Sony WH-1000XM4 sẽ có thể ghép hai thiết bị cùng lúc, pin lâu hơn, tính năng Smart Talk
Didu
2 tháng trướcBình luận: 41Lượt xem: 4.562
Sony WH-1000XM4 sẽ có thể ghép hai thiết bị cùng lúc, pin lâu hơn, tính năng Smart Talk
Thông tin được chia sẻ trên Twitter cho thấy tai nghe WH-1000XM4 của Sony sẽ có thêm những tính năng mới so với M3 hiện tại, mặc dù thiết kế không mấy thay đổi. WH-1000XM3 là một trong những headphone được đánh giá rất cao về chất âm và đặc biệt là tính năng chống ồn, có lẽ những nâng cấp trên M4 chỉ là hoàn thiện thêm cho M3.

Theo nguồn tin, M4 sẽ có thêm khả năng ghép nối với hai thiết bị cùng lúc, điều mà M3 không thể làm. Dù chưa rõ ràng nhưng nhiều khả năng tính năng này sẽ cho phép chúng ta nghe và chuyển qua lại giữa hai thiết bị mà không cần kết nối lại.

Ngoài ra, Sony sẽ bổ sung cái họ gọi là Smart Talk, cho phép tai nghe nhận dạng giọng nói để điều chỉnh mức độ chống ồn, cho phép bạn vẫn có thể nghe người khác nói mà không phải bỏ tai nghe ra. Các tin đồn trước đó nói M4 sẽ có pin lâu hơn M3, khoảng 40 tiếng nghe nhạc. Hiện Sony chưa công bố thời điểm ra mắt của tai nghe mới.

https://twitter.com/justplayinghard/status/1263457145619714050?s=20

Nguồn: The Verge
Xem ra nếu XM4 ra XM3 giãm giá đi thì XM3 rất đáng mua. Không khác nhìu XM3.
Cơ mà giá bây giờ cũng giãm còn 5tr8 thôi.
Vậy khả năng là WF-1000XM4 ra năm sau cũng sẽ có tính năng kết nối 2 thiết bị như WH-1000XM4.
Tính năng ghép 2 thiết bị cùng lúc là như nào . Là nghe 2 iphone cùng lúc à .
Cần là cần nghe 4-5 người nghe 1 iphone , chứ ghép thì có lợi ích gì ?!
@tuxedo198x Bạn vừa kết nối với dt để nghe nhạc, vừa kết nối với máy tính để học chẵng hạn, thì chuyển qua lại nghe dc ngay, k cần làm bước disconnect, reconnect
@tuxedo198x bait khá... cho bạn điểm 7/10
@chuoi1437 Vậy thì hoá ra giống Bose QC 35II nhỉ. May quá mình mua Bose thấy nó kết nối nhiều thiết bị cũng tiện lắm.
@tuxedo198x Ý của bạn rất hay. Đúng là mình cũng cần chức năng đó phục vụ xem phim tại nhà.
Cả nhà sẽ ngồi trc máy chiếu, mỗi người một tai và có bật transparent mode khi xem phim. Mọi người vẫn có thể nói và nghe tiếng nhau, ai bấm chuông vẫn biết...
Một thế giới hoàn toàn im lặng, ko phiền hàng xóm nào, nhưng bên trong lại là thế giới hoàn toàn khác biệt! Ko cách âm, ko phải mở be bé...v.v
@chuoi1437 Ko thể tưởng tượng đc là nghe nhạc và nghe giảng cùng 1 lúc đ
con này và XM3 chống ồn có tốt hơn Airpods Pro không?
@trung76
@trung76 KHÔNG
@trung76 airpods pro ko có tuổi với dòng này
@trung76 Airpod cái j cũng hơn em này trừ: chất âm, chống ồn, thời lượng pin, giá tiền.
@C h i r o trừ có 4 cái đó thôi hả bạn 😆)
Thích nghe tai nghe chụp nhưng mà mùa này chụp nóng quá. Một lúc dính đầy mồ hôi luôn.
@bud's mình cũng vậy.Đeo nó ra mồ hôi tai khó chịu
Giá của XM3 đang rất thơm. So với đối thủ Bose thì rất đang mua. Chờ XM4 ra mắt để giá XM3 giảm sâu mình sẽ múc 1 em. Về căn bản thì XM4 chỉ nâng cấp nhẹ so với XM3.
@trungy2k Nâng cấp đáng giá nhưng đúng ra lại là 1 tính năng vô cùng cơ bản 😃
Em dùng xm3 vô cùng cay vụ không connect 2 thiết bị cùng lúc được
@trungy2k Sales XM3 khoảng bn thì mua được bác
@ldthai Cái này thì tùy tài chính mỗi người và sức chịu đựng bao lâu chờ giảm giá thôi. Giá thấp nhất hiện tại hàng new đang khoảng 5tr8. Lúc mới ra mắt giá em nó tầm 8tr lận.
Tạ ơn đại đế ban ơn , đại đế vạn tuế ....
Thực ra XM3 kết nối được cùng lúc 2 thiết bị, nhưng 1 thiết bị dùng đàm thoại, 1 để nghe nhạc :d
Hồi mới chơi tai nghe sony là kim chỉ nam bây h hok mê nữa roài nên có cảm giác tai nghe sony cứ bình thường thế nào ấy :v
Khi nào thì chiếc WH-1000XM4 này ra mắt nhỉ anh em, để mình và 1 vài anh em nữa đi tậu chiếc XM3 😃😃
Tính năng này BOSE đã có từ lâu rồi.Cái hay là mình đang nghe nhạc trên máy nghe nhạc.ipad,laptop... khi có cuộc gọi đến nó tự động chuyên qua kết nối điện thoại để mình trả lời điện thoại rất hay.
@mariayeu Dạ thôi , cầm đt lên trả lời cho nhanh , xong vứt đt đi nghe nhạc tiếp
1000XM3 đeo đau tai quá, ai mua ko tui lên đời XM4
@cupido Pass giá nhiêu vậy bác
@cupido Xin giá
nếu thật vậy thì XM4 sẽ cầm trùm tiếp rồi
@A0kiji đúng thế
Xm3 giá tầm 6tr. Ko biết có sales thì bn. 😁
Đang dùng xm3 và không có gì để chê. Chờ đến Sony Show sẽ đổi sang em xm4 :v
Nhìn ổn phết
con này ra mắt là con M3 sẽ giảm giá, khéo lại cháy hàng
Rất tốt
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế