Spotify thêm khả năng đăng ký và đăng nhập bằng tài khoản Google để cạnh tranh với Youtube Music

abuchino
25/10/2020 5:41Phản hồi: 46
Spotify thêm khả năng đăng ký và đăng nhập bằng tài khoản Google để cạnh tranh với Youtube Music
Spotify vừa cho phép người dùng có thể đăng ký và đăng nhập bằng tài khoản Google. Đây là một động thái của Spotify nhằm thu hút một lượng lớn người dùng từ Google Play Music đã bị khai tử tuy nhiên vẫn không muốn chuyển sang sử dụng Youtube Music.

Trước đây để đăng nhập được vào Spotify người dùng có thể đăng nhập bằng trực tiếp tài khoản Spotify, số điện thoại hay tài khoản Facebook thì hiện nay người dùng đã có thể đăng nhập hoặc đăng ký thêm trực tiếp bằng tài khoản Google. Bước đi này của Spotify chỉ sau vài ngày kể từ Google Play Music chính thức bị khai tử nhằm mục đích kéo một lượng khách hàng từ Google.
Thực tế Spotify vẫn đang là dịch vụ stream nhạc hàng đầu thế giới tuy nhiên mức thị phần của Spotify cũng đã bị giảm đi đáng kể. Trong khi đó Youtube Music vẫn đang tiếp tục trên đà tăng trưởng.

Đọc thêm nhiều nội dung hay về audio tại Audio.tinhte.vn nhé anh em
Nguồn: 9to5Google
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

piratenti
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao down spotify về iphone bạn mình, sign out fb của bạn ấy mà login spotify nó vẫn nhận là log in tk của fb bạn mình nhỉ
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@piratenti Mỗi app quản lý tk riêng biệt nên bạn cần phải sign out tại app đó
zu zù zù
ĐẠI BÀNG
3 năm
tài "khoản"
dhnang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zu zù zù nguyên bài có mấy chữ mà cũng sai chính tả 😁
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dhnang Nhân viên tinh tế chỉ chuyên về kỹ thuật/tin tức, còn chính tả ngữ pháp mấy năm học cấp 1 2 điểm kiểm tra/thi học kỳ chỉ mức trung bình yếu.
khanhkak
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cần gói family để đỡ tốn tiền
Ủa thấy có lâu rồi mà
hieu_hy
TÍCH CỰC
3 năm
Tài KHOẢN sếp ơi🤣 kiểu đọc sai khá phổ biến ở 1 số nơi
Youtube music ko theo kịp đâu. Chi phí quá cao.
@John Chris Rẻ mà cao gì đâu :v Đổi VPN sang Ấn Độ nó còn có đâu 40k/tháng.
lethanhz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@John Chris Xài Youtube Premium thì xài luôn Youtube music, chứ mình nghĩ ít ai chỉ xài Youtube music vì giá không chênh nhiều
Với cái Youtube music vẫn còn nhiều nhược điểm
vanly89
ĐẠI BÀNG
3 năm
tài khoản chứ không phải khoảng nhe sếp
Hợp tác gpu với amd nữa thì ngon 😆)
vunh94
CAO CẤP
3 năm
khổ mấy ông quá, time lo làm việc còn ko đủ, time đâu mà nghe vs chả nhạc @@
Nghe nhạc lên Youtube nghe muốn điếc tai luôn! Hầu như không có bài nào không có trên Youtube cả
Sao phải bỏ tiền ra mua nhạc để nghe?
Thời gian còn lại để làm việc khác nữa...
@MrNamN Đâu phải bài nào cũng có bác, chất lượng cũng thập cẩm hơn, chưa kể người ta thích spotify là vì thuật toán gợi ý nhạc của nó quá tốt
@MrNamN Nhạc trên Youtube khác mà nhạc ở Youtube Music khác nhau nhé bác. Nếu dùng Youtube Music nghe nhạc thì nó sẽ là 1 ứng dụng nghe nhạc - stream nhạc thực thụ chứ không như bác nghe nhạc ở youtube như bình thường nữa.
@MrNamN ai cũng như bác thì các dịch vụ sạt nghiệp, nên công nghiệp âm nhạc lụi tàn cả, cái gì cũng có cái giá của nó nhé
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@MrNamN Chính là vì thời gian còn lại để làm việc khác nên người ta mới dùng dịch vụ chuyên nghe nhạc (hoặc youtube music) chứ ko phải là youtube.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
3 năm
Spotify ko đăng ký gói thành viên qua Play Store đc, với mình lại là điểm hơi bất tiện 😔
@TaKaMuRo Ko muốn bị mất 30%
@TaKaMuRo bạn thanh toán qua Momo 1 năm có 590k, làm gì mà bất tiện
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
3 năm
@BlackCat_94 Mấy hình thức đó mình ko đc tài trợ 😔
Cạnh tranh
tuzebra
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy là phải thêm vào đăng nhập bằng Apple nữa rồi, ko thôi lại phạm quy appstore, rõ khổ 😂
@tuzebra Có một thời gian r bạn 😃
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Cạnh tranh khốc liệt, nhưng mình thấy nghe app này nó cứ bé bé ý
@Pi_Network Nó to vãi bác ạ, số lượng nhạc của nó mình xài thử không thua gì spotify đâu, về nhạc Việt là nhiều hơn đó.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
3 năm
@Pi_Network Ý bạn "app này" là Spotify à? Vì thấy bạn alakazam hình như đg hiểu "app này" là Youtube Music
Với nghe bé bé là về tên tuổi hay âm lượng? :|
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@TaKaMuRo Vâng, mình đang nói spotify đó
doraewmon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pi_Network Do bạn ko tắt cái đồng bộ hóa âm lượng nên âm thanh nó bé đúng rồi. Tắt cái đó, mở lại nhạc, khác liền.
Khả năng lớn spotify sẽ đuối do youtube music và apple music có hệ sinh thái sp đi kèm
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@Osmopure Nếu thế thì chắc Netflix sẽ đuối so với Apple TV? Tôi xài Spotify thấy ngon lành hơn youtube music nhiều.
@finnfinns Vấn đề là cạnh tranh tổng thể chứ k phải riêng mảng core. Về lâu dài các đối thủ cạnh tranh sẽ tiệm cận độ ngon lành ở màng core với spotify hay netflix
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@Osmopure Lâu dài cũng như ngày xưa Microsoft có OS cho PC mà OS cho điện thoại thì chết đó. Hoặc Bing của MS sao mãi ko so nổi với GG vậy?
@finnfinns Apple, google vs spotify, netflix khác với Ms vs Gôgle bạn nhé
ceo_gp
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng có thể chủ đề không hấp dẫn lắm, nên để thu hút người đọc, bạn í đã "cố tình 1 cách cố ý" viết sai chính tả chữ "tài khoản"...
lethanhz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ceogiaphu Được chửi mà lòng vui 😁 thêm tương tác
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
😀

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế