SRS-XB41- 3* cho chất lượng.

does_it_come
6/3/2020 2:48Phản hồi: 2
SRS-XB41- 3* cho chất lượng.

Mới thừa tiền mua XB41 về trải nghiệm, xem đánh giá toàn 4-5*. Hài, chả có nhẽ toàn tai voi nghe nhạc. Với trải nghiệm của mình thì phải chiếu cố cho lên 3*.

Vẫn biết là dòng xtra bass nhưng chuyển sang standard mode cũng không vớt vát lại được bao nhiêu. Ở mức âm lượng nhỏ (nghe kiểu thanh tao nhẹ nhàng ) thì có thể nói là chất âm ở mức tốt nhất (3.5*). Tuy nhiên muốn nó sôi động máu lửa hơn với max volume (tất cả các mode)thì đều nghe như sờ ít, không thể lên nổi các bạn ạ. Gọi là phê không tới.

Công bằng mà nói nghe bằng XZ2 với dynamic vibration trên tay và hướng loa cân bằng phía trước mặt còn cho mình cảm giác phiêu hơn, vì có sự trong trẻo của tiếng nhạc, ko bass nhưng có xung lực mạnh cảm nhận từ tay cầm máy.

Cảm giác phê không tới rất khó tả. Khi bạn mở loa chuẩn thường khi bạn muốn phê hơn thì sẽ tăng volume, càng tăng càng phê, càng muốn lên nóc nhà . Nhưng với XB41 thì ko có cảm giác đó được. Bạn tăng volume lên 40% thì bắt đầu muốn trèo lên cột nhà, nhưng tiếp tục lên 60% thì lại chùn lại, tăng max thì lại muốn trèo cmn xuống ngay và luôn. Đó là trải nghiệm cực tệ của tín đồ âm nhạc.

Ít nhất với XZ2 mình ko có trải nghiệm đó, max volume là max phê =))

Sony hãy vào mà lắng nghe nhé, nghe mới tiến bộ lên được. Loa công suất lớn để làm gì khi càng tăng volume lại càng làm tụt mood của người nghe như vậy?

Nói về dải tần số, chủ yếu đáp ứng tốt âm trầm, dải âm trung và treb vứt hết. Vì vậy không có độ bổng và trong trẻo lẫn trong tiếng trầm của bass được.

Xem quảng cáo cả bằng tiếng Anh và tiếng em, cả đọc comment lẫn video trải nghiệm mà thực tế tới lượt mình thì nó như vậy =)). Chả có nhẽ đẳng cấp nghe nhạc của mình nó ở một tầm khác cmn biệt so với phần còn lại của thế giới ?=))

Khuyên chân thành các anh em chưa có và vẫn đang muốn sở hữu XB41 thì hãy stop trước khi ân hận nhé. Có lẽ nên thử JBL hoặc ăn chơi hơn tí thử B&O xem. Chắc giờ phải nói không với loa bờ lu tút rồi. Đúng là muốn chắc chắn không thất vọng thì chỉ có cách là không tin và hy vọng gì cả =))
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

does_it_come
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin đính chính lại là cho Xb41 lên 4 * nhé 😊. Không biết do lỗi app Music center hay lỗi máy XZ2 mà giờ mới phát hiện ra cái equalizer chưa bao giờ applied qua loa. Hôm nay tự nhiên nghịch sao thấy nó applied cái nghe đỡ hơn hẳn. Bass đánh vừa đủ hơn có kèm treble khá rõ, nói chung là nghe được so với mức giá này 😄
Cứ harman kardon Onyx 6 mà táng, ko phải vác đi lại thì Play & Go. Đẳng cấp trong tầm giá luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019