SSD lắp vào laptop lúc nhận lúc không.

hoangtrungduc92
13/4/2015 16:0Phản hồi: 17
Tình hình là mình vừa mới mua ổ SSD kingston nhưng gặp phải vấn đề là ổ lúc nhận lúc không. không biết là do máy mình hay do ổ vì lúc dùng hdd không xảy ra tình trạng trên. Ai biết chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban coi có gắn chặt vô máy chưa, vì ssd nó mỏng hơn hdd nên có khi gắn vô nó bị lỏng, như mình gắn vô máy phải chèn thêm 1 miếng mút mỏng thì nó mới khít dc.
à, mình thấy có một miếng nhựa chèn theo ssd. để mình thử. cảm ơn bạn
rkitvn
TÍCH CỰC
9 năm
miếng nhựa chỉ là kê 7mm và 9mm ko liên quan j ...1 là bạn mượn 1 cây ssd khác thử ( gần mình thì qua cho mượn ..đc thì mua ủng hộ http://lagihitech.vn ) ...ko thì gắn lại hdd chạy 1 time xem sao

LagiHitech Chuyên thiết bị nhớ Ssd, Ram, Sản phẩm Công nghệ

Bạn Muốn Nâng Cấp Ổ Cứng SSD, RAM Laptop Cho Máy Tính? Đến Ngay Lagihitech Để Có Giá Tốt Nhất ✅ Sản Phẩm ✅ Giao Hàng Miễn Phí TQ.
lagihitech.vn
Mình phát hiện ra là tắt máy bật lên thì ko sao. Nhưng cứ restart kiểu gì cũng bị. Ko hiểu
Hdd thì ko vấn đề gì cả
shenlong2210
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có phải bác gắn qua cái bay của CD-ROOM, một số loại có cái gạt, bác thử kiếm xung quanh cái bay đó xem nhé. Đôi khi bác sẽ bị lỗi không restart được máy nữa.
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
8 năm
hỏi ngu tí nha bác: thế sao k dùng hẳn hdd luôn cho tiện
shenlong2210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tunamcthew Ổ SSD có tốc độ đọc ghi cao gấp mấy lần HDD truyền thống, nên gắn vào Windows khởi động rất nhanh, tốc độ copy file cũng rất nhanh. Nếu bác làm việc trên môi trường liên quan đến truy xuất ổ cứng nhiều sẽ thấy rõ hiệu quả của nó! Đầu tư SSD đáng đồng tiền đó bác!
cảm ơn các bạn, mình đã tìm ra đc lỗi. Là do trong bios có phần mật khẩu ổ cứng đang bật, tắt đi lại khởi động lại bình thường rồi
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng laptop Dell e6320 SSD ADATA cũng bị như bạn. Lắp HHD thì dùng bình thường còn lắp SSD vào thì lúc nhận lúc không. Đang dùng bình thường thì không sao, tắt máy hay restart là phải cầu trời cho nó đừng giở chứng 😔
Bạn có thể chụp ảnh cái chỗ tắt post lên được không?

@denhun
Mình cũng bị lỗi này laptop của mình là dell latitude 6420
Ai biết chỉ giúp mình với ạ
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Do SSD lỗi đó bạn. Mình đem gửi bảo hành đổi lấy ổ mới rồi.

Mọi người ơi giúp e với lúc tối e cài lại win 10 rồi chạy OK hết rồi, nhưng đến sáng nó lại lỗi lúc đầu là lỗi win sau đó là ko nhận ổ cứng lun. Ồ cứng thao ra lắp vào chạy đc xí cãi lỗi win sau đó là ko nhận ổ cứng lại ko biết nó bị lỗi gì ạ.
123kapha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocdung8991 Bạn hãy tháo ổ cứng ra test bad ổ cứng xem sao?
khả năng là cable, thay đúng cable xịn là hết, và cắm chặt
Ổ ssd mình vừa hết bảo hành thì nó bị như chủ thớt. Ai biết tại sao k giúp mình với. Ra quán ngta bảo mua ổ khác 😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019