Soundcard là gì? nó khác DAC như thế nào? lựa chọn cái nào để phù hợp với nhu cầu sử dụng của anh em
Rất hay và hữu ích!/17 người
abuchino
1 nămBình luận: 116
Mr Vu79
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cũng đang dùng Creative Sound Blaster Audigy Fx 5.1,nghe nhạc xem phim tạm ổn. Đang muốn đổi con vừa xem phim vừa nghe nhạc và tích hợp với TV?
@Mr Vu79 nghe nhạc Dance cắm cổng 3.5mm của con này ổn ko bác?
Mr Vu79
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@hiepmu Sướng lắm bác, quan trọng loa bác dùng loa nào, tôi dùng con Z623
@Mr Vu79 cho mình hỏi thêm, nếu mua 1 con soundcard có cổng optical thì khi cắm vào nó chuyển tín hiệu cho loa giải mã phải ko? Nếu loa giải mã thì có cần mua thêm card? (vì lúc này card chỉ là nơi trung chuyển tín hiệu qua loa chứ card ko giải mã)
Mr Vu79
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@hiepmu Vào đây xem https://vnav.vn/threads/xin-giup-noi-sound-card-ra-receiver.25345/

XIN GIÚP NỐI SOUND CARD RA RECEIVER

Xin chào các bác. Cho em xin hỏi mấy điều các bác ơi. Có 2 vấn đề khi em lấy tín hiệu từ laptop ra thế này các bác ạ 1. Laptop ====> USB Sound card...
vnav.vn
@Tác giả:
Nhờ bạn tư vấn.
- Mình muốn sử dụng trên laptop/điện thoại/ps4 pro thì nên đâu tư mục nào để nâng cấp âm thanh.
Cám ơn.
Tr Thay
TÍCH CỰC
1 năm
Mấy ông bà hát trên Paltalk thích điều này 😁
NamAnn
TÍCH CỰC
1 năm
Hay coin là hay gì ?
Mr Seen
TÍCH CỰC
1 năm
cảm ơn bài viết của thớt nhé
A0kiji
CAO CẤP
1 năm
Audio vẫn là 1 cái gì đó rất rất đa dạng và đắc đỏ
Tớ làm bộ loa có giải mã lun. Chỉ cắm cáp quang máy tính, tivi, đầu hđ vào nghe ngon lun.
hidenmagic
ĐẠI BÀNG
1 năm
Em đang dùng BorizSonic XMOS
Lỗ tai trâu nên ko quan tâm đến vụ card âm thanh này lắm. Thanks ad đã chia sẻ
The Rain Man
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình chuyên về sản xuất nhạc nên xài con này:
https://www.rme-audio.de/fireface-802.html

Fireface 802 - RME Audio Interfaces | Format Converters | Preamps | Network Audio & MADI Solutions

RME Audio Professional Live, Studio, Recording and Broadcast Solutions. Unrivalled Quality, Performance & Stability MADI Interfaces, Converters & Preamps.
rme-audio.de

Nói về chất lượng âm thanh thì em nó cũng trong hàng top rồi tuy nhiên nếu chỉ để giải trí thông thường như game hay coi phim thì con này cũng ko khác biết mấy so với mấy dòng Creative rẻ xiền 😂
Nhu cầu thu âm với làm nhạc thì nên chọn Soundcard nào hợp lý n.m nhỉ 🤔
Giải pháp nào để nghe nhạc từ youtube phát bằng chromecast lên tivi và kết nối qua dàn loa vậy các bác?
ufdb
CAO CẤP
1 năm
đang nghe nhạc bằng loa laptop và đọc bài này...
tư vấn mình con Creative Sound Blaster Audigy Rx 7.1 để nghe nhạc nha các bác
Lâu lâu đọc được bài viết chi tiết và bình luận hay. Nhân tiện, e hỏi luôn.
1. Hiện tại có bộ DAC và AMP nào tách biệt để đi thanhf combo với nhau không các bác.
2. Em có con sound card creative 5.1 xài cho máy tính rồi. Vậy có thể kết hợp vs DAC và AMP rời được không hay phải bán con sound card hiện tại do nhu cầu chính là nghe nhạc.
3. Loa xài hiện tại là 5.1, chơi DAC và AMP tách nhau: có xài được loa 5.1 không hay chỉ xài được 2 loa trái phải và sub, 2.1.

Mong các bác thông não giùm. Thank you.
Kinh vãi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019