Sony: Xperia Play không lên Android 4.0, các máy 2011 còn lại sẽ có trong tuần sau

Duy Luân
25/5/2012 22:49Phản hồi: 205
Sony: Xperia Play không lên Android 4.0, các máy 2011 còn lại sẽ có trong tuần sau

Một ngày sau khi xuất hiện tin tức về việc chiếc Xperia Play không có tên trong danh sách các máy được cập nhật Android 4.0, Sony đã chính thức lên tiếng xác nhận điều này. Công ty ghi trên blog về Xperia của mình rằng sau những lần thử nghiệm nội bộ với nhóm phát triển và làm việc cùng các đối tác, hãng đã kết luận "trải nghiệm chơi game ổn định và thống nhất không thể được đảm bảo với chiếc smartphone Play khi nó chạy Ice Cream Sandwich". Sony nói quyết định của hãng cũng đã được củng cố từ phía cộng đồng lập trình viên, người dùng cao cấp và các công ty cung cấp nội dung game. Đây quả thật là một tin không vui đối với người dùng Xperia Play.

Sony cho biết thêm trong tuần sau, các máy XPERIA ra mắt năm 2011 như Xperia arc, Xperia neo, Xperia mini, Xperia mini pro, Xperia pro, Xperia activeSony Ericsson Live with Walkman sẽ bắt đầu được nâng cấp lên Android 4.0.4. Các thiết bị đã được lên Android 4.0.3 hồi tháng trướcarc S, ray và neo V cũng sẽ có một bản update nhỏ giúp hệ điều Android 4.0.4 xuất hiện trên các máy này.

Cũng trong bài post của mình, Sony đề cập đến việc nâng cấp Android 4.0 cho những máy thuộc dòng Xperia NXT, gồm có Xperia S, U và P. Quá trình đưa ra ra Ice Cream Sandwich cho các thiết bị nêu trên đang được tiến hành một cách tích cực. Xperia S sẽ nhận bản cập nhật vào cuối tháng 6, theo sau là Xperia P. Xperia U thì phải đến quý 3 mới có thể thưởng thức được "bánh sandwich kem".

Theo Sony
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán đời.......sao ko lên 4.0 cho xperia 2012 từ đầu lun đi, cứ như vậy cạnh tranh sao lại ss, HTC, rất thix xperia P nhưng pin ít, giá còn cao và mới 2.3 nên tiếp tục đợi
@zoo_no cái này chuyên dụng chơi game kiem "Gọi điện thoại" thi đủ ăn đứt HTC hay SS rồi. Còn chuyện nâng cấp hay không thì theo lý do của hãng phân tích thì đúng nó chỉ tối ưu cho Smart phone là nhiều trên ISC, còn trên em này do nhu cầu là chiến game nên không cần vì nó chiếm dụng qua nhiều tài nguyên quá. VD trên i9000 lúc truớc ISC mới ra thì mod Ok trên i9ooo nhưng nhiều lần nâng cấp cho đến nay thì thấy rõ ràng dùng ICSC trên i9000 là không cần vì nó không những không giúp cải thiện mà còn ngày càng ì ạch ở các bản up sau này (đã mod là lược bỏ những thấy ko cần thiết rồi). Cái gì cũng có cái lý của nó khi nhà sản xuất nắm rõ SP của mình. (chơi game trên ISC trên I9000 với CM9 sau này lag nhiều quá. Nhưng so với em sony này thì chuyện lag khi chơi game thì xưa nay hiếm.
@pond1597 mình nói dòng xperia 2012 cơ mà
@zoo_no chắc mấy bản 4.0 chưa ổn định bác ạ. 4.0.3 ngời ta cứ chê lag tung kìa @@
thà dùng 2.3 ổn định còn hơn 4.0 mà lag 😁
coi như cái X-play của e bị hắt hủi r`:eek::eek::eek::eek::eek:
@Bachlongtaynguyen tương lai vẫn đc lên mà
@haigt11392 Sony không làm thì sẽ có ng khác làm lo gì 😁
@haigt11392 Tai so bac den thoj!
@haigt11392 KO phai sony hat hui con play ..nhung choi game can phai on dinh ma ban.... minh thiet nghi sony dua ra quyet dinh la qua chinh xac roi... nhung du sao cung hoi tiec va xin chia buon cung ban ...
Chắc tại khi Sony Xperia Play lên 4.0 thì game sẽ chạy không tốt
@levu136
@levu136 uh,mình cũng nghĩ vậy,mình dùng lww nhưng cũng phải coi ae lên trc coi ngon ko đã rồi mới quyết định
Có bác nào biết ăn roi 4.0 là cái gì không???? em là fan của IOS và WP, có gì các bác gạch đá giúp em nhé, em đang xây nhà dở thì hết gạch 😁
@trinhsiho Cảm ơn bác, gạch bác non quá!
@autotechno Với mỗi suy nghĩ thì tính chất mà em nói nó có mỗi độ sâu khác nhau ạ, bác hiểu được bao nhiêu thì phản ánh được chừng đó khả năng ạ 😃
@trinhsiho Độ nông hay sâu câu nói của bác đến đâu thì em không rõ, nhưng em nhận thấy đầu óc của bác có phần "đơn giản" quá😃
@autotechno Chà càng nói càng thấy có phần nông cạn quá 😁, tội nghiệp quá ạ 😃
nhoctapdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi cứ ở 2.3.4 cho lành, lên xong lại lag tung như Arc S vậy, chán lắm
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoctapdu arc s được nâng cấp mà bạn, chắc cải thiện độ lag đây 😁
@nhoctapdu
em dong y voi bac
@nhoctapdu
em dong y voi bac
Dzeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
vậy là tuần sau dược trải nghiệm 4.0 gốc rồi 😁
@trunghieu171191 trải nghiệm 1 cám giác rất lag nhé 😃
@minhhero2004 Biết đâu 4.0.4 cải thiện tốt hơn thì sao bác 😁
Ít ra cũng hơn mấy bản 4.0 cook em cài, lỗi tùm lum
đây là hậu quả của việc phần cứng bị thổi lên quá nhanh !
Chiến lược kinh doanh của người ta cả. Những dòng Xperia NXT vừa mới xuất hiện trên thị trường, vẫn còn đang nóng. Đến khi các thiết bị này nguội dần thì Sony mới bắt đầu tung ra phiên bản cập nhật cho những máy đấy để hâm nóng lại.
lên có khi còn nhiều lỗi hơn ICS thấy có về chưa ổn định
Mừng quá đi. Đợi bản Offical này lâu r. 4.0.4 :x
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon, Chờ mãi mới đến lượt e Neo của mình 😁
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
vừa vui cho Arc vừa buồn cho các bác play!
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả quan tâm
toàn chơi hàng xào nấu^^, mà giờ vẫn đang dùng 2.3
chả là cái wai' gì
phatta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Arc S chờ đợi ICS.Up lên xong máy chạy vật vờ...Đem qua Trung Tâm nó down lại GB...Chẳng hiểu Sony nó đang tính cái gì...
hoangty090
ĐẠI BÀNG
12 năm
Neo V lên 4.0.4 luôn ah , ko biết có cải thiện ji ko @@
hoangty090
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên ICS bảo đảm lag , Neo V mình lên cảm thấy hơi hối hận nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế