SSD nên mua ở đâu uy tín?
topolrs12m
3 nămBình luận: 26
Mình muốn nâng cấp cái ổ cứng nên đã tham khảo và chọn được con này:
Ổ cứng SSD Intel 180GB 2.5" SSDSC2BW180H6 (535)
Mọi người ai biết ở đâu bán con này uy tín cho mình thông tin với, ưu tiên Đà Nẵng và TP. HCM nhé!
(Xem review Phong Vũ cũng hơi ngại nên cần được sự tư vấn của mọi người)
Cảm ơn mọi người!
26 bình luận
Tags:windows
SSD lo chi bạn cứ súc chỗ nào rẻ, kiểm tra được là súc thôi, còn cầu toàn chút thì mua con nào nguyên bao bì bh SSD thường >3 năm.
topolrs12m
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ĐăngChungIT Chỗ mình gần như không có cửa hàng nào để mua trực tiếp được. Memoryzon không có con intel 535 chứ không mình mua luôn rồi 😔 Cần lắm một nơi uy tín 😃
@topolrs12m SSD thường ít bị lỗi, bạn muốn mua online cũng chẳng sao. quan trọng là bảo hành với giá cả... Mình mới mua 1 con SSD 256GB sata3 cũ 😃 với giá 900k (mới thì trên 1tr2 thì phải) tại laptop88 bảo hành 3 năm. Ngoài ra ra bạn cũng nên tham khảo một số cửa hàng khác trên mạng ấy, kiếm cái trang nào lớn và nhiều cửa hàng sẽ đảm bảo về bảo hành sau này hơn.
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
@topolrs12m SSD có hàng giả ba ơi, mua mà ko uy tính thì xác định nha
topolrs12m
ĐẠI BÀNG
3 năm
thế nên mua caddy bay hãng nào hả các bác???
@topolrs12m hãng nào cũng được miễn sao bỏ vào máy được là OK
Mua caddy bay theo máy thì nhìn nó đồng bộ hơn thôi:rolleyes:
topolrs12m
ĐẠI BÀNG
3 năm
@max-20091 có loại caddy bay theo máy nữa sao ta :eek:
Lên memoryzone.com.vn nhé
Mà intel 535 từ thời nào rồi sao còn mua. Ssd thì samsung là nhất rồi
topolrs12m
ĐẠI BÀNG
3 năm
@satthuvip777 theo tham khảo nên chọn mlc nand flash thay vì tlc bác à
Mà nhân tiện cho hỏi nếu lắp cái caddy bay và dùng dvd box thì cái mặt nhựa của ổ dvd cũ thì dùng cho thằng caddy bay hay cho thằng dvd box nhỉ.
@topolrs12m Mlc với tlc khác gì nhau về độ bền. Bác cho nó hoạt động 24/7 read/write liên tục vài tháng may ra thấy khác biệt nhé
Dvd box nó có mặt nhựa riêng rồi bác. Bác cứ tháo ra lắp vào bay cho nó đẹp. Mà chả cần cũng dc mỗi tội hơi xấu tí 😃
tandoanh.vn nhé bên đó đại lí kinh doanh linh kiện máy tính chính hãng luôn, nên giá cực rẻ và tốt
Tiki, memoryzone là 2 nơi mình thường mua 😁
@dinhdobathi Em mua 4 lần ssd tiki mà 3 lần nó đưa hàng đểu phải đổi lại. Thế là từ đó chỉ mua ở memoryzone dù đắt hơn tí 😃
@satthuvip777 Bạn coi kĩ có phải tiki trading hông? Tại mình toàn mua tiki giao hàng 2 tiếng, mà chỉ mua của tiki trading cho ngon
@dinhdobathi Hàng của tiki trading nó có bóc trước hay để nguyên thế ng đẹp?
@cosmos47 mình mua là nguyên seal nhóe
topolrs12m
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua ở saiback được không các bác. giá ở tân doanh cao nhất, tới memoryzone. rẻ nhất là saiback.
@topolrs12m Mua con nào chưa bạn ?
abc_8989
TÍCH CỰC
3 năm
tiki trading hoặc dnt shop, độ bền theo giá tiền, ham rẻ thì tốc độ kém hoặc ko bền
Nghĩ sao mà đia mua con này? Tìm hiểu lại đi b , tôi đề nghị 250GB 860 evo, vả chết 1 nốt.
Đúng là MLC hơn TLC nhưng b tìm hiểu chưa tới. 860 EVO available mọi nơi.

mua dòng Enterprie mà dùng thì khỏi bàn bạn. chỉ mỗi tội là giá nó cao thôi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019