Sony VN sẽ bán Xperia Sola, P và U vào cuối tháng

vuhai6
16/5/2012 2:13Phản hồi: 167
Sony VN sẽ bán Xperia Sola, P và U vào cuối tháng

Những thông tin từ Mai Nguyên cho thấy hai chiếc điện thoại mới nhất của Sony thuộc dòng NXT sẽ sớm được bán tại thị trường Việt Nam vào cuối tháng 5 này. Đầu tiên là Xperia U với giá 7.490.000 vnđ trong tuần sau và tiếp đó dự kiến vào ngày 25/5 thì Xperia Sola sẽ xuất hiện, được bán với giá gần 9tr. Ngoài ra có nhiều thông tin còn cho biết Xperia P cũng sẽ được bán trong đợt này và giá thì không dưới 10tr. Hiện tại, chiếc điện thoại cao cấp nhất Xperia S đang được bán với giá 14tr.

Với giá bán 7tr5 thì Xperia U sẽ bằng với mức giá của HTC One V, đây sẽ là hai lựa chọn hấp dẫn trong phân khúc máy trung cấp. Tuy nhiên, nếu so với đối thủ của mình thì U có phần lép vế hơn khi vẫn đang chạy Android 2.3, màn hình nhỏ hơn 1 chút (3.5-inch so với 3.7-inch), và đặc biệt là U lại không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài như One V. Nếu bạn không quan tâm những điểm trên mà thích một chiếc máy thời trang thì U là lựa chọn hợp lý.

Với 1tr5 tiền chênh lệch, Sola có nhiều điểm tốt hơn U như: màn hình to hơn 1 chút (3.7-inch so với 3.5-inch), hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, và đặc biệt là công nghệ màn hình Floating Touch. Ngoài những điểm trên thì cấu hình hai máy giống nhau.

Bạn có thể tham khảo thêm:
Nguồn: MaiNguyen (1), (2), (3)
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
con nào cũng đẹp...giá tốt nữa thì ngon
@enemi Đã viết giá rõ ràng rồi mà bác.
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kaiderella ba'c ko nghe minh` no'i la` "to't nua~" a`h
Xperia năm nay rất đẹp nhưng pin đều 1300mah.😔
mong năm nay sony sẽ được doanh số ++++ chứ ko ---- như năm ngoái
mình chưa thật sự ấn tượng vơi mấy con này!
thích con P mà giá cao quá
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
đội quân của sony năm nay anh/chị nào cũng "người mẫu" cả😃
không biết có bị ố vàng nữa không đây
@BLACK*PEARL Ông bạn mình dùng con P, nó hơi vàng so với con HTC Desire Z của mình
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@killed chắc cũng giống kiểu màn hình iphone con xanh con vàng chứ gì
@woobin193 Con xanh, con vàng thì nếu bạn là dạng "dân buôn, sửa" điện thoại sẽ rõ.
Bữa mới nghe về công nghệ xào nấu điện thoại, từ iphone4 trỏ lại đều có thể dựng dễ dàng.
Đợi U rớt giá 😁
pqt49
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng chính hãng mà có mặt sớm như hàng xách tay thì có phải là tốt hơn không.
nhắm em Xperia P.rước em ấy về thui 😃
mà nhìn 3em hao hao giống nhau.nhìn kĩ mới phân biệt được
netquang
TÍCH CỰC
12 năm
Kết cái hiệu ứng màu của những em này quá,
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
thực sự là khi nào smartphone PIN dùng được thoải mái trong 3 ngày thì sẽ tính đến chuyện mua
@min min hero Motorola Razr Maxx pin khủng 3.300 mAh chứ không phải 3100. Thời gian đàm thoại của em nó là 20h24', thời gian lướt web 7h23',... tính trung bình em này sống được 61h. Đây là em android co pin tốt nhất đến điểm này
@lilude56214 bác ơi thêm 1 con nữa nè,Gioone B168,giờ ạ pin cực khủng,nt,nghe gọi thoải mái,đừng nói 3ngày,cả tuần chưa chết nữa,rất khủng,đặc biệt nghe nhạc ăn đức ss galaxy s2.còn nữa bền vô đối.
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
@99v9.9999 Vậy nếu tui muốn một con stupidphone có màn hình cảm ứng 4.3inch thì mua ở đâu? 😁
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
Sony thì giá lúc nào cũng cao ko nói. Tuy nhiên xperia 2012 pin kém, ko con nào 4.0 (htc em nào mới ra cũng ICS) và bó tay nhất là ko hổ trợ thẻ nhớ (xperia u). Dự đoán em xperia u là em rớt giá nhanh nhất. Nom bộ năm nay tới thời của htc rồi, thất vọng ss và sony quá
Xperia U cpu lõi kép, con HTC one v lõi đơn ;) , XPERIA U đẹp hơn
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@New book ko hổ trợ thẻ nhớ sẽ giết chết em xperia u ;)
ltphu25
ĐẠI BÀNG
12 năm
@woobin193 Co the dung Google Drive, PlayMemories, Drophox,... de khac phuc ma hoac dung goi cuoc 3G khong gioi han chu khong nhat thiet phai copy vao the nho tất tần tật moịu thứ!!!
dùng màn hình cứ bị vàng vàng đọc truyện tức điên lên được
chắc là thế rồi trắng xanh với chả trắng vàng
@BLACK*PEARL lại đây nữa 😃
@inconsolable1910 làm sao hả lão trùm spam
huyenlam128
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony dạo này ra lắm máy mới thật nhưng sao mẫu mã nào nhìn cũng giống nhau thế nhỉ, chảng có gì nổi bật ngoài cái cấu hình cả
@huyenlam128 Vậy mới là sony chứ bác, Nhìn thoáng qua là biết sony
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Mong chờ P quá. Trong đợt này, sony ra sp theo kiểu "mỗi ng 1 vẻ 10 phân vẹn 10". Mỗi model đều có ưu và nhược riêng nhưng mặt bằng chung là lại giúp đa dạng cho sự lựa chọn của người tiêu xài ... í nhầm, tiêu dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019