Sử dụng SloPro tạo hiệu ứng 1000 khung hình/giây cho iPhone

sonlazio
8/10/2013 10:7Phản hồi: 44
Sử dụng SloPro tạo hiệu ứng 1000 khung hình/giây cho iPhone
iPhone_5s_trang-16 copy.jpg

Trên iPhone 5s có một chức năng rất vui là SloMo ghi lại các hình ảnh ở 120 khung hình/giây (fps) và phát lại với tốc độ bình thường là 30 khung hình, như vậy các cảnh vật mà bạn thấy sẽ chậm hơn 4 lần. Các đời iPhone/iPad trước không có và để khắc phục thì bạn có thể dùng SloPro, phần mềm miễn phí trên AppStore cho phép ghi hình cao hơn chất lượng gốc của Apple đồng thời "bùa" thêm các khung hình để tạo hiệu ứng 500 hoặc 1000 fps. Tất nhiên, hiệu ứng bổ sung sẽ không thực và tốt bằng quay khung hình thực nhưng nó cũng dư sức cho chúng ta chia sẻ.

SloPro có 3 chế độ dựng hình, chế độ Optical Flow phù hợp với những máy mới như iPhone 5, iPhone 5s, chế độ Frame Blend cho những máy cũ hơn và Ghost tạo hiệu ứng bóng ma. Nó có thể chỉnh video của chúng ta chậm hơn 4 lần so với thực tế hoặc tăng tốc độ lên gấp đôi. Ngoài ra, SloPro có 2 chế độ mạnh mẽ hơn là 500 và 1000fps nhưng khi này chất lượng chắc chắn sẽ không tốt bằng các chế độ trên.

Phiên bản miễn phí không cho bạn xuất file quay được bằng phần mềm ra gallery mà chỉ cho tải lên YouTube (bị giảm chất lượng) và sẽ bị đóng dấu. Nếu muốn khắc phục thì bạn phải mua bản Pro có giá 3,99$.

Đây là video mình quay bằng SloMo
Và sau đó là chỉnh lại 500fps​
Quay gốc ở 120fps trên iPhone 5s​
Và độ lại bằng 1000fps​
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này vui nè... bác cuhiep tung cước nhưng ko che hạ bộ.. "lộ hàng" dễ bị đối thủ hốt lắm.. hihihi

Anbely
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này rất hay, có thể tạo ra những thước film rất độc đáo và vui nhộn....let's gooooooooooo😁
phantnang
TÍCH CỰC
11 năm
Sao không thử cái nào nhanh và độ chi tiêt cao hơn như : toé nước, vỡ kính để thấy sự khác biệt không nhỉ?
@phantnang Quay mấy cái nhanh nhanh dễ bị nhoè, mấy cái chuyển động chậm thì còn được.
@phantnang Cái đó ko làm nổi bạn ơi😆 mấy cái đó cần 1000fps thật sự, vẽ thêm ko có ra😃
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phantnang Cái này là làm slow motion xạo thôi, đoạn video giả lập slow motion bị blur hết trơn, lúc nào tóe nước, vỡ kính thì đảm bảo là blur tùm lum ko thấy rõ được gì 😃
@saobang3886 Dù gì cái này cũng là phầm mềm sao mà làm dc mấy cái chuên dụng dc bác
minhphammr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Ủa bác, có nhầm lẫn gì ở đây không. Nếu muốn có hình ảnh quay chậm thì ban đầu người ta sẽ quay với tốc độ cao, rồi sau đó người ta sẽ chiếu lại với tốc độ 30fps. Như vậy mới ra chiếu chậm đc chứ =.=.
Phần mềm này mình đã dùng thử nhưng một số đoạn video nó bị nhòe hình khi chiếu tốc độ khung hình cao
Haha cái này zui nè.
kia là trụ sở của tinh tế mình ạ :p
....xem vui phết...😃 ..thấy bác có năng khiếu đấy nhỉ...hơ..hơ....!
;)

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
Haizzz ....Lại buồn 😔
vậy nó tự tạo hiệu ứng , thêm ảnh hả mọi người , vui nha.
Có phần mềm giả lập quay chậm nào cho android ko mọi e nhỉ 😔
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng bản cho android vậy, giá mà appstore open cho mọi os
Quay gốc ở 120fps trên iPhone 5s và Và độ lại bằng 1000fps ! Em chỉ để ý 6 em Di Dộng hơi bị vip ^^
Hay nhỉ độ lại mà thiếu khung hình độ lại chắc là giống kiểu làm chậm lại thôi chứ thực chất nó vẫn là 120 khung hình
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc Ờ đúng đó. Tất nhiên là vẫn có những thuật toán nâng cao chất lượng.
Phải mất tiền để có một bản ngon ah, tiếc là ko phải Free
ANH EM ƠI, MÁY NÀO JB THÌ HAKK ĐC NHÉ, KO MẤT 3$ ĐỂ MUA ĐÂU, ANH EM CÀI *IAPFREE* Ở TRONG CYDIA NHÉ!
Bác cu hiệp nhìn bệnh thật đó =))

Nói vui thôi. Cho gái xem ảnh bác Hiệp đứa nào cũng khen xấu mà tự tin
Lúc tấn công, a Hiệp đã sơ hở bi rồi
hay quá nhỉ? ko biết Android có ứng dụng này ko ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019