SỰ THẬT về Ví Trả Sau trên MoMo?

tienthinh.2305
10/11/2021 7:14Phản hồi: 219
SỰ THẬT về Ví Trả Sau trên MoMo?
Từ đầu tháng 11 tới giờ đi đâu cũng thấy MoMo quảng cáo về siêu hội hoàn tiền 50% - tuy nhiên xài thử mấy cái voucher hoàn tiền này mới thấy phải có Ví Trả Sau mới được hoàn tiền nhiều. Rõ ràng là muốn quảng cáo cho cái Ví Trả Sau này. Cũng tò mò dùng thử bữa giờ, nay review cho anh em ngắn gọn súc tích về cái Ví Trá Sau này coi có chất như lời đồn. Chi tiết thì các ông có thể thảo luận ở dưới.

Có nên mở Ví Trả Sau không?
Ví Trả Sau có thể hiểu là một hình thức credit trên MoMo, thông qua hợp đồng vay tiền với TPBank. Khi đăng ký thành công anh em sẽ có hạn mức từ 1-5 triệu để tiêu xài. Tiền trong Ví Trả Sau KHÔNG QUY ĐỔI THÀNH TIỀN MẶT, mà dùng để thanh toán các dịch vụ trên MoMo. Hạn mức Ví Trả Sau theo tôi đánh giá là không nhiều so với các sản phẩm tín dụng khác. Nhưng xét về thủ tục thì đơn giản và nhanh hơn nhiều (thường đăng ký online trên MoMo, đủ điều kiện thì 1 phút sau sử dụng được ngay), không cần chứng minh thu nhập rắc rối, không bị mất phí kích hoạt và phí dịch vụ, thì hạn mức này khá ok.

Sử dụng Ví Trả Sau có MIỄN PHÍ không?
Hiện tại như tôi xài thì không tốn phí dịch vụ hay phí kích hoạt gì, chỉ cần xài trả đúng theo ngày quy định (như tôi là ngày 5 hàng tháng) thì không mất phí gì.

Không trả đúng hạn Ví Trả Sau thì sao? Quá hạn (35-45 ngày) mà chưa thanh toán sẽ bị phạt phí chậm trả (nghe nói lsẽ được tính dựa theo số ngày quá hạn). Chưa bị phạt nên chưa biết đúng không =)). Được cái gần đến hạn nó sẽ gửi thông báo nhắc liên tục, muốn quên cũng không được. Còn muốn kiểm tra hạn thanh toán thì vào mục “Thanh toán hóa đơn” trên MoMo kiểm tra hóa đơn Ví Trả Sau nhé. Cứ mở để đấy không xài cũng không bị mất đồng nào. Tôi thì thấy chả mất gì - được cái cũng yên tâm lỡ có gì kẹt tiền cũng gọi là có cái khoản phòng thân. Tiền mình để mình làm chuyện khác 😆

Nhìn chung đây là dịch vụ khá dễ xài, thủ tục đơn giản, an toàn, kiểu tín dụng bình dân để thanh toán các nhu cầu cơ bản mỗi khi kẹt tiền, như trả tiền xăng xe, điện nước, mua card, nạp tiền điện thoại, đi siêu thị ăn uống gì đấy, hoặc mua vé máy bay tàu xe gì cũng ok. Nhược điểm là những nơi không cho thanh toán bằng MoMo thì sẽ không dùng cái Ví Trả Sau này được, à với lại tiền từ trong Ví này không rút ra được nhé, đứa nào bảo rút được thì nó rút xong bạn trả thay nó đấy 😃)))

Ai chưa biết mở Ví Trả Sau hoặc chưa biết xài gì thì cứ ném vào bên dưới nhé. Yên tâm tôi chẳng ăn đồng quảng cáo nào của MoMo các ông đừng lo =))

