphor với tuyên bố mang lại hình ảnh chất lượng cao, trong trẻo ở độ sáng lên tới 2000 lumen, hỗ trợ kích thước màn hình lên đến 300 inch. Sony khẳng định hệ thống có thể trình chiếu liên tục 20.000 giờ mà không cần thay thế đèn chiếu và cũng không cần đến bảo trì. Một công nghệ đáng chú ý khác trên mẫu máy chiếu này là công nghệ hiển thị TRILUMINOS nhằm mang lại những màu sắc với độ tương phản động rộng hơn, trung thực và tiệm cận với thực tế hơn.

VPL-VW760ES được trang bị con chip xử lý hỗ trợ được tính năng 4K Motionflow, giúp tái tạo những chuyển động một cách trơn tru và rõ nét ngay ở độ phân giải cao nhất. Chi tiết hơn xíu, công nghệ này hoạt động bằng cách bổ sung thêm nhiều khung ảnh để giảm nhòe trong khi vẫn giữ độ sáng ổn định trong những cảnh quay chuyển động nhanh. Người dùng có thể chọn chế độ True Cinema để giữ nhịp 24 khung hình/ giây khi xem.

Về mặt thiết kế bên ngoài, VPL-VW760ES có thiết kế khá nhỏ và tiện dụng, khoảng zoom và độ dịch chuyển ống kính rộng, cho phép bố trí và trình chiếu một cách linh hoạt hơn trong nhà. Kết hợp với việc sử dụng bóng chiếu laser vừa tiết kiệm năng lượng, độ ồn và nhiệt tỏa thấp, cho phép được sử dụng trong thời gian dài hơn. Bên cạnh chiếc máy cao cấp nhất là VW760ES thì tại sự kiện lần này, Sony cũng cho ra mắt 2 mẫu máy gia đình chất lượng 4K khác là VPL-VW360ES và VPL-VW260ES với giá thành rẻ hơn nhưng vẫn cam kết rằng đảm bảo hiệu suất cao.

