Sony Xperia XZ sẽ có Android 7 vào tháng 10, X và X Compact tháng 11, Z5, Z3+ là tháng 12, XA 2017

sonlazio
24/9/2016 12:52Phản hồi: 104
Sony Xperia XZ sẽ có Android 7 vào tháng 10, X và X Compact tháng 11, Z5, Z3+ là tháng 12, XA 2017
Một slide trình chiếu của Sony Slovakia vừa cho chúng ta biết thời điểm cập nhật Android 7.0 cho những chiếc điện thoại mà Sony giới thiệu từ năm ngoái đến giờ, đặc biệt là những dòng sản phẩm cao cấp. Theo đó, Sony sẽ rất nhanh chóng đưa ra Android 7.0 cho các flagship của năm nay. Cả Sony Xperia X PerformanceSony Xperia XZ đều sẽ được lên 7.0 ngay trong tháng 10 tới.

Sony Xperia XSony Xperia X Compact cũng chỉ phải chờ đến tháng 11, trong khi đó thì Sony Xperia XASony Xperia XA Ultra tuy là máy của năm 2016 nhưng do thuộc phân khúc tầm trung nên đến đầu 2017 mới có Android 7. Còn các máy Xperia Z5, Xperia Z3+ và Z4 Tablet sẽ được lên Android 7 trong tháng 12.

Tham khảo: XperiaBlog
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mình đi trải nghiệm ở tp HCM tại Sony show, nhìn cũng ok lắm ha :v
thế còn XA??
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Đinh Văn Định XA xa lắm. 2017
@Đinh Văn Định đầu 2017 kìa bác
@Đinh Văn Định chưa đọc hết cái tít mà đã comment rồi à :eek:
boyqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đinh Văn Định K đọc rồi
Đen bóng biết đứng ở đâu khi XZ Platinum ra mắt!!!
Cả cái sự kiện Sony Show, Tinh tế có mỗi 2 bài, thông tin cũng ít ! :oops:

Nhìn em XZ này ai bảo không đẹp ???

