TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Speedtest trên iOS và Android có thêm VPN
Didu
1 nămBình luận: 75
Speedtest trên iOS và Android có thêm VPN
Ứng dụng kiểm tra tốc độ kết nối Internet mà anh em chúng ta hay dùng nhất là Speedtest giờ đây bổ sung thêm một tiện ích trong cùng ứng dụng đó là mạng VPN. Giống như rất nhiều dịch vụ VPN khác, Speedtest muốn cung cấp một đường truyền bảo mật và ổn định dành cho người dùng. Hiện tại thì là miễn phí nhưng trong tương lai Speedtest muốn biến nó thành mô hình trả phí.

VPN xuất hiện trên bản cập nhật mới của Speedtest trên hai nền tảng iOSAndroid. Cách hoạt động của nó giống các dịch vụ VPN khác tức là chọn một server đặt tại nước ngoài để kết nối. Do tính năng này đang ở giai đoạn thử nghiệm nên Speedtest cung cấp nó miễn phí với hạn mức là 2GB. Trong tương lai thì họ sẽ tính phí sử dụng VPN.

Nguồn: Android Police
bây giờ t vẫn đang kiếm tiền cho speed test. vẫn xem 1 đống quảng cáo đó thôi 😆) hay lại mất tiền và vẫn xem quảng cáo
@Bông Hoa Sen Adguard là trình block ads mà bác
@see022 😆) em nghĩ là cno bắt update nếu ko thì ko cho sài
@Hơi Tinh Tế Có tích hợp vpn nha bác
@Bông Hoa Sen VPN e dùng VPN Spider hay hơn
toolkit
CAO CẤP
1 năm
Cái trang speedtest này được cái ngập tràn quảng cáo
@toolkit Vác 22k đi mua là hết quảng cáo
@toolkit Free thì phải quảng cáo thôi. Không thì lấy gì mà họ sống.
Otakuweeb
ĐẠI BÀNG
1 năm
@khanhtoan.nguyen tiền ảo :V
Không biết test có đúng không
Otakuweeb
ĐẠI BÀNG
1 năm
@chickeyone cũng ko dám chắc
có cách là search google "[tên VPN] review" để dân chuyên test và phê bình
@chickeyone Chuẩn phết đấy! gói nhà m 40mbps thì đo lúc nào cũng được gần 5MB/S
Công ti thì đo được 6MB/s~50Mbps đó!
dùng 1.1.1.1 ngon rồi 😁
riruan
TÍCH CỰC
1 năm
@Vampire-VN Chọn VPN có độ uy tín cao là quan trọng nhất, bạn phủ nhận điều này thì mình ko đồng ý lắm. Không nói nhiều nữa về mặt kĩ thuật, không phải cứ VPN phổ biến, đc quảng cáo nhiều thì họ sẽ trung thành với chính sách về Privacy mà họ đưa ra. Vụ Nordvpn mới đây là một ví dụ.

Chẳng gì khi dùng VPN bạn sẽ giao toàn bộ dữ liệu vào trong tay họ. Quan trọng là cách cty đấy sử dụng nguồn dữ liệu người dùng ra sao, có ghi lại rồi bán cho bên thứ 3 hay ko. Nếu dùng một VPN ko đc đánh giá cao, chính sách mập mờ, bị nhiều người dùng lên tiếng thì dùng dns over https trên Firefox vẫn hơn (qua mặt đc nhà cung cấp mạng- isp). Về vụ WebRTC làm lộ ip khi dùng VPN thì uBlockOrigin, Privacybadger, Firefox đều có option để tắt đi.