may_chieu_sony_TInhte-1.jpg may_chieu_sony_TInhte-2.jpg may_chieu_sony_TInhte-3.jpg may_chieu_sony_TInhte-4.jpg may_chieu_sony_TInhte-5.jpg may_chieu_sony_TInhte-6.jpg may_chieu_sony_TInhte-7.jpg may_chieu_sony_TInhte-8.jpg may_chieu_sony_TInhte-9.jpg may_chieu_sony_TInhte-10.jpg may_chieu_sony_TInhte-11.jpg may_chieu_sony_TInhte-12.jpg may_chieu_sony_TInhte-13.jpg
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long2004
TÍCH CỰC
6 năm
4K trên máy chiếu thì ok chứ trên tv thì thật sự thấy chưa cần thiết lắm vì mắt người (mà chủ yếu là mình) khó phân biệt được sự khác biệt giữa FHD và 4K trên Tv !
Năm ngoái cũng định mua 1 con máy chiếu 4k nhưng giá đến gần 300 tr lận nên thôi, hy vọng năm sau giá giảm khoảng còn 50 tr thì dễ tiếp cận hơn !
@dreameater Sai nhé bác. Đừng so màn máy tính với màn tv vì khoảng cách dùng là khác nhau. Trên TV dưới 50" khác biệt giữa fullHD với 4K không nhiều đâu bác
Mit tơ Nat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long2004 Haha. Mình có ý kiến là các bạn nên ra siêu thị điện máy gần nhất, xem thử tivi FHD và 4K nó khác nhau thế nào thay vì ngồi 1 chỗ tranh luận 😃
zamaco
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long2004 BenQ có mẫu máy chiếu 4K UHD mới giá khá mềm bạn nhé!
Máy chiếu 4K UHD BenQ TK800
– Công nghệ: DLP
– Cường độ sáng: 3,000 lumens
– Độ phân giải: 4K UHD (3840 x 2160)
– Độ tương phản: 10,000:1
– Tuổi thọ bóng đèn lến đến: 10,000 giờ
– Trọng lượng: 4.2 kg
Giá tham khảo vào khoảng: 35,000,000 ₫
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
@zamaco Cảm ơn bạn về thông tin!
Hiện mình cũng đang dùng 1 máy chiếu rồi nên chắc có lẽ một thời gian nữa khi đổi thì xem xét đến máy này 😃
4K có lẽ sẽ phát huy tốt nhất ở tầm >100 inch 😃
Đọc lướt quá cứ tưởng giá 17tr. Máy này chắc đối tượng khách hàng là doanh nghiệp chủ yếu.
@minhcuongpro1234 dành cho giải trí tại gia bác, doanh nghieepj có dòng riêng và ko cần tới 4k để làm gì ... đem mấy con này đi chiếu slide thì phí của giời ^^
4K lại còn HDR nữa thì chất quá rồi còn gì
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Thôi mua tivi 4k cho lành
😃 Có bạn ở #2 ko có tiền mua nên kêu Sony bắn mắc gấp 5 lần chỉ đc cái thương hiệu. Cơ bản thì như này:
  • Sony là hãng giới thiệu máy chiếu laser 4K đầu tiên trên thế giới, flagship giá 60K và đến nay vẫn đc xem là tham chiếu.
  • Chip hình ảnh của Sony xài độ phân giải DCI 4 native, ko upscale, ko 4K UHD, cực hiếm và cực đắt. Trong thị trường home cinema, chỉ duy nhất Sony cung cấp các máy có độ phân giải này, còn lại đều chỉ 4K UHD hoặc thậm chí upscale để giảm giá.
  • Home Cinema là thị trường nhỏ hẹp, xác định là ko bán để lấy doanh số, Sony ngay từ đầu đã định vị mình là Apple ở đây nên giá luôn ở hàng cao, đổi lại chất lượng hình ảnh luôn ở trong top đầu, ko 2 thì cũng 3 chứ ko có chuyện thua kém đối thủ đến mức khiến người mua có cảm giác bị lừa.
  • Xét về máy chiếu gia đình 4K, Sony luôn là tên tuổi nằm trong top đầu của videophile. Họ chỉ ko mua Sony khi rơi vào trường hợp như bạn - tức nghèo ko đú nổi.
Đây là máy rẻ nhất hiện này của home cinema rồi, hàng business của Sony thì khác. Flagship thì xác định $50K trở lên. Ko tính các sản phẩm dành cho rạp chiếu phim giá 6 con số.
@AmbitiousMan ko ghi công nghệ 3lcd hay dlp nhỉ, giá này chắc 3 chip DLP quá
@boyngo1988 Công nghệ LCoS mà bạn, con lai của 3LCD và DLP. Sony marketing bằng tên riêng SXRD. Công nghệ nào cũng có ưu nhược điểm riêng.
@AmbitiousMan chuẩn như lê duẩn, thị trường máy ảnh cũng thế nhiều chú kêu máy ảnh sony đắt thế này thế kia nhưng đắt xắt ra miếng cả
@AmbitiousMan Bác cho hỏi những máy chiếu với dàn âm thanh trong rạp chiếu phim học dùng máy chiếu nào, dàn âm thanh gì. Giá cả mắc không sao mà xem với ngje đã vậy ạ. Tks bác 😃
hơn nửa tỷ 😔
Không biết tầm 10tr có mua được máy chiếu fullhd nào ngon ngon để coi film ở nhà được không các bác ?
@nh0ktam01 đang km optoma HD26 17tr bác là rẻ nhất trong phân khúc fullHD mà coi dc dc rồi, chưa kể vài tr vào màn chiếu nữa
Đã từng xem máy chiếu lazer của anh So phải nói là thật toẹt vời
175tr thì mua mẹ nó cái tivi 100inch ngon lành dùng chi máy chiếu cho rườm rà lại phải tắt đèn nữa -_-
@matrix103dpi đâu nhất thiết phải chính xác 100inch 175tr khối con từ 80inch trở lên vẫn to và còn dư dc mớ mua thêm dàn loa nghe nhạc đấy
@provipr120 nếu thím là đại gia cứ mua cái tivi 1 tỷ ấy
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter Ở trên nói 100 inch, bị sửa lưng cái hạ xuống 80 inch =))
@matrix103dpi vl sửa lưng mình chỉ nói 175tr nếu mua dc 100inch thì tốt chứ đâu có nghĩa phải mua đúng, cái máy chiếu đó nó co giãn dc mà thánh có ai bắt bẻ đâu chỉ có thím là não phẳng quá :p
FHD + 4k màn vi tính còn thấy khác chứ nói gì tivi :p máy chiếu
từ 4k lên 8k ở cái màn 50 65icnh cũng thấy khác khá nhiều ý chứ 😆
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này mua được con tivi 4k 85'. Nếu là các bác thì các bác chọn gì?

Nói thật lòng đi nhé 😁
dhruan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@matrix103dpi chọn con 85" nhưng phải là OLED mới được
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
bọn Sony bán cái quái gì cũng đắt như cắt cổ người mua vậy, thể nào mảng gì cũng mất khách bị đội Hàn ăn hết thị phần.
@giapnv272 bạn k phải là đối tượng SONY hướng đến nên bạn thấy đắt vậy thôi 😆
lộn lại mấy cmt trên mà đọc xem vì sao nó đắt nhé 😃
@giapnv272 Hàn trình gì đòi đánh lại Nhật ở mảng thiết bị chuyên dụng hả bạn?
dutu9009
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ 175 triệu. 😔( Ai chơi loại này được
dhruan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn đang ngóng máy chiếu 4K tầm gần (Short Throw) thôi
Nhiều chú rất là vô duyên, công nghệ tốt tiên tiến chất lượng cao thì giá cao là đúng rồi
thế mà có mấy chú cứ nhặng hết cả lên
Người khác không thèm quan tâm thôi, bạn kia vào cười chứ ai thèm bắt bẻ bạn
nếu chiếu xem phim, muốn xem đc độ mịn, nét và sáng rõ sao bạn k thử tham khảo máy chiếc NEC xem sao, dòng máy chiếu chuyên cho dự án, nó phải đẹp như thế nào thì dự án người ta với dễ tiếp cận.
Với lại nếu không phải trình chiếu xem phim cho các rạp chiếu phim thì mình nghĩ cũng k cần phải đầu tư 1 khoản chi phí đắt cắt cổ như vậy đâu ak.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019