Sony Xperia Z5 Premium chính hãng có giá 19,99 triệu: 2 SIM, bộ nhớ 32GB, bán ra tháng 11

Trung Dt
6/11/2015 7:36Phản hồi: 275
Sony Xperia Z5 Premium chính hãng có giá 19,99 triệu: 2 SIM, bộ nhớ 32GB, bán ra tháng 11
Cửa hàng Mai Nguyên vừa cho biết mẫu điện thoại Sony Xperia Z5 Premium dự kiến phân phối ở Việt Nam với giá 19.990.000 đồng. Mức giá này thấp hơn một chút so với Galaxy S6 Edge Emerald 64GB được bán ra vào thời điểm giới thiệu. Chiếc máy được bán ra có bộ nhớ trong 16GB 32GB (tất nhiên là có khe cắm thẻ nhớ mở rộng đến 200GB), hỗ trợ 2 SIM và mạng 4G LTE. Xperia Z5 Premium được phân phối với 3 màu bao gồm đen, vàng và đặc biệt là màu chrome với mặt gương phản chiếu phía sau. Sony Việt Nam không kèm theo quà tặng khuyến mãi cho sản phẩm này, tuy nhiên người mua sẽ vẫn có những ưu đãi tuỳ theo chính sách của đơn vị bán lẻ. Thời gian giao hàng dự kiến là ngay trong tháng 11 này.

Sony Xperia Z5 Premium là điện thoại đầu tiên của hãng sở hữu màn hình 4K (v3.840 x 2.160 pixel) được tối ưu hiển thị nội dung với những ứng dụng giải trí. Ở trạng thái bình thường thì máy sẽ hiển thị độ phân giải Full HD để tối ưu hiệu suất hoạt động và thời gian dùng pin. Máy sở hữu camera chính 23MP với công nghệ lấy nét hybrid, cảm biến vân tay cùng pin dung lượng 3.430 mAh. Tại Anh, giá của sản phẩm dao động từ £629 đến £699 (hơn 21 triệu đồng), trong khi ở Đài Loan thì máy có giá khoảng 17,8 triệu đồng (25.900 NT$).

Cập nhật: Sony Việt Nam xác nhận bộ nhớ trong của Xperia Z5 Premium là 32GB.

