Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Xperia Z5 2 SIM chính hãng có giá 16,99 triệu đồng, cuối tháng 10 có hàng

Trung Dt
6/10/2015 10:34Phản hồi: 151
Sony Xperia Z5 2 SIM chính hãng có giá 16,99 triệu đồng, cuối tháng 10 có hàng
Theo thông tin mình biết được thì Sony Việt Nam sẽ phân phối chiếc điện thoại Xperia Z5 với giá bán 16,99 triệu đồng. Thời gian dự kiến phân phối sản phẩm này sẽ vào khoảng cuối tháng 10/2015. Phiên bản được phân phối tại Việt Nam sẽ hỗ trợ mạng 4G LTE và có 2 SIM. Xperia Z5 mang phong cách quen thuộc của dòng điện thoại Xperia Z nhưng được bổ sung thêm cảm biến vân tay ở nút nguồn, thay đổi cụm camera sau 23MP với tính năng lấy nét Hybrid AF cho tốc độ lấy nét nhanh. Khung viền kim loại cũng được làm mới vuông vắn hơn, mặt lưng được làm nhám chống bám bán bẩn.

Ngoài ra, Sony cũng sẽ phân phối Xperia Z5 Compact và Xperia Z5 Premium nhưng giá bán vẫn chưa được tiết lộ. Nguồn tin chưa chính thức thì giá của Xperia Z5 Premium sẽ khoảng 20-22 triệu đồng với số lượng hạn chế. Hai sản phẩm này có thể sẽ được phân phối trong tháng 11/2015.
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vòng đời smartphone cao cấp của sony ngắn quá
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngayhuanluyen Đã ngắn còn đắt :V
@ngayhuanluyen Vòng đời ngắn và giá nhanh xuống thì càng tốt cho bà con chứ bạn 😁
@nhokbabypro Đắt = iphone ko bạn
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Minh Tri 28 Tháng sau mình mua 6s cho là 17r5 . Bạn mua Z5 2 sim đi. Đúng 1 năm nữa xem ai đắt ai rẻ nhé.
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy là ngon rồi. Đợt đầu 17 triệu có kèm quà tặng. Đến đợt 2 không có quà tặng kèm thì giá chắc ngon nữa :3
toichan12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thangtran.hl ko có quà vẫn giá đấy thôi, đợt đầu tung km tranh thủ hút máu fan mà
sao ko có bản 1 sim ta....?? :rolleyes:
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khoe Cu tèo Mình ko hiểu đc suy nghĩ như bạn????? Máy 2 sim nhg bạn xài 1 sim thì máy nó bị cháy à????? 2 sim quá tiện có vấn đề gì đâu mà chê bai nó??????
@tgmjgm đừng có tay nhanh hơn não nhé bạn 😃...mình chê hồi nào vậy ???
Đề nghị Sony cài wp, thích kiểu dáng Sony nhưng mà không phải wp nên luôn chùn bước, tốt gỗ vẫn hơn tốt nước sơn 😃
@linhlinhmail Wp wa gớm để dubg 😔
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết em này có bị nóng ko? Chứ nghe nói em z5 compact vẫn có khả năng vừa sử dụng vừa rán trứng 😁
@HAIBOSS07 Nghe thông tin từ nhiều chiều nha bạn. Không phải cứ Phonearena là chuẩn đâu 😃
http://sonyfan.vn/2015/10/mot-so-may-z5-compact-gap-van-de-ve-cam-ung-khong-lien-quan-den-su-co-snapdragon-810-qua-nong-nhu-phonearena-dua-tin/
stone20
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã vừa ngắn, vừa đắt mà thiết kế cũng không có gì đột phá nữa :v
@luuthanhtungtt (Bạn cứ tưởng tượng lúc abcxyz mà mãi 1 tư thế thì nó như thế nào, vk mình ăn mãi thì cũng đến lúc ngán muốn mửa luôn. Nhu cầu của con người luôn muốn có được trải niệm mới mẻ nên nếu cứ 1 kiểu thiết kế thì chỉ có nước xuống hố cho dù nó có đẹp nó tốt như thế nào).
mạn phép sửa qua tý =))
98% của bác luôn nhé
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luuthanhtungtt Thay đổi mãi rồi cũng sẽ đến một ngày nhận ra rằng việc thay đôi về thiết kế không thực sự quan trọng nữa. Lúc đó, nhu cầu trải nghiệm được đặt lên hàng đầu, việc thiết kế chỉ là một thứ gì đó để giữ lại đặc trưng của từng hãng. Quan điểm mình là vậy.
Cái mình cần là trải nghiệm người dùng ( điều đó apple làm tốt).
Quay trở lại SONY Z5, mình thấy vậy là ổn, có thay đổi nhưng lại không nhiều. Mình thích điều đó. SONY có cái cớ của họ, họ muốn cho mọi người nhiều vào và nói: Ồ! điện thoại SONY đó, nó thật tuyệt.
