Sprint phát hành phiên bản cập nhật WebOS 1.3.5
viethung93
11 nămBình luận: 10
Ngày hôm nay Sprint vừa cho phát hành bản ROM cập nhật mới nhất dành cho hệ điều hành WebOS: 1.3.5. Mặc dù chưa có thông tin chính thức từ trang web của Palm nhưng những chiếc Palm của Sprint đã nhận được bản cập nhật OTA (over-the-air) này.

WebOS 1.3.5 có kích thước 13MB. Đây là một cập nhật tương đối nhỏ xét về tính năng. Phiên bản 1.3.5 này sẽ xóa bỏ đi giới hạn về bộ nhớ dành cho ứng dụng (Application Storage) cũng như cho phép tải đồng thời nhiều ứng dụng từ App Catalog chứ không giới hạn như trước, cải thiện tốc độ và đem lại cho Pre và Pixi thời gian sử dụng lâu hơn (tiết kiệm pin hơn) ở các khu vực phủ sóng kém và xử lí một số lỗi liên quan đến tính năng MMS.

Một trong những vấn đề mà phiên bản 1.3.5 này KHÔNG cập nhật là vấn đề tương thích với iTunes. Nguồn tin cho biết bản cập nhật 1.3.5 không bao gồm tính năng đồng bộ hóa (Sync) với iTunes. Vào thời điểm này có vẻ như Palm đã ngừng cuộc chơi mèo vờn chuột với Apple.

Các bạn có thể tham khảo danh sách những thay đổi chi tiết của WebOS 1.3.5 tại link sau.

lauca
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiên bản 1.3.5 này sẽ xóa bỏ đi giới hạn về bộ nhớ dành cho ứng dụng (Application Storage)
Đúng cái mình mong đợi 😃
greenhope
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi thêm vài tháng nữa sẽ có firmware cho phép truy cập trực tiếp vào phần cứng như OpenGL ES 2.0 để chạy game 3D luôn (hiện thời chỉ mới có firmware bản thử nghiệm phát hành nội bộ thôi).
Cũng chưa có nhiều ứng dụng mà, cải tiển này hiện nay là chưa có tác dụng nhiều. Hình như chưa có phần mềm nào > 5M thì phải
sắp tới CES không biết anh bạn Palm có tung ra palm mới không ? hi vọng là palm đang tự làm cho mình trình sync riêng cho mình
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
thật sự hdh đẹp nhiều chát năng nhưng ham hố nhiều quá đâm ra phần cứng ko theo kịp phần mền 😔 đã vậy CDMA rào cản lớn nhất.
ôi... 1 thuở yêu người
leo0-0
ĐẠI BÀNG
11 năm
CDMA là rào cản gì ? ở đâu ? mỗi công nghệ có ưu thế riêng CDMA vẫn sống khỏe sống tốt ở Mỹ đó thôi
Có biết cấu hình thực sự của palm pre đâu bạn nhỉ
bingoo511
TÍCH CỰC
11 năm
tuy chưa có Pre nhưng vẫn mừng cho ai dùng Pre 😁... luôn luôn mong Palm ngày càng phát triển để anh em được nhờ
đang chờ ngóng Palm Pre GSM mà không biết bao giờ mới có đây.Việt Nam có Palm Pre GSM chưa mấy bạn?
có thì có rùi, nhưng theo mình thì chỉ là cái đt nên không có gì nhìu để ngóng bạn ạ. dù gì chính bản thân palm tự bó hẹp mình trong thị trường nội địa. theo mình thì có ngóng thì nó đã ngó sang thị trường mình đâu, có thì xài thui 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019