Sự phát triển từ Win 1.0 đến Win 10 qua 1 bức ảnh gif
ndminhduc
5 năm trướcBình luận: 142Lượt xem: 43.818
Chủ thớt có kiếm được quả Windows 1.0 file exe nào ko? 😁
đang dùng win 10 và thấy cũng không ưng ý lắm
App Movies & TV hỗ trợ file .MKV mà không hỗ trợ sub @@
Không hiểu M$ nghỉ gì, vẫn phải cài VLC, vậy thà đừng có còn hơn.
Phần default thiếu vài app Calendar (mặc dù đã có cả M$ Calendar), bấm dấu "+" cũng không có, bắt vào Store thì báo lỗi không có apps. @@
Cortana thì báo chưa sử dụng ở Việt Nam, rốt cuộc cũng không hơn gì Win 7
@viet2uyen máy em dùng vô tư. do máy bác thôi. còn cortana bác ko biết tiếng anh nên chịu rồi em dùng 1 năm trên wp nên h vô tư với nó rồi. muốn nghe nhạc nói play music cái bật nhạc l
XP vẫn mãi là huyền thoại. Nhớ lần đầu dùng XP màu sắc sặc sỡ, giao diện đẹp mắt, khắc hẳn win 98 dùng trước đó. Laij nhơ ngày xưa quá.
Mình vẫn còn giữ 1 đống đĩa mềm 5"
Sinh sau đẻ muộn, em chỉ được nghịch từ Win XP đến Win 10 bây giờ..
2000 với vista đâu nhỉ
Làm mình nhớ cái đĩa mềm 1.44MB kêu rột rẹt và hây chết bất đắc kỳ tử
@tttuyentinh Cái cảm giác xài mà cứ sợ nó chết giờ nghĩ lại thấy lâng lâng. Hình như giá hồi đó là 14k thì phải. Sv ngeo 14k ăn đc mấy bữa cơm đó pác
@nguyenanhviet75 Năm 89 em con nhỏ pác ơi
@mrford105 Ở nhà mình thì 1.44 là ổ B. Hồi đầu mình dùng máy 286, sau lên 386, 486, 586... 😁
@nguyenanhviet75 Em không bác ạ. Papa em là người đầu tiên hướng dẫn em sử dụng và làm quen với máy tính 😁
sorry các bạn. Mình là dân 7x nhưng mình tự tìm tòi, mình được tiếp cận win 98 và win server 2000 gì đó, nhưng mình cảm thấy rất tuyện, khi trả nghiệm hê điều hành windows. Hiện tại mình chưa bao giờ sử dung điện thoại cũng như laptop, máy tính bảng khác hện điều hành windows. Nên mình cảm nhận được cái hình động mà làm cho cả thế giới thay đổi (đó là với mình) còn các bạn thì thế nào???
Nhưng phải công nhận là lên win10 sướng hơn thật. Dùng cảm giác gần gũi như đang dùng đthoai vậy
win Xp đã có 14 năm rồi à??
Mình xài từ NT 3.1 cuối 1996 mới cài đc 95 @@
Thiệt là ...! nghĩ lại từ thời mình còn dùng MS Dos, dùng đĩa A 1.4 mà so với Win10, cầm cái smartphone bây giờ, quả thật CNTT phát triển nhanh chóng mặt.
Cũng là cổ tích
win 98 thần thánh của tôi .1 thời yêu và đam mê computer
@Myheart1984 bây giờ yêu cái gì vậy
@kungfu9 Macbook pro retina hdh os x
win 8 đã làm mất niềm tin và sự trung thành hơn 15 năm gắn bó từ hdh Dos đến win 8
@Myheart1984 tưởng bác ko yêu máy tính và công nghệ nữa chứ
@Myheart1984 15 năm đó bạn dùng Win bản quyển à? Mà sao lại bảo là trung thành?
@sambidao88 Toàn là win ..... và key thôi tiền đâu mà bản quyền
Xài đầu tiên hồi win 95.....và vừa update lên Win 10.
Win là hệ điều hành tốt nhất.
Thiếu Win 3.1/3.1.1 (có thể coi là bản nâng cấp của 3.0), Win NT và Win ME. Ngoại trừ bản 1.0 ra thì mình may mắn đã từng dùng qua tất cả các bản win được liệt kê trong infogr (thêm cả NT và ME luôn), trong đó kể từ XP đến 10 luôn dùng thuộc hàng sớm nhất.
klq nhưng cho mình hỏi có bạn nào xài Asus update driver cái Smart Gesture của asus lên bản cho win 10 xong thì touchpad ko hoạt động, bàn phím chậm chờn giống mình không? Làm mình phải uninstall cái đó mới hết lỗi, nhưng touchpad giờ ko có mấy cái chức năng dùng đa ngón 😔
@ashvsamay00 mình cũng dùng asus.bị trường hợp tương tự vì window update nhận sai driver.toàn tự tải Elan touchpad nên nó không nhận smart gesture.hnay check update window thì thấy tự tải về cập nhật của asus chặn cài Elan.thế là cài lại Gesture là tắt đc touchpad.ngoài ra banh cài cả ATK nữa nhé
Lịch sữ thành công và thất bại của các windows
win 95 thành công
win 98 thành công cực kì
win me thất bại thê thảm
win 2000 nối tiếp thất bại
win xp rất thành công
win vista thất bại trầm trọng
win 7 thành công mỹ mãn
win 8 thất bại nặng nề
win 10 thành công hay thất bại?
@Myheart1984 Windows ME, theo cách gọi của dân Nam Bộ là "Út ráng" !

Bởi vì từ Win98, MS đã có những động thái cho thấy đây là phiên bản cuối cùng dựa trên nền DOS.
Tuy nhiên, có thể quá trình nâng cấ từ WinNT4 -> Win2000 tốn nhiều thời gian do chuyển từ OS dành cho Server thành 2IN1 (server + client).
Chính vì vậy, đã đẻ ráng thêm WinME. Ko thất bại mới lạ !
Win 1 và Win 10 nghĩa là gì?
Nghĩa là từ Win 1 đến Win 8 có sự khác nhau về chất
Còn 1 và 10 chả khác nhau khỉ khô gì cả, sau 1 chả có gì hết, 1 con số không to tướng. Vẫn những câu hỏi phiền phức, các câu trả lời làm rối thêm cái cần hỏi và cái giao diện y chang hồi năm 90
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019