Vậy đấy, thay đổi nhưng vẫn giữ được cái đẹp, vẫn giữ được nét truyền thống mà vẫn có thể phân biệt được từng đời điện thoại.
@stone20 đã vậy còn nóg. rồi còn nứt kính các kiểu
thao
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng SD810 là thua rồi???
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cá nhân mình không thích điện thoại cao cấp 2 sim :mad:
@vuhungls90 Mình thấy bình thường 😃 nếu kg có nhu cầu thì xài 1 sim thôi, mà kg biết con này nó chơi kiểu thẻ nhớ với sim chung khe hay sao? 😃
2 sim thì 1 sim gọi, 1 sim 3g, gọn lẹ 😁
@vuhungls90 đấy là việc của bạn, còn họ là nhắm tới số đông, trc là vậy nhưng giờ thì đã khác rồi, k phải ai cv cũng thể mang 2 cái điện thoại đi để lắp mỗi cái một sim được đâu bạn nhé
@vuhungls90 dùng 2 sim quá tiện chứ,thím hơi lạc hậu rồi 😁:D:D
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuhungls90 Bó tay với suy nghĩ như bạn. Bây h dt cao cấp mà 1 sim mới bán ko đc nhiều. Đa số ng dùng cao cấp thông thg h đều cần 2 sim phục vụ cv.
Xperia có một nét đẹp rất "cổ điển", đi cùng năm tháng, trường tồn với thời gian :rolleyes:
@Satoh Yoshiko Vãi với cả cổ điển
@Satoh Yoshiko Bác đá đểu vãi
Peryz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết camera trên z5 đã xước hơn xưa chưa. Lấy nét nhanh, nhiều chấm cho lắm mà cái kính camera vẫn cứ dễ xuớc thì vẫn dẹp nhé
Có vẻ e sẽ thử dùng Sony 1 lần. Trước thử trên tay em C5 của ông chú ko mê nổi hệ điều hành. Nhưng bị ấn tượng bởi Z3. Ko biết hệ điều hành z5 này có j khác ko
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
@lehoanglinh4386 Sony thì đừng mong khác biệt.mình từng xài z2 và m2,2 máy giá khác nhau 1 trời 1 vực nhưng giao diện và tính năng y chang nhau,những tính năng z2 có thêm thì cũng k hữu dụng với mình.
Tôn Thái
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẻ nhanh đẻ nhiều và đẻ không có mục tiêu. Mua Z xong thấy Z2, xem xong Z3 thấy Z5. Giờ em vẫn xài Z mà chẳng buồn thay điện thoại
Giá này mua Note 5 có lý hơn .
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 sim thì có jf mà m.n ko thích ạ 😃
@Hoàng__Long tiết kiệm tiền 3g
vừa ngắn, vừa đắt, vừa thiết kế cũ, phần mềm cũng chả có gì mới, auto của máy ảnh vẫn chán òm :v
pê ét: được mỗi cái hỗ trợ cập nhật hdh nhiều bản Z cũ phết (nhưng tại vòng đời phiên bản ngắn nên cũng k hơn hãng khác là mấy)
@conankcbn7 Z5 chưa bán ra chưa nhận xét đc gì đâu bạn. Bây giờ tất cả mọi người cũng chỉ dựa vào thông tin từ internet thôi. Auto Sony các đời trước có kém hơn 1 số mẫu điện thoại thôi chứ ko phải tất cả các hãng đâu bạn😃
@conankcbn7
@conankcbn7 thế cơ. bác tét thử z5 chưa mà phán nhanh thế, e thử hôm sony show rồi (cahr thấy cái pee ét đâu cả......=)) ) mà nhân tiện thiết kế cữ mà nó đẹp. giờ máy mới e chưa giám nói . nếu cho bác mua máy cũ thì bác chọn sony hay mấy con samsung ...... e thấy ai cung bảo sony cả ^^
toichan12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sinh Hoàng hài, có flagship nào mà hãng ko cập nhật ko, ko cập nhất vỡ mặt vs khách à
ngoanlh
TÍCH CỰC
8 năm
Chip 810 20nm mà giá vẫn 17 cũ, đợi trên tay cái camera lần này xem sao, các máy z trước camera chưa ấn tượng với mình cho lắm. Vẫn ủng hộ Sony !
Gửi từ Xperia T2 ultra cùi chuối của e
Đệch, bọn sony với sam bây giờ vẫn ảo tưởng vê lù.
cá nhận mình lại thích hai sim hơn một sin 3 -4g còn một sim nghe gọi đa năng hơn chứ 1 sim tù thế mẹ. ko hiểu sao có người lại thích 1 sim ngược đời vậy
@hoangphithanh 1 sim rẻ hơn bạn ah
Không biết nói sao ngoại trừ câu "cái gíá rất...Sony" o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019