Spotify giao diện hoàn toàn mới đã có cập nhật ở Việt Nam, anh em có chê không?

ndminhduc
10/3/2023 3:10Phản hồi: 67
Spotify giao diện hoàn toàn mới đã có cập nhật ở Việt Nam, anh em có chê không?
Spotify vừa ra mắt bản cập nhật giao diện mới trên toàn cầu, có cả thị trường Việt Nam. Bản cập nhật là được coi là một trong những bản cập nhất lớn nhất của Spotify từ trước đến nay, với những hình ảnh lớn hơn, có thêm các feed home, video và poscast gần giống với TikTok. Theo họ, “đây là một giao diện động, được thiết kế để giúp khách hàng khám phá nhiều hơn nữa các nội dung cũng như mang tính kết nối ý nghĩa hơn giữa nghệ sĩ và fan”, “thế hệ người nghe mới luôn tìm cách để nghe thử trước khi thật sự trải nghiệm toàn bộ bài hát”, do dó Spotify muốn “mang lại những trải nghiệm chủ động hơn” cho khách hàng.

Lướt sơ qua trên các trang nước ngoài thì cộng đồng người dùng chê rất nhiều giao diện này, vì nó rối và tốn quá nhiều diện tích cho những thứ không cần thiết. Nhiều ý kiến cho rằng giao diện này cố gắng nhồi nhét quá nhiều thứ, làm cho việc tìm nhạc và theo dõi các playlist trở nên khó khăn hơn.

Ở góc độ của Spotify, việc tái thiết kế là có thể hiểu được, khi họ đã đầu tư rất nhiều tiền cho các mục nội dụng podcast và sách nói, nhưng chưa bao giờ đạt được những thành công như mong muốn. Việc thiết kế lại nhằm giúp khách hàng tiếp cận nhiều hơn với những nội dung này, giúp chúng phổ biến hơn.

spotify giao dien moi tinhte.vn 2.jpeg
Giao diện mới dễ thấy nhất là phần xuất hiện của tab Music, Podcasts & show ngay giữa màn hình chính, ngày dưới dòng Good morning, cho phép chuyển nhanh qua các mục nội dung này
spotify giao dien moi tinhte.vn 0.jpeg

Bấm vào phần music, bạn sẽ có thể tắt nhanh để trở về home bằng dấu x ở giữa màn hình, đồng thời phần preview cũng sẽ mở bung ra lớn hơn và tốn nhiều chỗ hơn
spotify giao dien moi tinhte.vn 1.jpeg
spotify giao dien moi tinhte.vn 3.jpeg
Tương tự như vậy với phần podcasts
spotify giao dien moi tinhte.vn 4.jpeg
Thử bấm vào 1 mục podcasts thì không có gì mới, vẫn như cũ thôi
spotify giao dien moi tinhte.vn 5.jpeg
Đây là phần notifications chứa các nội dung từ kênh mà mình theo dõi.

Ngoài thay đổi ở home ra thì trong phần tìm kiếm của Spotify cũng có những thay đổi nhưng mình chưa thấy bản cập nhật của mình có. Anh em quan tâm có thể xem video phía dưới của Spotify để biết chi tiết hơn.

Bạn nào chưa cập nhật thì cứ chờ nhé, Spotify nói rằng sẽ ra mắt dần trong vài tuần tới.