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

El_Tim09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thấy có tính phí dịch vụ nếu như tháng đó bác có dùng ví trả sau mà.
Le-Bee
TÍCH CỰC
2 năm
@hanhvn68 20k thì thôi khỏi dùng chứ sao b ơi. Dùng thẻ credit cho rồi. 😆
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Le-Bee Thẻ tín dụng đã mất phí thường niên
@lockhao Nếu bạn nợ thì nó tính lãi( phí) còn trả đúng thời hạn thì nhé.. Đã dùng thanh toán 3 lần gồi
@El_Tim09 Update 2023: Hiện tại đang được miễn phí 5 giao dịch đầu tiên trong tháng, sang giao dịch thứ 6 thì sẽ bị tính phí 30k 1 tháng nhé.
Mấy app banking chính chủ ngân hàng hầu như là đủ xài cho các dịch vụ. Dẹp mấy cái lom com này đi cho lành.
figerpublic
ĐẠI BÀNG
2 năm
@americanoda Thì cũng là 1 dạng dịch vụ tín dụng thôi mà có gì mà căng. Đa dạng thì có nhiều sự lựa chọn cho KH thì tốt chứ sao.
@americanoda Từ khi Momo ra mắt, mấy app ngân hàng mới lẹt đẹt theo sau mà bảo nó lom com 😆). Trừ chuyển khoản trực tiếp mình xài App ngân hàng, còn đâu xài ví điện tử hết 😃
@liketheblues App banking mình xài thấy dư rồi, hầu như ko thiếu gì, điện nước tiêu dùng thanh toán online các kiểu vô tư, cũng là tài khoản lương lậu đc trả qua ngân hàng nên ko còn lý do gì mà xài momo, ai thích dăm ba cái khuyến mãi thì cứ xài.
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
@americanoda Thế ông k biết nhiều dịch vụ nó free hay giảm giá suôt à.Nếu như banking thì nói lam gì.Tôi toàn đóng tiền điện,nươc,mạng,...qua các ví điện tử vì dc giảm giá hoài
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
Nên xài nhé mọi người, rất tiện lợi. Tp bank là nhất
cattrieu
TÍCH CỰC
2 năm
@patrick835 Ok tự hào vì nợ nần, bạn là nhất 👍🏻
patrick835
TÍCH CỰC
2 năm
@Đường Vũ Lân nói là thấy bạn méo có kinh nghiệm mà phán rồi, tpbank nó phạt 1 năm lên đến hơn 100% gốc nhé. lãi phạt chả chậm của 27% cũng chỉ lên 40% thôi cơ mà thôi thứ vô học chỉ biết sủa như bạn thì chắc nói cũng không nhập tâm. ko phải tự dưng mình chửi nên không biết thì đừng bênh.
credit holder ,ca bẫy tín dụng nếu vô tay shoppingholic 😔
oldman20
TÍCH CỰC
2 năm
@Akinori theo cách ghép danh từ + hậu tố holic phải k bác? vậy phải là Workholic chứ nhỉ?
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
@oldman20 Hậu tố aholic
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
@oldman20 Với lại có nhiều từ nó k có quy tắc
ace có biêt cái MUA NGAY này ko ,lazada
mình bấm zô thì giá vẫn ko đổi so với niêm yêt :3
latoan339
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Đến mục thanh toán vẫn trừ nữa bác ạ
@kixx Bấm vào, đến mục thanh toán nó mới trừ!
Viết thêm là còn phải tuỳ vào thanh toán theo phương thức nào nữa. Ví dụ như bạn thanh toán MOMO nó được KM của MOMO nên có giá đó. Thanh toán khi nhận hàng thì lại không được. Nên cứ phải đến mục thanh toán chọn đúng phương thức thanh toán có KM nó mới trừ!
tomato459
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kixx ngâu k biết dùng còn đỗ thừa
@tomato459 ?
Có mất phí duy trì hay quản lý ví hàng tháng ko bác? Kiểu như phí thường niên của thẻ tín dụng ấy
@ducdungg Đấy