@alakazam1994 đang dùng Priv, mình thấy khoái cái máy ảnh với pin của em nó, còn build thì sao bằng Sony đc, toàn nhôm là nhôm thấy mê rồi
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
@technological experience nhôm bạn sony vaio T13.3
happygrass
TÍCH CỰC
8 năm
@ONE NO! Vaio t13 build lởm. Nhất là cái nắp nhôm.
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@™KunaiNTC™ Mod toàn dùng iphone mà
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Đắng lòng cho đội Android. Cứ chờ các anh hứa
Lâu vầy. Đợi chờ trong mòn mõi...Như hóng mẹ chợ về!
@Wind my love XZ tháng 10 có là nhanh lắm rồi thánh
trungtc92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao không có thông tin về giá X Compact nhỉ?
bebuthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungtc92 X compact ko đc bán chính hãng ở VN, chỉ có xách tay thôi
@trungtc92 X compact giá thì lại cao như đàn anh của nó trc đó. Chưa kể cục pin compact con sony hẻo lắm..
Mien Que
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baotam2101 Dòng compact mà bác bảo pin hẻo thì bó tay... Bác thử xem z1,3,5 compact có mấy con thời lượng sd hơn bọn nó
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Hay bị đơ....vâng android của sony quá chán, rồi sẽ sớm dẹp luôn mảng này thôi
haputin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 Một thánh phán bừa chia sẻ.
@kungfu9 Hồn có thối mồm nữa thì Sony vẫn cứ sống khỏe ah 😁:D
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@hai_juzi dạ em dùng rồi ạ...lỗi tại bản rom hay sao ý
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 Có thể là dùng đúng phải con bị lỗi thôi
Theo mình cảm nhận, và nhiều ng khác cũng cùng quan điểm là sony chạy rất mượt
dòng XA còn cùi hơn Z3+. haha
the beo93
TÍCH CỰC
8 năm
@allstreet Z3+ dù gì thì cũng là sản phẩm cao cấp khác XA chỉ là sản phẩm tầm trung
con XZ là con mang lại hứng thú của mình với Sony 😃
MavisHoàng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế là máy dòng như c4, c5, m4, m5,... hết hỗ trợ thật rồi sao? Mấy dòng đó cũng ra mắt chưa lâu lắm mà. Chia buồn cùng đội sony
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
@MavisHoàng C4, C5 như mới có bản 6.0 mà bạn hai con kia thì mình không biết
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
8 năm
@MavisHoàng M5, C5 thì còn mặc may sony nghĩ lại cho lên Android 7 chứ còn Z2, C4, M4, E5 trở xuống thì 99,69% là tới Android 6 hết rồi. Ko lên 7 được đâu. Mà tự hào là fan sony, xài mấy hãng khác ngoài SS, HTC thì còn lâu mới được ăn android mới (nhất là mấy hãng Tàu, chẳng bao giờ cập nhật android, chủ yếu là launcher của nó)
boyqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MavisHoàng K nhầm thì lên 6 hết rồi,muốn 7 thì khó rồi.
lehunghmu
TÍCH CỰC
8 năm
@QuanPhamKT đây la cách hảng tau giảm bớt chi phi sảm phẩm bạn ah. duy trì hổ trợ đối dội ngủ dev vs một sản phẩm không nhỏ đâu.
@MavisHoàng Những dòng không hỗ trợ chính thức thì sony có hỗ trợ không chính thức, opensource hết, các chương trình, driver nguồn đóng không opensource được thì cũng được chuẩn bị sẵn. Bạn lên trang sony có hướng dẫn build android 7 cho các dòng ngừng cập nhật đó (hướng dẫn gẫn như step-by-step), thay vì cập nhật chính thức từ sony thì bạn có thể cập nhật không chính thức từ cyanogenmod hay tương tự thế, tính năng đảm bảo 99% (trừ mấy tính năng xử lý ảnh, encrypt, track,...).
Z3 thì dev lo rồi, sẽ cũng dc hưởng thôi
buihai
CAO CẤP
8 năm
@allstreet Z3 nhìu rom lắm, chắc cũng đc port từ z5 sang sớm thôi hehe
aman
TÍCH CỰC
8 năm
C5 lên 6.0 là quý rồi, mà lên 7.0 càng tốt
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
Yeah!Z5 compact chỉ đợi tháng 12 thui...Đang thèm XZ nhưng nếu em X rớt giá nhanh thì sẽ hốt em này trước.Đợi sang năm trên tay XZ sau.
Sohn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QuanPhamKT Theo mình nghĩ có thể do sony làm loa ở mặt trước nên mới để vậy... Cũng như HTC khi không có phim ảo trong màn hình nữa thì loa đã phải đẩy xuống dưới đó thôi
bebuthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QuanPhamKT Mình nghĩ là việc cho phím đh ra ngoài sẽ ảnh hưởng đến cái ngôn ngữ thiết kế omni balance / monolithic nên mới ko thay đổi. Hoặc cũng có thể sony ko biết thiết kế như nào để cho phim đh ra ngoài mà máy vẫn đẹp, liền lạc =)))
Với cả trên 1 số dòng cao cấp thì 2 đầu sony đặt loa ở đó nên viền ko mỏng đc.ko nhớ đọc ở đâu đó nhưng hình như nếu đặt loa ở lưng như 1 số sp khác thì sẽ ảnh hưởng đến chất âm. cái này thì mình ko rõ lắm nên ko phán bừa 😆
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QuanPhamKT Khả năng cao họ là fan của SS
Theo quan điểm cá nhân mình thì thấy phím ảo rất tiện lợim thao tác phản hồi cực nhanh, gần như không có delay
@QuanPhamKT Thời này mà dạỳ cộm thế nhìn mất sang
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
IMG_7600.JPG Mới đi Sony Show về, đứng chụp ẻm mãi thôi IMG_7614.JPG
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
IMG_7603.JPG IMG_7604.JPG Trên tay em ấy luôn
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@ANHLE479 Đáy dày cui thế mà không để phím điều hướng
Sohn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nên bán e x để mua xe k nhỉ.. Haiz phân vân quá.. Hóng sony show ở hà nội để trải nghiệm xem sao.
Quá ngon cho đội sony , không motorola droid turbo 2 bao giờ mới được lên 7 nữa . Chờ chờ và chờ
@droid turb 2 verizon làm ăn như l** ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019