Sử dụng nước lau sàn nào hiệu quả và an toàn: cho robot lau nhà

Quang Vacuum
9/7/2020 15:45Phản hồi: 10
Sử dụng nước lau sàn nào hiệu quả và an toàn: cho robot lau nhà
Giá trị của một chiếc robot lau nhà là không hề nhỏ, nếu bạn không cẩn trọng trong cách sử dụng có thể gây ra hỏng hóc cho robot và còn làm giảm tuổi thọ của robot trong căn nhà của bạn. Những nhà sản xuất robot luôn khuyến cáo người sử dụng không nên sử dụng những sản phẩm nước lau sàn vì những sản phẩm nước lau sàn ngoài thị trường đều có chứa những hóa chất không tốt cho robot. Một số nhà sản xuất có cung cấp kèm theo dung dịch lau riêng cho rô bốt. Vậy nên hay không sử dụng nước lau sàn cho robot hút bụi lau nhà, các bạn cùng chuyên gia của robothutbui.vn phân tích chi tiết nhé.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình trước đây chỉ xài nước lọc để châm vào khay nước. Dùng cỡ hơn 1 năm khay nước có hiện tượng tắc, nước ko bơm ra đc (lúc đc lúc không). Nhưng từ khi dùng kèm chai nước lau của evovacs một thgian thì không thấy bị nữa. Nên cũng đoán là nước lau của hãng cũng có thành phần giúp chống đóng cặn nữa. Rất nên dùng
Mấy robot kiêm chức năng lau nhà thì nên dùng vs nước đóng chai chứ đừng dùng nc máy sẽ gây vôi, cặn tắc trong ống bơm, nên dùng nước bán theo máy, hơi đắt chút nhưng bao dùng cả năm chả hư hỏng gì😃
Nước máy ở nhà mình rất dơ, hứng để vào xô 1 thời gian là thấy lắng 1 lớp nên ko dám châm cho robot vì thế nào cũng tắc vòi. Tôi toàn dùng nước lọc
@ted phobe Cho mình hỏi nước máy đóng cặn thế nhà bác có sử dụng hệ thống lọc nước gì không? Mình sắp về quê cũng chuẩn bị sẵn cho trường hợp nước ở quê không đủ sạch.
trước khi có thể mua nước lau nhà chuyên dụng và sau này là nước lau kính gift thì mình cũng dùng dung dịch lau nhà loại đậm đặc mà hãng khuyên không nên dùng. Nhưng mìnhh bỏ vào trong cái khay nước trên robot và đã lắc cho nó tan ra. Robot hồi đó là cơ bản nên nó không có hệ thống bơm phức tạp vào trong
vandongvt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@cuhiep Anh đang sài lau kính gift hả?e đang nghĩ dùng muối máy rửa chén.
Mình dùng H2SO4 đậm đặc
Lau bằng RO hoặc nước chuyên dụng.
Trước e mua con ecovac nội địa của bác Quang này. Bh ko dùng dc app. Chán
Im lặng đi
Viên lau sàn khí C02 là giải pháp tối ưu cho mấy chú robot này
Mình xài hơn 1 năm nay, chỉ châm nước lọc (nước vòi qua đầu lọc) thấy cũng ổn, ko vấn đề gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019