Tham khảo: mainguyen.vn
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnam273
ĐẠI BÀNG
8 năm
20 củ khoai, hoang-tưởng-giá-level-sony 😁:D:D:D:D:D
thanhnam273
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttthanh14 vậy chí ít thì cũng đầu tư quả 32Gb đi, bỏ ra 20tr mua cái đt có 16Gb bộ nhớ trong... may mà còn vớt lại đc cái khe cắm thẻ nhớ mở rộng
@thanhnam273 Đính chính cho bạn là Z5 32G bạn nhé.
@thanhnam273 Con này bộ nhớ trong 32GB nhé. Mod ghi nhầm. Hỗ trợ thẻ nhớ 200GB
@thanh_nhan tin vỉa hè của i mị , ai tin ?
trandungxd
TÍCH CỰC
8 năm
đắt v
Giá chát quá.
16gb mà giá này chắc doanh số thấp thôi sony ơi.
Vitanguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beng-Pr0 Bạn nhìn lại bảng giá con 6s với 6s+ chính hãng xem 16GB hay 64 nhé
@Vitanguyen Thế mấy con xách tay nó ko phải là hàng apple sản xuất ra thì là gì:eek:. Khác mỗi cái bảo hành 1 đổi 1. Bác đưa 20 củ đây mình dẫn bác đi mua máy xách tay nhưng chế độ bảo hành chính hãng 1 đổi 1 trong 1 năm luôn😁. Tại vn luôn. Còn bảng giá của fpt khỏi coi, bác quay sang hoangha mà coi. Rẻ hơn hẳn 1tr, khuyến mại 1 đống thứ. Tính ra thì cũng 20tr. Đúng hàng fpt nhập khẩu đó nhé
tclinhdt24
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beng-Pr0 Bỏ thêm vài trăm là có thêm 128gb nhé bạn, mình ko tiết kiệm vs bạn cái khe cắm thẻ đâu....
@Timkelvin 16gb.2 nha;)
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này chạy VR có tự động sang 4K không nhỉ?
duckvy
TÍCH CỰC
8 năm
@cbr150r Đc mấy cái video 3d Sbs độ phân giải 4k trên youtube xem mẹ hết rồi. Toàn quảng cáo. Xem cũng đau mắt thấy mẹ. Ham hố mua về trải nghiệm 4k trên di động. Giờ hối hận.
Nói trước là tớ mua hàng xách tay nhé. Chính hãng chưa có bán đâu.
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Sony ra mắt mẫu này không dành cho số đông. HeHe
truongpv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC không cho số đông nên mới ra nông nỗi này 😁 bảo sao chết dần chết mòn
Screenshot_2015-11-06-16-50-44.png Screenshot_2015-11-06-16-50-31.png Ặc, vừa sút Sony Xperia Z5 Dual, đang tính lùa nốt em này mà... Bộ nhớ trong có 16G là sao!? 😔
nova_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndkhoivtv cần gì xác nhận mẹ. google gsmarena.com là ra thông tin ngay.
@nova_vn Bạch cụ ạ, nhà cháu chụp hình cái Z5 Dual đang xài để than cái Z5 Premium như Mod đã đăng nhầm là bộ nhớ trong có... 16G ạ! Mà xin cụ bớt hổ báo tí đi cho nhà cháu đỡ sợ ạ! Kinh quá cơ... Dạ thôi, cụ lại nhà. Đội ơn cụ nhiều ạ!!!
@ndkhoivtv Mình đang xài z1 nhg chạy cm12.1. Pin ok lắm. Antutu lên 43k lận. Ko biết nên lên ko
bocap234vn
TÍCH CỰC
8 năm
@ndkhoivtv Kiếm cái thử xịn nữa là oki.
20 triệu một con điện thoại android bộ nhớ 16GB trong đó bộ nhớ thực có 10 đến 12 Gb nghe vẻ khó nhỉ... o_O
@16111995st thế 1 cái 6s plus 16g giá chát đấy chả ai kêu nhỉ?
hoangbn136
ĐẠI BÀNG
8 năm
@16111995st Android nó khác iPhân ở chỗ là nó lắp được thẻ nhớ lên đến 200Gb bạn ạ. Bạn mua cái điện thoại 20tr bạn tiếc 1tr mua cái thẻ 64Gb à?
Hay thích bỏ thêm 4-5 tr chỉ để mua thêm 48Gb của iPhone?
datnguyens
ĐẠI BÀNG
8 năm
@16111995st Nhân comment trên xin nhắn gửi các thanh niên chưa dung qua dòng Z là SONY từ ngày lên 5.0 đã cho phép move ứng dụng từ bộ nhớ trong lên thẻ nhớ SD mà không cần phải root máy.
nierec
TÍCH CỰC
8 năm
Có cái gì đâu mà bán mắc dữ dị... Hỏi sao doanh số không đạt kì vọng.
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu đươc chọn giữa Z5 Premium và con 6s+ ẻo lả thì mình vẫn quất z5 không đắn đo
S777
TÍCH CỰC
8 năm
@bantayden Bạn ghi nhầm S6+ thành 6S+ à?
@bantayden có tật giật mình sao?
đang nói premium thì câu sau chỉ còn z5?
@bantayden Có chắc qua V10 không, ghê nhỉ
power1
TÍCH CỰC
8 năm
@bantayden Mình thì chọn BB Priv, nó quá đặc biệt và nổi bật trong đám đông đt hiện nay
@S777 6s+ không ẻo lả à ?
sputnik_n92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái giá. =))
Có nhiều cách để nâng level 1 sản phẩm, 2 cách cổ điển là Nâng cao chất lượng và nâng giá. Sony chọn cách đơn giản hơn là nâng chất lượng 1, nâng giá 9 .
Hoang tưởng...sony nghĩ mình là ai?
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@blueseaN9 Cũng chưa chắc do Sony hoang tưởng về giá. Mà do Mai Nguyên
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@blueseaN9 nghĩ là HTC bạn nhé 😁
nsditn2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueseaN9 Nó ảo tưởng sức mạnh, cứ nghĩ mình là SONY.
20tr cho 1 cái màn hình thừa thãi,1 cái lò sưởi di động @@ ảo tưởng qá r đó Sony :eek:
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
có khe thẻ nhớ thì 16gb ko là vấn đề
@hoanloc Nếu so sánh với tầm giá thì các hãng khác ngoài apple ra thì toàn chơi với 32GB rồi bạn.
Với lại có thẻ nhớ thì ứng dụng cũng đâu chuyển sang được toàn bộ, đây đâu phải Lumia.
Xperia M4 Aqua là một ví dụ điển hình kia kìa. Xem mấy clip đánh giá đi nhé... 😃
vãi cả giá
putinsn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để xem doanh số được bao nhiêu cái! Chắc toàn bán cho nhân viên Sony thôi :v
trex
TÍCH CỰC
8 năm
giá để bằng note5 thoai giá này ng ta mua ip6s ko nghĩ, note5 xách tay và chính hãng giờ bằng tiền ip6 thế mà note5 ở vn vẫn ế hầu như 100 ng mua đt đắt tiền có 90 ng chọn ip6 và 6+ haizz android tốt thật nhưng nhìn giá rớt thảm hại cái z5 nay sau tết hàng xách tay chắc dưới 10triệu hết.
@trex Thì càng tốt cho những người ko nhiều tiền như ae tinhte chứ sao, thế thì nhiều người mới có cơ hội trải nghiệm siêu phẩm,ko như ai kia đt ra cả năm rồi vẫn có giá trên trời.:mad:
@trex vn và china chuộng ip mà bạn. mấy nước đang phát triển thì thường thích dùng đồ vật để che cái nghèo đó chứ mấy nước phát triển thì đâu cần dùng đồ vật mà che đậy gì đâu.

giống như ip5c bán chạy tại nhật chứ tại vn và china ế chỏng vó.
Ra chơi phải nói tới thực lực, lần này với Sony để thành công tuyệt ko đơn giản 😁
@hoangnguyen121 người trong gian hồ ak:D:D:D
@toan_nt A e Hồng môn cả mà :D
Biết là chất nhưng giá trên trời vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019