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang quen cái giao diện cũ rồi thay đổi cái mới ko quen là chê ngay, ngày xưa diễn đàn Tinhte này cũng đơn giản sau thay đổi tùm lum, nhưng khi quen thì thấy tiện dụng
@Kill me or Love me ngày xưa là diễn đàn giờ là mạng xã hội, nên nội dung cũng khác nhau
@John_Doe già đi và chết
@centernc cứ dark-mode là quá ngon rồi bác nhỉ
@khanhnd0709h nhưng thiết kế giao diện như cái cc, nhìn mấy cái deep-talk thì đúng là ối dồi ôi 😁
lo tập trung chất lượng nhạc đi, lại đú theo tiktok. Mình bỏ sub Spotify qua AM từ cả trước khi nó có lossless. cái mình cần chỉ là nghe nhạc
@htux Giống Bạn
@noctunalguy người ta có hỏi gì đâu bạn nhỉ? tưởng tượng à
@sapphire2142 Nhầm giữa 2 term thôi 😁
Mọi người có thấy chất lượng nhạc Sptf bây h xuống dốc không ? k biết do cáp quang biển đứt hay dịch vụ kém đi . Mình nghe YTub Pre mấy kênh Hi-res còn hay hơn Sptf . Chắc hết đợt này ngừng dịch vụ
pisa
TÍCH CỰC
một năm
@binhtvhanoi72 Chất lượng nhạc Spotify vốn thấp từ trước đến giờ mà, tôi đã thử tải file nhạc về và kiểm tra thì chỉ đạt 128-256kbps mặc dù đã đăng ký premium và chọn chất lượng cao nhất.
@pisa Chiasenhac sẽ giúp bạn nghe nhạc đỉnh cao nhất có thể
@cậu hai huy Trang này sập rồi còn nữa đâu mà nghe
@binhtvhanoi72 Trên youtube ko có chất lượng nhạc Hi-res đâu bạn ha ha nó ghi vậy thôi
Mình dùng song song Spotify và Youtube music, dần dần chuyển sang youtube music dùng luôn, ít vào spotify hẳn. "Cảm giác rằng" Youtube music gợi ý nhạc chuẩn hơn.
Mình vẫn đang dùng spotify mục đích chính là tải nhạc offline vào apple watch để mang đi chạy
@manhnh20 Apple music cũng có tính năng này mà
Cả năm rồi chưa vào spotify, 100% nghe qua youtube music 😃
Mình ko quen Spotify lắm, Dùng giao diện Apple Music hay Youtube Music vẫn ngon hơn.
@hoangtung9x ios làm sao để tải được YMusic vậy bạn?
@d_chien90 Đăng ký Youtube Premium rồi dùng account sing tải về thôi bác
@hoangtung9x AM thì gợi ý ngu.
Gợi ý chuẩn chỉ có youtube, youtubemusic, Spotify
Quen với cái máng lợn Apple Music rồi, nhìn Spotify hiện đại quá chúng tôi ko quen
Autumn19
ĐẠI BÀNG
một năm
Chê. Dùng chán
Giao diện quá rối ren, nhồi nhét nhiều thứ quá, được cái thuật toán gợi ý nhạc thông minh thôi.
từ lâu mình đã ko mặn mà với thằng này.
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
Có ai nghe nhạc toàn offline ( tải nhạc về rồi chép vào đt ) để nghe ko?? Còn ngồi máy tính thì youtube lên nhạc
@Lee92 Có wen nào cho tải nhạc từ điện thoại không bro, không có laptop cá nhân
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
@lhdtt B dùng app ZingMp3 đó. Cho tải về máy , làm playlist để nghe
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
châu âu cấm tiktok xong cho spotify cosplay tiktok cmnl, hảo hán
Material you nhỉ
mãi ko cập nhật nhạc hi-res, lossless
@akunemedia Bọn SP ém hàng, chứ nó dư sức làm lossless, như Apple Music làm phát một vì tất cả nhạc được phát hành trên đây đều được ca sĩ hoặc công cty như sony music cung cấp file gốc
rối như hẹ
@nnkjsc vẫn chan canh ăn với cơm
bỏ nghe S qua AM mặc dù còn Spremium, nhạc chất lượng lồi lõm vl.
Jason Wu
ĐẠI BÀNG
một năm
@barrettroyal Đúng là dạo này nghe thấy nhạc nó như 32kbps, 64kbps hồi xưa thời còn nhạc 8 đồ ấy =)). Xìu vãi cả ra. Mà AM là gì thế bạn, Amazon Music hả.
@Jason Wu Apple music ấy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019