Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Spotify hiện có hơn 75 triệu thuê bao trả phí, tiếp tục tăng đều nhưng vẫn lỗ

Didu
3/5/2018 5:41Phản hồi: 68
Spotify hiện có hơn 75 triệu thuê bao trả phí, tiếp tục tăng đều nhưng vẫn lỗ
Trong báo cáo tài chính đầu tiên sau khi trở thành công ty đại chúng, Spotify tiếp tục cho thấy họ là dịch vụ stream nhạc dẫn đầu thị trường với hơn 75 triệu thuê bao trả phí và lượng người dùng thường xuyên hàng tháng lên tới 170 triệu tài khoản. Dù vậy, Spotify vẫn ghi nhận khoản lỗ kể từ quý 4 năm ngoái, phần nào cho thấy sự khốc liệt của mô hình kinh doanh nơi mà bản quyền nội dung không thuộc sở hữu của công ty.

Với 170 triệu thành viên và 75 triệu thuê bao trả phí, Spotify vẫn bỏ Apple khá xa phía sau khi Apple Music chỉ có khoảng 40 triệu thuê bao mà thôi. Nhiều báo cáo gần đây cho rằng tới cuối năm thì Apple sẽ đuổi kịp Spotify ở thời điểm hiện tại, còn Spotify tới cuối năm sẽ có khoảng 96 triệu thuê bao trả phí. Trong quý kinh doanh vừa kết thúc, Spotify ghi nhận doanh thu 1,36 tỉ USD, tăng 26% so với năm ngoái và chịu lỗ 49 triệu USD.

Apple đang ngày một thu hẹp khoảng cách nhưng CEO của Spotify có vẻ không mấy bận tâm khi cho rằng chưa thấy sự ảnh hưởng của cạnh tranh. Ông cũng cho rằng thị trường stream nhạc không phải người thắng có tất cả mà là dành cho mọi người trong cuộc chơi. Spotify tự tin rằng họ sẽ tiếp tục tăng trưởng và mở rộng thị trường hơn nữa.