@ducdungg có cái phí dịch vụ nhưng khi nào bác dùng mới tính thôi, còn lại nếu ko dùng để đó thì sẽ ko tốn gì hết nhé
@ducdungg Hiện tại 2023 thì được miễn phí 5 giao dịch đầu, từ giao dịch thứ 6 trở đi sẽ bị tính 30k 1 tháng bạn nhé, không có phí thường niên gì hết.
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vd tôi mua dt 3tr qua Lazada mà MoMo của tôi hết tiền thì dùng ví trả sau này trả cho Lazada dc à, rồi khi muốn trả thì làm sao
@PhanThang09 trả đc nhé bác 😆 bác mở MoMo >> Chọn Ví của tôi >> kéo rồi chọn "TRÌNH TỰ THANH TOÁN" >> nhấn chọn Ví trả sau là okie nhé
ktung
TÍCH CỰC
2 năm
Ae nào chưa làm thẻ tín dụng thì xài cái này ổn. Vay nợ dưới 5tr cũng nhẹ nhàng 😆
tốt nhất đừng ham gì mà rờ vào credit hay trả sau gì, có nhiêu xài nhiêu cho khỏe. Ham hố nhiều mang nợ luẫn quẫn
@Akinori Đại gia giàu có nó cũng chẳng thèm tín dụng, mất công nộp tiền, quên nộp nó tính lãi cho xí mịa, còn nghèo rớt mùng tơi mới phải dùng thẻ tín dụng.
@Micron C Thì người ta ko thích dùng thì họ nói ko dùng, tôi thấy bạn mới là kẻ đang gân cổ lên cãi chày cãi cối thì có. Chỉ có mấy đứa nghèo rớt mùng tơi, thích thể hiện mới dùng thẻ tín dụng.
@Dịch Vụ XYZ Vậy luôn? Ý bạn nói cứ có thẻ tín dụng mặc định nghèo rớt mồng tơi hay sao? Bạn thấy thằng nào nghèo rớt mồng tơi thích thể hiện mà có thẻ tín dụng chỉ dùm tôi cái? 😆
Mấy bạn hay ha, cứ ai trái ý là chụp mũ, dìm hàng, mà chẳng có bất kỳ cái gì logic liên quan. Nghèo rớt mồng tơi thì thằng NH lấy cơ sở gì cấp tín dụng?
snowraven
TÍCH CỰC
2 năm
@Dịch Vụ XYZ Bạn ơi. Đại gia toàn xài thẻ tín dụng không đấy. Dùng nhiều là đằng khác. Họ có vài trăm tỷ nhưng không bao giờ lôi ra dùng, toàn đi đầu tư thôi. Hạn mức dùng thẻ vài trăm triệu và liên tục cà. Không phải tự dưng ngân hàng phát hành các thẻ kim cương dành cho giới siêu giàu đâu.
Cái này nó liên kết ví điện tử với dịch vụ cho vay ngân hàng. Dịch vụ tài chính kiểu này mấy ông Tàu như Alipay hay Wechat đều có mà. Nói chung tìm hiểu kỹ, chú ý đừng vung tay quá chán thì OK. Tích hợp vào Momo này mua hàng đỡ phải dùng thẻ tín dụng.
@nghaimin Vậy dùng momo này hay credit card lợi hơn bác? Thấy nó tính phí rẻ quá
@B L A Z E Mình nghĩ tuỳ nhu cầu sử dụng thôi, nếu bạn chi tiêu lớn thì có thể chọn credit, nhưng nếu chỉ tiêu dùng thông thường, muốn giới hạn 1 số tiền nhất định để chi tiêu, thì dùng Ví trả sau MoMo vì hạn mức cái này từ 1 - 5 triệu thôi. Phù hợp chi tiêu thiết yếu, đặc biệt cho những ai ko thể mở thẻ credit (cái này ko cần chứng minh thu nhập, đăng ký đơn giản)
@B L A Z E Rẻ gì b? Nếu bạn xác định đc thu nhập của mình thì tính ra dùng thẻ credit của bank còn k mất phí. Momo này mất 20k/tháng
@B L A Z E credit nhé bác
mystique
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình được cái hạn mức 1tr mà nói chung là ko rõ % lãi nên kh dám xài
@mystique Nếu bạn trả đúng hạn thì 0% lãi xuất nhé 😆)
Bữa nào review thử ví thần tài đi bạn. Thấy cũng mới ra và cứ gợi ý mấy cái ưu đãi voucher cho ví này
Melany
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 Chú gửi vô mấy chục củ rồi rút về tk bank bị tốn phí sau 5tr free. Có giải pháp nào ko bị phí ko người đi trước. Dự 8 tháng mới thoát nạn vụ phí tụi momo
@Melany Dùng mà ko chịu tìm hiểu thông tin hả má.

