Stealth ra mắt máy tính nhỏ gọn LPC-125LPFM, hoạt động không gây ồn

Duy Luân
2/11/2011 22:36Phản hồi: 66
Stealth ra mắt máy tính nhỏ gọn LPC-125LPFM, hoạt động không gây ồn
[TAG]Stealth[/TAG], một hãng chuyên sản xuất linh kiện và máy tính nhỏ gọn ([TAG]mini-PC[/TAG]) của Hoa Kì, đã chính thức giới thiệu mẫu máy mới với mã hiệu LPC-125LPFM. Chiếc máy này có kích thước chỉ là 4,6 x 6,1 x 2,0 với trọng lượng 0,54kg, một kích thước rất nhỏ gọn. Đây cũng là chiếc máy nhỏ nhất mà Stealth từng sản xuất. Stealth nói rằng máy hoạt động rất yên tĩnh nhờ sử dụng vi xử lí hai nhân [TAG]Intel Atom[/TAG] D525 xung nhịp 1.8GHz, bộ nhớ đệm L2 1M, do đó không cần đến quạt. Ổ đĩa [TAG]SSD[/TAG] cũng không gây ồn vì không phải quay các thành phần vật lí. LPC-125LPFM được thiết kế để tích hợp vào trong các phương tiện vận chuyển cũng như cho nhu cầu điện toán di động. Các phòng học, cơ quan có kích thước hạn chế cũng có thể nghĩ tới LPC-125LPFM như một giải pháp tiết kiệm không gian. Chỉ cần tìm một nguồn điện và máy đã có thể hoạt động.

Trên máy có hầu hết cá cổng kết nối thông dụng như Gigabit LAN, 3 cổng USB, 1 khe ExpressCard, cổng ra vào âm thanh, 2 cổng PS/2, 2 cổng Serial và cổng xuất hình VGA. Bên trong máy có một card Mini-PCIe hỗ trợ tối đa 4GB RAM DDR3. Stealth bán kèm theo máy một ổ SSD 55GB để chịu đựng va chạm, sốc và có thể hoạt động được ở nhiệt độ từ -10ºC đến 45ºC. Người dùng có thể tùy chọn cài sẵn Windows 7/Windows XP hoặc Linux cho máy. LPC-125LPFM đã bắt đầu được bán ra và có giá 895 USD.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhỏ quá. Chíp atom làm ăn thế nào nhỉ.
xấu wá.nhìn như đế ép dép ngày xưa,sao ko làm tinh tế như của táo nhỷ,nản:banghead:
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
iFan ở đâu cũng sướng dc nhỉ :S
Apple có làm dòng sp này ko mà so sánh tinh tế với chả ko tinh tế. thật ko hiểu nổi....
Đây bố ạ, bố đã dốt rồi bố lại còn chơi chữ.
http://www.apple.com/macmini/
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Trời, ko biết cái Mac mini hả pa?!
mandepchai
ĐẠI BÀNG
12 năm
một số người cứ thấy ai khen sản phẩm của Apple là gọi người đó là IFan, ifan. Làm như mình giỏi và khác biệt lắm vậy. Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm. :adolf:
thứ nhất ko phải ifan mà là anti ifan
thứ hai là cái ổ cpu nhỏ gọn của apple cũng đủ để thay thế được cái này
mà thjêt kế thì chắc bác cũng hiểu kái nào hơn kái nào
em thi nói theo suy nghĩ thui,bác chém nhẹ chút,e không xài iphone hay imac,ipad gì cả,từ khi chia tay 3gs e chơi ăn roi sướng hơn ios,đừng nói e ifan,e nghe điều đó e cảm thấy nhụt lắm bác à
nếu e nói hông đúng thì bác cứ việc chỉ bảo,đừng ném gạch em,đau đấy@@
Giá thành quá đắt, Với giá tiền ấy có thể lắp 1 bộ key + màn cực ngon rồi !
máy nhỏ quá ! cái ip4 để trên đó . Nhìn cái ip4 càng đẹp :p
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời ơi fan táo vô đây nửa. Sợ.
Tối đa 4gb thì chưa đủ để lựa , định làm để độ ...
Mua cái này về không biết nên dùng vào việc gì nữa
Có dành cho cậu đâu mà cậu phải nghĩ.
kijinobita
ĐẠI BÀNG
12 năm
các ifan đọc chỗ này đi "LPC-125LPFM được thiết kế để tích hợp vào trong các phương tiện vận chuyển cũng như cho nhu cầu điện toán di động. Các phòng học, cơ quan có kích thước hạn chế cũng có thể nghĩ tới LPC-125LPFM như một giải pháp tiết kiệm không gian. Chỉ cần tìm một nguồn điện và máy đã có thể hoạt động. " 😁 . lúc nào cũng thiết kế theo apple , tinh tế như apple , để apple đưa lên thớt à 😃
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang thắc mắc là với cái giá như trên mình mua đc 1 cái laptop tầm trung dùng cho media thôi cũng đc mà,
còn độ cho xe thì tiện thật nhưng lúc này những chức năng của cổng LAN xem ra ko còn tác dụng, và phải đầu tư thêm 1 cái LCD nữa.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn gọn thế, lại còn quảng cáo cho AP nữa chứ😃
thiết kế hơi thô
Bác đặt cái bàn tay của bác lên cho dễ tưởng tượng , đặt cái IP vào là lùm xùm cãi nhau ngay
Mình thấy tội nghiệp cho bạn nào phát biểu câu "tinh tế như táo"
Chắc ở nhà bạn ấy ăn cơm cũng làm bằng thìa do apple làm 😃
895$ mua cái mac mini không sướng hơn à
Chắc máy trên giống mấy dòng máy kiểu này http://www.ieiworld.com/product_groups/industrial/detail_list.aspx?gid=09049552811981014603&cid=08145412654114031772

http://www.advantech.com/products/search.aspx?keyword=ark
Mấy dòng máy kiểu này có từ 4,5 năm nay rồi còn đâu...
brianhoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này dùng cho các lab là ok nhất, Cty mình mới nhập về 3 cái model ARK-3360F kiểu như thế này nhưng của hãng Advantech. Dùng để lấy dữ liệu, đặt nó ngoài đường trông một cái tủ nhỏ vậy con này chạy trâu bò lắm 24/24 năm này qua tháng nọ =)).
Nhìn vô cái giá là thấy nản. Gần 20 chai cho sự yên tĩnh.
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Máy tiền sử à, VGA bó tay
không xài APU của AMD vừa mát vừa độ họa mạnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019