Spotify có bản nâng cấp xịn: hỗ trợ ChromeCast trên PC/Mac, Party host lên đến 5 người

tam8101399
29/7/2020 2:18Phản hồi: 26
Spotify có bản nâng cấp xịn: hỗ trợ ChromeCast trên PC/Mac, Party host lên đến 5 người
Trước đây Spotify đã hỗ trợ stream nhạc qua các thiết bị có trang bị Chromecast như loa, tivi, smart screen ..v..v.. thông qua Spotify Connect nhưng chỉ hỗ trợ trên iOS và Android nhưng qua bản cập nhật 1.1.38 thì người dùng giờ có thể stream nhạc qua PC và Mac.

Bản cập nhật này cho thấy sự thay đổi lớn, rất tiện dành cho những người sỡ hữu PC hay Mac khi họ trực tiếp điều khiển các thiết bị phát thông qua Spotify ngay trên máy chứ không cần phải mở ứng dụng trên điện thoại nữa.

Hơn nữa người dùng premium (trả phí) bây giờ cũng có thể nghe nhạc hay podcast cùng với bạn bè, người thân cùng một lúc ngay cả khi không ở gần nhau. Spotify đã ra mắt thêm một tính năng đó chính là Group Session dành cho người dùng premium, mời gọi 5 người khác nữa (tất nhiên họ cũng sử dụng dịch vụ premium - trả phí) vào cùng một group để cùng nghe một playlist hay podcast nào đó do người làm host chọn.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viet_an
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tưởng premium rủ đc người dùng free nghe 😁 mà cái tính năng host đấy liệu có ai dùng bao giờ không nhỉ anh em?
@viet_an Tính năng cho hội bú đá. Đeo tai nghe + nghe chung nhạc, ko ồn ào dễ bị tóm
haituando
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viet_an Hai đứa yêu xa cùng ngồi nghe một list nhạc
@viet_an Trước là rủ được người dùng free nghe nhưng người nghe cùng không play/pause/next được. Bây giờ thêm chức năng tạo group nghe, bất kì ai trong group cũng play/pause/next/chọn bài được.
Mình dùng Spotify premium. Bị 1 lỗi rất khó chịu là: Kết nối điện thoại qua Bluetooth với xe oto. xong rồi bật Spotify thì khi pause rồi thì nó vẫn tự bật. Xong rồi cứ mỗi lần lên xe thì nó lại auto bật nhạc luôn. Mình phải disconnect Bluetooth của xe đi rồi ghép lại thì nó mới ko tự động chơi nhạc nữa
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vodanhdaisu Chắc mỗi bạn bị :v
chikaro24
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ước gì apple watch có thể nghe đc mà kg cần điện thoại 😆
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@chikaro24 AM nha bạn
@chikaro24 Cũng k hiểu lí do gì mà k support nghe offline :’( t phải dùng song song AM và Spotify vì có dùng AW nữa haizzz
Re0
CAO CẤP
4 năm
sắp hết hạn pre , có bác nào cho dùng chung family với không nhỉ , hihi, thấy trả phí dùng khá hay .
ken1435
TÍCH CỰC
4 năm
@Re0 Ở Việt nam dùng family thế nào vậy b
Re0
CAO CẤP
4 năm
@ken1435 Có mà bác ,
ken1435
TÍCH CỰC
4 năm
@Re0 Mình vẫn thấy chỉ có gói 59k thôi mà. Bạn đăng kí gói family ở đâu thế
DrHou07
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đc thật sự
Mỗi lần nhìn Client của Spotify lại thấy ghét và thất vọng cái client của AM 😔.
@huyanh995 Cho tôi lời giải thích được không?
khá ngon
Có cạnh tranh mới chịu sáng tạo, ko thì nghĩ mình bá chủ! Cám ơn Apple!?!
tqanh85
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tính năng khá xịn
quá hay
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
4 năm
tính năng này mình xài từ năm ngoái tới giờ rồi mà ta
:v mình chỉ cần thay đổi giao diện mới
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua 250k vĩnh viễn. Dùng không biết khi nào bị khóa acc đây
@xadieu92 Hi vọng dùng được ít nhất 1 năm để đỡ lỗ, hehe
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tidal đã có từ ngàn năm nay 😆
Mong spotify có giải pháp cho việc đồng bộ nhạc offline cho apple watch sớm sớm. Mình dùng premium nhưng mỗi lần tập thể dục cũng phải mang đt theo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019