Uống thuốc mà ko đọc hướng dẫn sử dụng thì sớm có ngày lên thiên đường đó.

Free 10 giao dịch, mỗi giao dịch 5 triệu, tổng cộng là 50 triệu. Trên 50 triệu mới bị tính phí.
Melany
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 Đâu cần chú chụp cái biểu phí đâu (tôi đã ví dụ ở cmt trước rồi mah), không hiểu ý tôi là :
gửi vào ví Thần tài số tiền lớn để hưởng ưu đãi lãi suất cao tính theo ngày thì sẽ bị bẫy "phí rút tiền" nó còn quá lợi nhuận mà lãi suất đem lại. HIỂU KHÔNG BRO
Cười vô mặt
@Melany Chú vẫn gửi cả trăm triệu mà có bị phí rút tiền gì đâu, tại cháu ko dùng nên ko biết, mà đã ko biết dựng cột mà nghe nhé.

Túi thần tài gửi được tối đa 100 triệu, Free rút tiền 50 triệu/tháng, Chỉ cần lập 2 tài khoản Momo là free rút được 100 triệu, hiểu chưa cháu.

Mà Momo nó cho phép một CMND được đăng ký 2 hay 3 tài khoản gì đó, chỉ cần có 2-3 số điện thoại là OK, giờ ai chẳng dùng ít nhất 2 số điện thoại => 2 tài khoản MOMO.

Chú nói thế cháu đã hiểu chưa?
Momo hay mà, xài tiện
Ơ thế bác dùng rồi cho em hỏi là phải trả nợ vào đúng ngày à? Em mà có tiền mà muốn trả trước vào ngày 5 thì có được không? Đến ngày 5 mà không trả thì tính phí phạt như nào, lãi bao nhiêu % ?
@user1626575363957 đúng rồi bác 😆 nên bác cứ dùng và nhớ trả trk ngày 5 hàng tháng, nói chung MoMo nó cũng nhắc miết nên ko quên đâu 😃))
@user1626575363957 Nên đặt lịch trả trc tránh quên b ạ 😆 m5 phải trả thì đặt lịch thành m1-2 đi , có sai số cũng k sao 😃)
À bác @tienthinh.2305 nói luôn giùm ae xem nếu chậm trả thì có ăn vào nợ xấu như vay qua bọn FeCredit hay Homecredit k nhé. Cho ae rõ.
@Double D Lũ đó khốn kiếp vô cùng tận.
@sarsilove Nghề của ngta mà
Đây nhá

Sử dụng Ví Trả Sau có mất phí không?

Khi Khách Hàng dùng nguồn tiền của Ví Trả Sau để thanh toán dịch vụ sẽ phát sinh Phí dịch vụ 1 lần duy nhất trong tháng (mức phí là 20.000 đ/tháng). Nếu trong tháng Khách Hàng không sử dụng Ví Trả Sau để thanh toán dịch vụ thì sẽ không phát sinh phí này.

