Sony vs iPad, chiến lược mới của Sony?
Duy Luân
10 năm trướcBình luận: 60Lượt xem: 12.246
Làm sao mà có thể so sánh sony va apple dc.Itouch gần như là giải trí tổng hợp nghe nhạc,chơi game,wed,mail.walkman thì chỉ nghe nhạc dc thôi còn về mặt khác thua nhưng âm thanh lai hơn itouch.còn psp chơi game thì ko phải bàn hình ảnh đẹp game nhiều và hay nhưng về tổng quan cũng ko bằng itouch.Mỗi thằng mạnh về một mặt.ko so sánh 2 thằng với nhau dc.em có dùng IP3G nhưng vẫn kèm theo 1 con x2 và psp2000.IP nó ko có flash video nên phải kiếm 1 em khắc phục điều đó.apple mà có flash video thì máy của nó bán ra còn nhiều nữa.vì bây giờ rất nhiều ng thik xem online trên điện thoại của họ.(có j sai các bác góp ý nhẹ nhàng giùm em 😁)
SE nói->SE làm->SE giới thiệu->SE bán (1 khoảng thời gian lâu kinh khủng) X10 mới dời thời gian bán lại nữa kìa ^^
mong Sony sẽ tạo ra 1 sản phẩm đỉnh hơn , chứ iPad hiện nay chẳng có gì nổi bật ..........
kể ra mình chỉ ghét mấy ông cuồng (ifân) chứ cái ipad đặt cạnh sony thì nhìn cũng nét phết ;))
Ủng hộ 2 tay cho Sony...
Con Ipad kia làm cho nhiều người thất vọng quá rùi...
Thích cái Sony Reader hay tablet thôi. Em nó mà giảm giá tí là hốt liền. Tiếc là Apple không ra tablet như fan của họ nghĩ nếu thế thì tốt rồi
Mình vẫn thích Sony hơn 😁
uhm ủng hộ Sony chứ 😁 và cũng mong Sony điều chỉnh giá bán 1 chút, để ng yêu công nghệ thêm cơ hội tiếp cận những sản phẩm tuyệt vời của Sony 😃
cứ từ từ đợi khi nào Ipad ra thị trường rồi hãy nói, giờ còn hơi sớm để so sánh và đánh giá mà. Cẩn thận coi chừng nói trước bước kô qua đó. Giống như ngày xưa ta xài tivi trắng đen đó sau đó tivi màu ra đời thì sao nhỉ, giờ có còn ai chịu xài tivi trắng đen nữa kô nhỉ
"Đó là thị trường mà chúng tôi cảm thấy rất thú vị. Chúng tôi tự tin vào khả năng sáng tạo nên các sản phẩm của mình", ông Nobuyuki Oneda (Ông nội này lại đá xoáy tiếp tập 2 ha ha, tập 1 cũng chính lão hý hửng tuyên bố một cách tí tởn: "Người ta xài iPad rồi thì sẽ thấy cần cái sướng hơn, vậy là lại bán được PSP" =)))

uhm, có lẽ nhiều người ở đây chưa biết nhiều về Sony. E hèm, tin tớ nhé, nếu đã gây "hứng thú" cho Sony thì phen này iPad, thậm chí cả Apple sẽ sớm có cảm giác "lên bờ xuống ruộng" như M$ đã từng, đang và sẽ còn tiếp tục ôm hận lâu dài trong cuộc chiến PS vs XBox. Tính đến ngày nay, hai bên đã có những tổn thất cộng dồn đạt nhiều tỷ usd.

Tớ thì tớ sợ cái kiểu đánh nhau tràn ngập máu me kiểu Sony: "Người không bại thì vong" =))

PS: Ai chưa rõ lắm về Sony làm được gì thì chịu khó nhìn qua cái PSP xem nó có gì và làm được gì nhé, kiểu gì sắp tới cũng đánh nhau to. Btw, tớ cũng không bao giờ có chút hoài nghi gì về khả năng sáng tạo của Sony ^.^

Có khi nào lôi cả "ông cố nội" trùm về khoản tương tác (Wii) Nintendo vào luôn không nhỉ, thêm ông này nữa thì còn ai sống cho nổi, bọn họ vốn là group "tàn sát" đối thủ từ xưa lắm rồi.