Để chọn VPN thì mình hay tham khảo qua 2 web: https://www.privacytools.io/providers/vpn/, https://thatoneprivacysite.net/

VPN Services | PrivacyTools

Find a no-logging VPN operator who isn't out to sell or read your web traffic.
privacytools.io

Hiện tại Mullvad có vẻ là lựa chọn tốt nhất: nhiều server, hỗ trợ openvpn/wireguard/thanh toán qua bitcoin, tốc độ ổn định.
Vampire-VN
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Đạt Phít Một Thằng 1.1.1.1 thì mình nghĩ khó tăng tốc lắm, vì thực ra nó cũng là server chung nhiều người xài. Mà nó lại đặt server ở hongkong nên khi đứt cáp bác vẫn phải “đi qua cáp đã đứt” đến hongkong vpn rồi từ đó đến site đích nên khó cải thiện. Các trường hợp đứt cáp thì cách tốt nhất là xài vpn đặt tại vn (thông thường vpn được cài đặt trên sẻver vn, và được ưu tiên băng thông quốc tế hơn người dùng cá nhân nên tốc độ ít bị ảnh hưởng hơn)
Hoặc nếu không có vpn vn thì tìm vpn ở location gần hơn như singapore sẽ giảm thiểu được phần nào, và nên xài server riêng để setup vpn giống các tut đã có trên tinh tế( điều này hạn chế tình trạng quá nhiều người cùng xài 1 app vpn, bản thân vpn đó bị quá tải, hoặc lượng traffic đến vpn đó cũng không được ưu tiên)
Túm lại là nếu bác biết vọc vạch thì nên setup 1 con để xài. Nếu ko thì xài đỡ 1.1.1.1 nhưng chỉ nên bật khi vào các trang nước ngoài( nếu bật lúc đứt cáp mà vào site việt nam thì khả năng cao là còn chậm hơn)
Vampire-VN
ĐẠI BÀNG
1 năm
@riruan @riruan mình ko phủ định “ko chọn vpn uy tín”, mình phủ định đoạn “1 vpn thật sự phải là”, ý mình ở đây là tuỳ mục đích, còn định nghĩa vpn thì ko phải như vậy 😆
riruan
TÍCH CỰC
1 năm
@Vampire-VN Đa phần các tut của tinhte đều thiên quá nhiều về thao tác, kĩ thuật mà chẳng giúp người ta nhận ra bản chất của VPN là gì hay đơn thuần chỉ là 1 công cụ fake ip để xem web đen =))). Bạn sẽ nhận đc gì và mất gì khi dùng các VPN free, kém minh bạch. Quan trọng là phải giúp người đọc nhận ra họ sẽ coi trọng dữ liệu của chính họ ra sao.
Các nước đang ngày càng bóp nghẹt freedom internet.
thi thoảng mình vẫn vào kiếm tiền cho speedtest 😁
caooooo
ĐẠI BÀNG
1 năm
vẫn bị quảng cáo mà nhiêu đó quá dư lọi nhuận con gì
Speedtest quảng cáo khiếp hồn, fast.com cho nhanh
Bật lên chuyển qua Hongkong không sài được.
Fast.com chuẩn hơn nhiều
Cái này có làm tốc độ mình nhanh đc hơn ko ạ?
dxinh89
ĐẠI BÀNG
1 năm
@impressive2000 Chỉ coai cho biết thui bạn
@impressive2000 sẽ nhanh hơn nếu đang trong thời kỳ đứt cáp như hiện nay.
Trên Play Store có người đánh giá mạng chậm nên cho app Speedtest 1*.
vantung_h
ĐẠI BÀNG
1 năm
Tin vui ấy
riruan
TÍCH CỰC
1 năm
If something is free then you are the product.
Câu này chắc áp dụng rõ nhất ở các dịch vụ vpn chùa =))))
levuhai207_1
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cái phần mềm này ngày xưa thì tốt, bây giờ thì bọn nhà mạng nó biết bài rồi, cứ vào speedtest test thử thì tốc độ bàn thờ, xong quay ra dùng các ứng dụng khác thì vẫn chậm như thường.
ngsangmt
TÍCH CỰC
1 năm
Không có link down nhỉ?
Thanks ad
Ko có miếng phomai nào miễn phí, trừ...à mà thôi, 2020 mà vẫn muốn free thì căng, ra quán cafe xài wifi còn hơi rén. Dùng con ip lưu tài khoản cho chắc, mấy con android khựa toàn chơi game với xem xxx.
Quảng cáo

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019