Spotify Lite sự lựa chọn ít dung lượng, nhỏ gọn, nhanh chóng để nghe podcast

Lê Huyền Vân
8/9/2020 4:45Phản hồi: 49
Spotify Lite sự lựa chọn ít dung lượng, nhỏ gọn, nhanh chóng để nghe podcast
Spotify Lite là phiên bản rút gọn của Spotify, ra đời để phục vụ cho những người nghe ở khu vực bị hạn chế về băng thông và bộ nhớ điện thoại mà vẫn có thể thưởng thức âm nhạc và podcast mọi lúc mọi nơi. Spotify Lite chỉ chiếm 10MB dung lượng dự trữ khi ra mắt bản beta vào năm ngoái. Hiện tại, Spotify đã mang đến nhiều nội dung được người nghe yêu thích hơn với việc giảm thêm 15% kích thước tải xuống của ứng dụng Spotify Lite (kích thước này có thể thay đổi tùy thuộc vào các loại điện thoại khác nhau).

Điều này đã giúp tiết kiệm nhiều dung lượng điện thoại hơn trong khi ứng dụng vẫn cung cấp hơn 60 triệu bản nhạc và 1,5 triệu podcast. Khá phù hợp và tiện cho các thiết bị và hệ điều hành cũ.
Spotify Lite có thể được tải xuống riêng biệt với ứng dụng Spotify chính và có sẵn cho cả
người dùng Miễn phí lẫn Spotify Premium. Người dùng có thể sử dụng song song hoặc độc lập với ứng dụng Spotify chính theo ý muốn.

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận thử mấy lần tới lui (cài - xoá - cài), vẫn không quen được cách xài trình này.
@leeyuong Vì spotify không có bài đó, hoặc không có bản quyền phát hành, nếu bác muốn ủng hộ thì mua trên zing / iTunes rồi bỏ vô spotify nghe offline được
leeyuong
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackCat_94 Thế mà em dùng máy bạn em. Tk free. Mà lại tìm và nghe đc bài đó. Thế mới lạ 😆)
leeyuong
TÍCH CỰC
4 năm
@ljnkjnpark2515 Nhiều bài tìm đc. Ấn lại ra bài khác là sao ạ
Sewny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leeyuong Vấn đề này khi mình chưa up lên premium thì bị khi lên rồi thì chọn dc bài mà vạn trừ khi spotify k có bài đó
Định hướng: để nghe podcast 😁
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn thích bản đầy đủ hơn
Tanlungtung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Podcast là gì vậy mọi người? Cái smart tv ở nhà cũng có spotify nhưng bắt trả phí nên không hứng thú để xài.
@Tanlungtung poscast là một dạng radio nói
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@gunnyonline Radio là nói rồi mà đâu có radio hình đâu 😂
bomy
CAO CẤP
4 năm
@Tanlungtung https://vi.wikipedia.org/wiki/Podcast
đây nè bạn, đọc cũng khá chi tiêt, trước cũng ít xài mà xài rồi thấy tiện hẵn
Bản đầy đủ vẫn ngon hơn, đại đa số điện thoại bây giờ chơi bản đầy đủ cũng nuột rồi
Nhớ là bản lite không có download về thì phải, lúc nào cũng phải có mạng, trước mình dùng vì cái này lại del đi cài bản full.
Tôi thấy Spotify nhẹ mà nhỉ. iPhone 4s cũng dùng được mà.
qspeed
ĐẠI BÀNG
4 năm
Note 3 của mình vẫn đang dùng bản Lite này. Cũng ổn lắm, nghe nhạc, podcast ok. Vậy là đủ 😃
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thấy podcast có gì khác biệt với nhạc mà phải phân biệt nhỉ?
@robberviet chắc chủ thớt viết bài để pr cho kênh podcast của Tinhte mà khiến nhiều người khó hiểu
Sewny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@robberviet postcast đa số là như kiểu họ đọc cho bạn thông tin về nhiều mảng chứ không phải nhạc
Nom chất lượng âm thanh giảm lắm nhỉ, cơ bản ko premium thì cũng chỉ stream 128Kbps, nom kiểu này nghe chắc hơi chán

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-XÀM-1981 using BlackXàmBerry Authentic |
Ko mấy khi nghe PC
vẫn chưa quen dùng app này
Stevefreaky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc đây là chiến lược cho con át chủ bài Joe Rogan Exp vừa mới mua 100tr của Spotify.
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
Không liên quan nhưng mà con máy trong ảnh anh em biết là con gì không? 😁
Anh em cho hỏi podcast là gì vậy ạ
@qwaytoiben Là 1 dạng radio thôi, phổ biến ở nước ngoài hơn VN.
dạo này hay phát qua TV nghe, từ ngày có spotify mình xóa luôn NCT và Zingmp3
db9911
TÍCH CỰC
4 năm
Dịp covid này ở nhà mới có thêm thói quen nghe podcast. Bọn tây lông nó chuộng vì có thể tranh thủ nghe lúc lái xe,tắc đường,chứ ở vn mình lái xe...máy mà đeo tai nghe podcast thì nguy hiểm quá.
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cài Spotify chủ yếu là do có nhiều ca sỹ hát nhạc vàng ngày xưa thôi. Nếu tính bản free thì âm thanh ko bằng zing vì nó cho nghe miễn phí ở 320 so với 128 của Spotify. Nhưng zing thì ko có những bản nhạc xưa nên ko cài (mình không nghe nhiều nên cũng ko mua full).
Tưởng lite là bản cho nghe free nhạc 64kbps chứ 😆
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
tách spotify podcast ra một app riêng càng tốt.
Mình ít nghe nhạc hẳn, nghe podcast nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019