Sự lem nhem xe Tesla

cuhiep
15/1/2022 3:29Phản hồi: 231
Sự lem nhem xe Tesla
Xin chia sẻ với anh em sự lem nhem của chiếc xe Tesla giá 140 ngàn Mỹ Kim (giá bên Mỹ). Ở mức giá này thì nó xếp vào xe rất đắt tiền rồi nên sự lem nhem của chiếc Tesla Model S Plaid này là khó chấp nhận được. Mình từng đi Model 3, từng xem nhiều xe Tesla ở các showroom của họ trước đây… nhưng giờ thấy chiếc xe đắt tiền bậc nhất và mới nhất của họ cũng thấy là họ vẫn chưa quan tâm đến sự hoàn thiện của sản phẩm, sự tinh xảo trong sản xuất… đó cũng có thể hiểu lý do vì sao mà họ có thể làm rất nhanh, rất nhiều xe trong thời gian ngắn..

Hiện Tesla vẫn có nhiều lợi thế hơn so với các hãng xe khác về xe điện nên họ chưa cần phải quan tâm đến điều này. Còn sớm muộn gì thì người dùng cũng sẽ đòi hỏi nhiều hơn. Người trẻ cũng lớn lên cũng nhận thấy được một sản phẩm đắt tiền thì cần phải được sản xuất, được chế tác kỹ hơn, chỉnh chu hơn.

Cửa sau khi đóng vào thì các phần giữa cánh cửa và thân xe đúng ra phải liền lạc thì lệch nhau cả cm.