Từ đây đến hết 31/12/2021, Khách Hàng sẽ được miễn phí sử dụng dịch vụ Ví Trả Sau.
@hoangminh2018 Sau 31/12 khéo k xài vẫn mất phí 😆)
Thanh Tuyen.
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình hạn mức 5 triệu, sao kê ngày 1 và trả 15 hàng tháng. Hiện tại chưa bị tính phí gì 😄
@Phan Đình Quý Sang 01/01/2022 mới bị tính. 20k/tháng nếu có giao dịch
@hoangminh2018 Không phải 01/01/2022 mới tính phí đâu bác. Lúc mới ra nó đã tính phí, sau đó vào cao điểm dịch, nó mới bỏ phí đó 😃 Mình dùng từ tháng 4-5/2021, có phát sinh thanh toán và có bị trừ 20k 😁
Duongqua14
TÍCH CỰC
2 năm
Thẻ tín dụng cũng được miễn phí thường niên nếu chi tiêu đủ hạn mức tùy ngân hàng mà có mức từ 1tr-5tr. Tiện đây ae nào xài thẻ mà cần rút hay đáo thì mình hỗ trợ không mất phí giao dịch nha
Núp Boy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AZwarrior Ở SG đi các siu thị lớn chưa thấy thằng nào thu phí quẹt thẻ, mua mớ rau với ít đồ 100k quẹt đúng 100k vậy thôi 😁
@Núp Boy Quẹt mua hàng nó khác còn quẹt rút tiền mặt hay đáo hạn nó khác bạn ơi. Bạn thử cầm thẻ của bạn ra cây rút tiền mặt xem nó có tính phí lãi suất luôn k?
Núp Boy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AZwarrior Thì ở trên ông nói quẹt thẻ chứ có nói rút tiền đâu, 2 khái niệm này khác nhau rõ ràng mà 😁
@Núp Boy Quẹt + đáo là chuyên dành cho mấy ông rút tiền đó bạn, chính vì nó là rút chui giao dịch ảo ko hoá đơn nên đều mất phí để ăn chia với bên bank. Ông ý nói đáo với quẹt ko mất phí mình mới k tin.
Mình thấy chuyển tiền ngân hàng qua momo vẫn thu phí, mặc dù đã đăng ký gói chuyển tiền miễn phí của Ngân hàng.
Nat2104
TÍCH CỰC
2 năm
@tuyen_kientruc2013 Lạ vậy của mình đâu tốn phí đâu.
@tuyen_kientruc2013 Bác coi lại dùng ngân hàng nào. Mình TPBank đây, mỗi lần nạp được 5 triệu, tối đa 20 triệu/ngày, chả tốn đồng nào đâu.
@tuyen_kientruc2013 Bạn chuyển tiền từ momo qua tài khoản bank khác thì có tốn phí, nó chỉ miễn phí rút về tài khoản bạn liên kết với momo thôi và cũng chỉ miễn phí 5 hay 10 giao dịch mỗi tháng k nhớ nữa
HMToon
CAO CẤP
2 năm
@AZwarrior bây giờ ít ai chuyển tiền từ momo qua bank khác lắm. Chuyển qua momo r tự ngta rút về ah
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Momo có cái này tiện dã man, nhiều khi có 1 khoản tiền tiêu trước trả sau cũng vui, cái này kích thích cũng như tạo điều kiện cho nhiều ng làm quen với việc ít sử dụng tiền mặt. Mình chủ yếu thanh toán tiền điện, nước, internet rồi đặt đồ ăn là chính, xài thử từ khi ra mắt đến giờ đều thấy ổn. Giờ đang chạy đà nên miễn phí phí dịch vụ, lãi cũng 0%, miễn lãi 40 ngày như thẻ tín dụng tính ra nó tiện đó chứ, lại còn mở chẳng cần chứng minh thu nhập, không tài sản đảm bảo mà dựa vào điểm uy tín cũng như quá trình giao dịch trên Momo. :v Đang xài dần dần để được lên mức 5tr. =)))))
@jimmykudo Bác cứ thanh toán điện nước, thẻ điện thoại,... cho nhiều vào. Lúc mình mở, đã có hạn mức 5 triệu đấy (do trước đó mình dùng Ví để thanh toán nhiều lắm).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019