(Người ta phải nhấn nhấn quẹt quẹt cảm ứng á, Nin không cần, Nin quẹt không khí, nháy mắt búng ngón tay với Nin là được 😁)
Từ khi dính vụ pin ..Sony xuống lắm bác ạ...! Mong là năm nay nó có những đột phá....! dương như nó vẫn chưa khắc phục được cái bệnh làm việc chậm chạp của nó bác nhỉ? công bố !- cho bà con cô bác chờ mõi cổ rùi mới ra hàng..!
sách điện tử trên kia của Sony quá đẹp! Sony luôn có thiết kế rất đẹp!
Em cũng hy vọng Sony có flash và Đa nhiệm, làm ơn làm ơn...
hi hi vào tinh tế mà mở mồm chê bai Apple thì ăn gạch là cái chắc !
sao dạo này cái thứ gì chuẩn bị ra cũng lôi thằng ipad ra so sánh hết vậy trời , trong năm nay có nhiều tablet của nhiều hãng khác nhau cũng xuất hiện vậy (HP,levono...). thiếu gì sự lựa chọn . tùy nhu cầu của mỗi người mà lựa chọn cho phù hợp . mấy bác này , đến cả sản phẩm chưa thấy mặt mũi thế nào mấy bác cũng đi so với ipad .
Nếu so về chất lượng thì Sony hơn rồi nhưng nếu so về kiểu dáng thì Apple hơn à nha!
lại cuồng à, kiểu dáng apple cái nào cũng giống nhau, không có sáng tạo gì hết, cái iphone ra mấy năm cũng ko làm khác đi được, mấy con macbook thì đúng 1 kiểu, bao nhiêu năm trời vẫn thế. Đúng là cuồng rồi thì cái gì cũng tâng lên mây được.
ng ta chỉ ra 1 kiểu...mà xem cái thành tích ng ta đạt đc kìa 😆 nhìn lại Nokia với SS...ra mẫu như cơm bữa mà 10 cái mới có 1 cái ra hồn ^^
Ông này bị sao vậy nhỉ, người ta nói mỉa, nói kháy mà không hiểu ;););)
Mùi sách tại Việt Nam cách đây 20 năm kinh lắm bác à...bác ví giống như đi xe hơi quen rồi ...lâu lâu đi xe đạp cũng được..còn có lý , chứ thích đi xe đạp hơn xe hơi thì có vẽ không ổn . Đọc sách - báo tương lai sẽ thay dần ..có thể vì thay đổi thói quen bác à...bác coi báo như hiện nay thì xem xong mà thấy tức thì mình chửi mình nghe hay mấy người xung quanh nghe..sau này bác coi kiểu iNewspaper...😁 thì tức thằng nào viết tin pót lên chửi nó ngay..:D ...Mà đã quen chửi rùi thì sao mà đọc báo giấy được .."Sự tương tác" là mục tiêu của các sản phầm sau này.!

Bác này chửi dùm mấy hãng xe luôn đi ...BMW, Mercerdes, ...cả trăm năm nay không đổi kiểu ...nhìn chán òm ( ý bác nhá ..) , xe gì 4 bánh làm hoài ...gắn vài chục các bánh nó mới phát triển chứ...!:D
Sách cách đây 20 năm và lâu hơn em cũng có kha khá, nhưng tình trạng nó ko còn đc tốt. Em ko thấy có gì là kinh cả, mỗi màu giấy đen và mực in cũ kĩ thôi. Em ko nghĩ sách in có "ngày tàn" đâu bác ạ. Kể cả công nghệ có tiến đến mức nào đi nữa. Ngay bây giờ em có thể có vài bản ebook "thế giới phẳng" nhưng chẳng ai biết là em có cả. Nhưng nhìn lên kệ sách thì mọi ng biết. Đó chính xác là 1 cái thú của người yêu sách - có thể giống khoe khoang nhưng thực chất đó là sự tự hào khó diễn tả. Được cầm, được vuốt ve góc sách, được bọc nilon, được nâng niu, đc lau bụi, đc ngắm... Còn về việc báo chí tương tác như bác nói, nó cũng đang diễn ra thôi. Bác cũng đc đưa ra ý kiến của mình về bài báo dưới dạng ý kiến độc giả. Nhưng liệu có đc đăng ko? và liệu bài báo có đc sửa đổi theo chiều của độc giả ko? Thế giới này ko bao giờ có công bằng đâu bác ạ ^^
Hỳ Hỳ bjờ nhiều SP ra đời đều lấy Táo ra làm chuẩn mực: Mỗi hãng đều có 1 điểm mạnh khác nhau mà sao cứ chê này chê nọ thế...
Đúng rồi ! tại thằng nhà báo ! cứ cái nào mới ra cũng có cái tít " Sát thủ Iphone "..nghe riết mà ngán !
khổ thân mấy bạn bị ăn gạch, ai bảo cứ thích nói động đến Apple trong này cơ =))
sản phẩm làm ra tốt cỡ nào cũng không đỡ được trình độ TDTT (thể dục thể thao đấy ạ, các bác đừng hiểu lầm) của mấy bạn fanboy
Tự nhiên ghét Fanboy ! bạn có duyên lắm 😁
thêm 1 bạn "anti"fanboy 😆 đang bàn về vấn đề sách báo jấy vs ebook chứ ai đả độg j tới apple đâu :-" mà post này trong tin tức mà đâu fải trong mục Apple :|
sony hay đấy chứ.....................
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019