Bên ngoài cũng lệch rất nhiều

Khe giữa hai thành phần khác nhau khi để gần nhau không đèu, nhìn tức mắt

Đèn hậu rất nham nhở, lem nhem,

Góc khác của đèn sau

Chốt cửa sau trên cánh nhìn rất chán. Cái này chuyển vào trong, ngược lại với thân xe là xong.
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ bảo nó xấu và độ hoàn thiện không tốt như Vinfast thì lại bị bảo là Vinno
@Tomorrowland1 Chắc phải nghiên cứu từ động cơ hơi nước để có đc công nghệ lõi nhể 😃... có tiền thì đi mua, nghiên cứu để 100 năm nữa mới sản xuất à.
gọi là Tự Nhục thì lại tự ái 😃
@vuquan2008 tìm có con xe nào 500tr mà ko lòi nhựa hộ cái. alo alo.. phát biểu câu, biết tư duy so sánh kém rồi 😃
đằng này hãng T kia có rẻ đéo đâu 😃
Kalle
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khoa-ckd Nó là của bmw đó cha nội
Solova
ĐẠI BÀNG
2 năm
@firework1805 không Vinno thì là gì,tuổi tác gì mà mang ra so 😂
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc để ngoài trời nắng nó nở ra là khít chăng?😃
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phức Hợp Ỏ chưa mà biết 🤣
@Namnguyen155 Đừng có bụng mình suy bụng người, mình đây không biết không chém nhé.
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phức Hợp Chạy đc chiếc gì mà gáy 🤣🤣
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phức Hợp Thế iphone nó hàng gì 🤣🤣
badboyasd
TÍCH CỰC
2 năm
Chuẩn mỹ rồi, làm cái gì cũng thô, không biết động cơ thế nào
@max-20091 rồi biết rồi, vậy thì xài đi. Dân iPhone có nói gì đâu mà sao bên Android cứ thích giải thích với so sánh thế nhỉ
Cười vô mặt
@deadknight_1412 Đọc cho khai sáng đầu óc bạn ạ chứ ko bị chúng nó làm ng* muội mất, nhiều khi cả quyền riêng tư của bạn bị nó lấy lúc nào ko hay =))
https://www.theverge.com/22684730/students-file-folder-directory-structure-education-gen-z
@n.a.v.i.p Giờ mới biết cu hiệp bài Tesla. Nếu vậy thì khó mà công tâm
Tại trời nóng nên nó bị cong vênh xíu thôi mà.
Cười vô mặt
Mà bảo nhiều chi tiết như Uaz thì lại bảo là Ngano
gking123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Với 1 chiếc xe to, sai lệch cơ khí như vậy hoàn toàn bình thường. nó không thể tinh xảo như điện thoại được.
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
@gking123 =)) nhảm lol ghê. Cãi cùn ko lại đổi chủ đề à bạn? Đang bảo nó hoàn thiện kém ông cãi, nói một hồi quay qua ko có tiền mua thì ko chê? =))
Mà tôi nói này, chỉ mình ông mới không có tiền mua thôi. Tôi ở Canada, chẳng qua là tôi ko thích xe điện, chứ tôi thích thì tôi ra dealer ký phát mỗi tháng trả 500 đô là có xe chạy. Chẳng phải như mấy thằng suốt ngày ảo tưởng rồi thần thánh tesla này nọ như ông.
gking123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bita95 Đu càng sang đó lâu chưa bạn.
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
@gking123 Đầu óc ngu đần thế 😆) cãi ko lại bảo đu càng, chứ làm gì còn biết sủa gì. Thôi dừng đc rồi. Tư duy hư não như này thì ko ai thèm tranh luận 😃)
vn2210
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gking123 Chụp cái xe của mày lên đây, cái hình này là xe của người ta. Đừng vơ vào rồi nói mình có oto, hài lắm
https://tinhte.vn/thread/vms-2017-lexus-ls-500h-2018-tuyet-dep-cong-nghe-multi-stage-hybrid.2714969/
giờ lên bài chê, sau đó sẽ có bài hạ gục đối thủ trên sân nhà, xưng bá thiên hạ rồi dừng sản xuất xe điện chuyển qua làm tàu vũ trụ.
@HungNguyen94 Mời ông lên phường uống trà nhé. Ai cho ông tiết lộ kế hoạch như vậy.
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@HungNguyen94 Đây là chiêu giả vờ ngu lùi 1 bước tiến 3 bước đó bác. Hạ thấp mình 1 tí sau sẽ được nâng lên 8 tí
nhd1986
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngoknc Y như tuyệt chiêu tự đập vỡ kính, nhỉ. Musk quả là cao thâm, lại mời được cả bác Hiệp PR free thế này thì đúng là quá thâm.
hoangtujk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trộm vía liệu xe này có từng bị va chạm chưa nhỉ, rồi nếu va chạm rồi liệu chủ xe có thay đồ ko chính hãng vào ko !? Xe trên 1k mã lực lận mà, đạp ko khéo cũng dễ bị va chạm lắm đây 😬
@hoangtujk Xe tesla gớm tưởng như bị đụng rồi zậy đó 😂
lafitte
CAO CẤP
2 năm
Bình thường mà, đang đi Lex làm nội thất chi tiết rất ngon, mua thêm một con ba lá lắp ráp, đi thì ok nhưng hoàn thiện thì đúng là kiểu lắp xe đồ chơi. Nơi sx mà yêu cầu ko gắt là làm kém ngay. Sx cần nhiều năm để cải tiến, Tesla mới đc vài năm thì trình độ lắp ráp kém là có thể hiểu đc.
figerpublic
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lafitte Tesla chỉ đơn giản là tiên phong xe điện thôi. Về mảng cơ khí chính xác thì phải học hỏi các hãng lâu năm dài dài. Cơ mà chắc gì Tesla tự sản xuất toàn bộ chiếc xe, chắc cũng đi mua linh kiện về ráp thui.
@lafitte Nhưng Vin mà hoàn thiện vậy thì chết cmn với các anh rồi.
datvn
TÍCH CỰC
2 năm
Khi đã là người đẹp rồi thì chiếc răng khểnh lại là có duyên.
@datvn Đây là khểnh cả hàm bạn nhé 😆😆😆
@datvn Để 10 năm sau, bán phiên bản xe lỗi giá có thể lên đến triệu đô. Như đồng xu in lỗi thành phiên bản giới hạn
@MinhHy Nguyen @MinhHy Nguyen
Đồng xu có vài đồng nên vậy chứ cả ngàn chiếc đều bị lỗi như nhau thì lên triệu đô kiểu gì?
@KeniVinh Mới chụp hình có 1 chiếc. Đâu có nói nhiều đâu mà tự biện luận lý luận Karmak rồi
@MinhHy Nguyen xe họ dập theo lô bạn ơi 😁
Ở Vn thì giá phải lên đến ít nhất là 300k. Hoàn thiện kém như này không nên lao đầu vào.
@russia.usa.lc 450k nhé
@Nam Air
Mắc ói quá
pikupi
TÍCH CỰC
2 năm
@russia.usa.lc tesla mua vì hệ thống sạc, công nghệ, AI thông minh của xe hơn là nội ngoại thất, quy trình sx sao đọ lại các hãng lâu năm đc, cái này cần thời gian cải thiện chứ ko phải kiểu đem con bỏ chợ ở đâu đó 😆
@pikupi Mua vì cái gì thì mua. Những cái hoàn thiện cơ bản ít nhất phải xứng đáng với giá tiền đã. Không phải vì tôi dẫn đầu xu hướng nên tôi bỏ qua những yếu tố cơ bản được. Giá 140k ở Mẽo cũng đâu phải rẻ đâu thuộc dạng xe cao cấp rồi.
norimo
TÍCH CỰC
2 năm
Cơ hội của vinfast tới rồi.
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Dìm hàng hiiii
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Cang_Thị_Đù vậy ạ
caocao_203
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng là với chiếc xe trên 150k $ thì người dùng có quyền đòi hỏi sự chỉn chu và hoàn thiện nhất.
Model 3 có thế không bác? Hôm qua có bác chụp con model 3 cạnh con Toyoto cũng đẹp lắm mà?
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@firephoenix52 mình ko bênh nha, hãng nào cũng vậy thôi, bán đc nhiều thì sẽ sx nhiều mà sx nhiều thì kiểu gì cũng lỗi, giống xe honda vậy, và thế nên mình mới chọn mua xe yamaha đó
der_titan
TÍCH CỰC
2 năm
@lehongxuan Xe 5 10 tỷ thì chả soi
@lehongxuan xe lỗi là lỗi theo lô, chứ ko phải theo con nhé...\
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
@lehongxuan Cái này đâu phải lỗi? Cái này là coi thường khách hàng. Xe nào của Tesla mà hoàn thiện ko lởm, đâu có phải mỗi xe trong bài? Nhất là Model Y, xe mới ra mà hoàn thiện thua mấy con Toyota giá rẻ luôn.
Chắc nó chỉ đẳng cấp ở dự cơ bắp vận hành chứ có phải vẻ bề ngoài đâu.
VinFast chắc sẽ rất thích điều này !
@PVTuat Vinphets đặt hàng dìm nhau chứ còn gì nữa bạn. Ko dìm thì có củ cải gì để khoe đâu
@Heisenberg2411
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019