Nguồn: BGR
Hình ảnh: Wolff Olins
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết khi nào Spotify mới có Daily Mix, chat vs support hứa hẹn mãi mà chưa thấy đâu.
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@consocmap đó, chỉ mac và ios có thôi bác, win và android kiểu gì cũng thiếu.
@Jokerrr radio mình thích bài nào hoặc band nào ca sĩ nào thì tự start radio là được bạn
consocmap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz mục radio trên đt nằm ở đâu vậy bác?
tienna.it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với tỷ lệ nghe nhạc Việt (70%) và nhạc quốc tế (30%) của mình thì không khoái Spotify lắm 😔
hungmk867
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienna.it Spotify nhạc việt như shit. Đầu tháng mở lên đến cuối tháng mở lại vẫn ko thay đổi gì, vẫn bài hát đó ca sỹ đó. Mà 10 bài cảm giác có đến 3 4 bài là của Mỹ Tâm.
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@hungmk867 Thì chủ yếu nhạc Mỹ Tâm có bản quyền mới đưa lên đó bán mà.
Các ca sỹ khác không đủ tầm...
tienna.it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với tỷ lệ nghe nhạc Việt (70%) và nhạc quốc tế (30%) của mình thì không khoái Spotify lắm 😔
dual1
CAO CẤP
6 năm
Chỉ cần kéo tay kéo nhạc sơn tùng lên top là spotify có lãi ngay thôi mà.
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
@dual1 bọn trẻ trâu không bỏ tiền ra nghe nhạc đâu.
@dual1 Với chúng nó mấy cái điện thoại ộp vỏ nhựa 7-8 tr thì là rẻ còn mua 1 bản nhạc hay mua 1 game bản quyền vài trăm k là cả 1 vấn đề
dual1
CAO CẤP
6 năm
@ngocb2 & @Chip cô đơn channel : biết đâu được nà, thấy Tùng đi bitis hunter mà cu Hiệp cho lên bài trên tinhte và tụi nó thi nhau mua nà
@Chip cô đơn channel Nếu miễn phí mà hợp pháp thì mình vẫn nghe thôi 😆 Tại sao phải mua phí, tùy nhu cầu mà.
Lỗ nhẹ ấy mà 😁 vẫn sống tốt 😃
Em dg dùng Spotify. Dù nghe chủ yếu nhạc nước ngoài nhưng cảm giác kho nhạc của Spotify vẫn còn thiếu nhiều. Chắc tại em toàn nghe nhạc lạ. 😁
Có ai biết cách thoát thẻ visa ra khỏi spotily không? Mình add vào giờ ko muốn dùng nữa mà không out thẻ ra được.
@my2kforever bác vào mục hủy gói prenium thử xem sao
bktod92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@my2kforever Bác phải chat với team support của spotify mới đc cơ ạ
@Nguyễn Tăng Có Vấn đề là nó chỉ huy gói chứ không out thẻ ra cho bán ad
ruby10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe cứ tưởng giá xăng 😁
trên mac cho chọn bài, trên mobile bắt nghe shuffle , éo chơi
lendras
TÍCH CỰC
6 năm
@tobe2405 Vậy chắc bạn nghỉ xài Spotify cũng lâu nhỉ. Hiện tại cho phép chọn bài rồi nhé.
@lendras bạn chỉ mình cách nghe spotify cho chọn bài với 😆 hiện tại vẫn đang cài trên máy nè
@TYA Spotify premium có cho xài free 7 ngày để trải nghiệm nha bạn, thậm chí trên apple nó cho thử cả một tháng. Nó cho chuyển 6 lần/h, và việc đó khiến người dùng phải giới hạn như vậy là để đảm bảo công bằng cho các nghệ sĩ, chỉ khi bạn trả tiền thì nghệ sĩ mới có doanh thu sáng tác. Và bạn nghĩ zing mp3 có trả tiền đầy đủ bản quyền cho các nghệ sĩ nước ngoài hay đôi khi lại có bản lậu để nghe trên zing? Mình dùng apple music tài khoản unidays chỉ 29k/m nhưng mình ủng hộ cách làm đó của spotify vì nó đảm bảo công bằn với các nhà làm nhạc.
@TYA À còn cái nữa là vì người dùng đa số dùng điện thoại để nghe nhạc nhiều hơn máy tính khi di chuyển và có thể bỏ túi nên spotify mới ép cái đó, theo cá nhân mình nghĩ là vậy
Cảm giác nguồn nhạc trên Spotify rất... hên xui, có khi "rè rè ồ ồ" như kiểu nhạc MP3 64kbps ở thập niên 2000 ấy 😁 (hay là do tài khoản miễn phí nó vậy hả các bác?)
@Penguin Pingu Tài khoản miễn phí nó vậy đó
Stampz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penguin Pingu 1. Tài khoản miễn phí thì chắc là vậy.
2. Nếu là nhạc Việt thì phụ thuộc vào cái tâm của người up nữa. Người up dùng bản thu không rõ nguồn gốc thì nó thế.
@Penguin Pingu mua premium đi có 30k thôi mà
Cứ ở đấy mà coi thường apple music đi ^^
Ủng hộ cách nghe nhạc trả phí vì đó là tôn trọng tác giả, ca sĩ và cũng tôn trọng bản thân vì mang lại chất lượng nhạc tốt hơn, nghe sướng lỗ tai hơn. Nhưng mà qua cái vụ Spotify vào tt Việt Nam thấy có vẻ vài mod và một bộ phận người dùng đú theo trào lưu quá, ùn ùn một thời gian xong lại đâu vào đấy : )))
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
@Lil Nguyễn Tay có lỗ thì cũng đến chịu bác 😁 Phím Y và phím I nó cách nhau một phím U
@vnv88 Nhầm chút bạn ơi, đã sửa, cám ơn bạn
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Apple music lãi hay lỗ vậy chủ top? Viết bài thì phải làm cái so sánh cho trực quan chứ.
@qhi Bạn yên tâm là Apple bán nhạc lãi lớn bạn nhé. Apple bán iphone lãi 55% so với Xiaomi bán điện thoại lãi 5%, Samsung bán điện thoại lãi 17%. Cố gắng ủng hộ để dần dần Apple bán iphone 1000 USD lãi 800 USD là đẹp.
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Bán nhạc và cho stream nhạc là 2 khía cạnh khác nhau nha.
@uniqvinh Cho có tính phí đấy
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
😁 vì dân xài app MOD nhiều mà, lỗ sặc máu là phải
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Các bạn cho mình hỏi là các bạn có gặp phải lỗi này không ạ? Và cách khắc phục nó ra sao ạ? Xin cảm ơn.
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hell no Không phải là lỗi, đơn thuần là Spotify yêu cầu người dùng phải tự lên website của hãng để đăng ký Premium chứ không cho mua trong chính app.
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Deck có dailymix. Đang tính bỏ haizzz
không hiểu sao đến giờ vẫn không quen nghe Spotify 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119