Soundwave Tattoos: dịch vụ xăm hình sóng âm để lưu giữ ký ức yêu thương

AudioPsycho
21/2/2022 3:23Phản hồi: 50
Soundwave Tattoos: dịch vụ xăm hình sóng âm để lưu giữ ký ức yêu thương
Nate Siggard, nghệ sỹ xăm hình và nhà thiết kế đang làm việc tại Los Angeles, hiện đang cung cấp dịch vụ Soundwave Tattoos xăm hình sóng âm để lưu giữ những ký ức yêu thương.

Những hình xăm của anh thiết kế cho khách hàng chính là các đoạn thu âm có thể nghe lại bất cứ lúc nào chỉ với một thao tác scan từ app đơn giản. Trang web Skin Motion của anh sở hữu lượng truy cập rất đông đảo.

Soundwave Tattoos nói chung rất đơn giản, ta chỉ cần tải đoạn âm thanh yêu thích lên trang Skin Motion thì dịch vụ sẽ tự động chuyển đổi nó thành hình ảnh sóng âm để xăm lên da. Thời gian tối đa cho clip âm thanh là khoảng 1 phút. Âm thanh này có thể là bất cứ thứ gì ta muốn như nhạc, tiếng vợ chồng, con cái, người thân đùa vui hoặc tiếng kêu của thú cưng.

Skin Motion cung cấp app riêng để scan hình xăm Soundwave Tattoos và phát lại thành âm thanh bất cứ lúc nào.

Nguồn teufelaudio
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay nhỉ? thế mai mốt muốn xóa hình xăm đó thì như thế nào? xăm chồng lên thì nó lại là mix audio à? hay đấy 😃
@Phan Huy Thọ Làm luôn bản remix trên tay là đúng chuẩn dân chơi :v
rongict
CAO CẤP
2 năm
@Phan Huy Thọ Lấy ch hay v khác
Cười vô mặt
VAdaihiep
TÍCH CỰC
2 năm
Ý tưởng hay đấy.
Khả năng là họ lưu file audio đó trên server, hình săm chỉ có tính chất như QR code thôi, scan sẽ ra id của file audio đó, web tải về và play.
Kelvin1992
TÍCH CỰC
2 năm
@VAdaihiep Đúng rồi bạn, chứ hình sóng âm đơn giản vậy thì ko thể decode ra được đâu.
namdn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@VAdaihiep Mình nghĩ ko phải QR code vì giới hạn 1 phút. Chỉ là id thì nghe truyện ma cũng được...kkk
VAdaihiep
TÍCH CỰC
2 năm
@namdn 1 phút để đỡ tốn dung lượng ổ cứng của server thôi 😁
@VAdaihiep Rồi hình xăm của mình phụ thuộc vào cái server của người khác à
Cười vô mặt
minh2342
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình nhớ là vụ xăm sóng âm này cũng có lâu r
@minh2342 Không nhầm thì cũng vài năm òi!!!!
Hình thức thôi , làm luôn cái QR code cho lẹ
anhcobra
TÍCH CỰC
2 năm
Rồi 1 ngày cái app biến mất, thế là ta có 1 hình xăm đúng nghĩa
@anhcobra chuẩn rồi
Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
Không hiểu sao không bao giờ có cảm tình với người có hình xăm, nhìn nó cứ bẩn bẩn kiểu gì đó. Nhìn những người không có hình xăm dù là da đen đi chăng nữa vẫn cảm thấy có thiện cảm hơn.
@hoanghaisol Ra đường giờ lắm thằng vậy lắm. Thay vì chọn 1 nghệ nhân để xăm nghệ thuật thì chọn chỗ nào rẻ, xong kết quả thì nhìn bẩn ko thể tả + thêm combo ăn mặc lôi thôi lếch thếch nữa thì ko còn gì để bàn
@Xperios Đúng là thà im người ta còn không biết bạn ngu, chứ mở miệng là người ta biết chắc bạn ngu rồi đấy. Phát ngôn không động não.
@Xperios Để tôi nói cho bạn biết vì sao bạn bị ném đá như vậy, bạn giống như một thành phần góp phần làm VN nằm trong nhóm văn hóa online kém. Dù bạn có thích, hay ghét một hiện tượng nào đó, nhưng người ta không làm gì hại bạn, ảnh hưởng đến bạn, thì việc bạn nói ra public bạn ghét người ta thế này thế kia là biểu hiện của sự vô văn hóa. Nước ngoài nó cũng racist bỏ mẹ ra, nhưng cái gì chả liên quan đến quyền lợi của chúng nó thì chúng nó không lên tiếng, những topic chúng nó ko interested thì chúng nó bỏ qua. Nâng cao quan điểm online thì chọn cái tích cực mà đóng góp, chứ đừng lôi cái rừng rú của mình ra rồi tưởng vậy là hay lắm. Kiểu như bạn ko thích xăm nhưng cũng phải cố vào topic hình xăm để rú lên một cái mình ghét cái này cái kia, bạn có thể ko thích việc xăm, hình xăm nhưng chả có lý do gì lại đi comment tiêu cực về người có hình xăm. Mà bạn có cảm tình hay ko thì ai thèm quan tâm.
Khi bị vợ bỏ hận đời ,xăm tiếng chửi ..của gấu !!để khi nhắc tới là đau cồn cào....!!?
tch ya
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhcom67 đấy gọi là khắc cốt ghi tâm 😆
Rất thú dị, nào có vợ bắt con vợ ra làm thí dụ tiếng nó ngủ mới được
tch ya
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sấm và 1K người khác ✅ tiếng ú ớ lúc thức mới ý nghĩa nhé my fen
@tch ya Chuẩn quá fen ơi 😆
Rồi tầm 2-3 chục năm nữa cái web đó tạch thì ko biết scan hình đó để nghe lại ở đâu luôn, csdl chắc cũng ko còn 🙂
@badboy_2912 Khóc thét hehe
Thế nào cũng có những bài tập đánh vần được mã hoá thành hình xăm.
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
Theo mình đọc thì thấy là cái app của nó ko phải đọc sóng âm từ hình xăm rồi mã nó ra âm thanh mà là chỉ là nó đọc cái hình xăm rồi dùng hình đó đối chiếu trong database của công ty này hình nào giống rồi lôi file audio đã lưu sẵn và play cho khách.
HuyWon
ĐẠI BÀNG
2 năm
sau da nó lão hoá nhăn nheo thì có thành lệch sóng không nhỉ
Đù, 1 năm 9.99$ =))

Upload a photo of your tattoo and activate it for $39.99 the first year and $9.99 each year after.
Cái này quá hay!
Chỉ sợ 1 ngày nào đó công ty phá sản thì làm sao nghe được ta???
quangson2002
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vậy hình xăm sóng âm này phụ thuộc vào app và server của thằng này hay có tiêu chuẩn chung để decode vậy ae?
akunemedia
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng xăm hình này, chọn 1 bài hát mình tâm đắc nhất, dùng Adobe Illustrator vẽ lại từ screenshot scan code của Spotify rồi lên mực. Cảm giác cái này lên tay nó dễ coi hơn và trendy hơn xíu. Thêm nữa là sai số méo mó nó cũng hạn chế hơn.
Clip scan cho anh em nào thích xem:
https://www.facebook.com/groups/thichnghe/posts/281831156975180/

Thích nghe 🎵 | Lý do em không bỏ được #Spotify 😂 | Facebook

Lý do em không bỏ được #Spotify 😂
facebook.com
Screen Shot 2022-02-23 at 9.43.29 AM.png
Dịch vụ này rất hay và đang rất hot 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM