[Jailbreak] Substitude đã cập nhật phiên bản 0.0.6, tăng cường hiệu năng trên thiết bị Jailbreak

16/4/2018 3:30Phản hồi: 64
[Jailbreak] Substitude đã cập nhật phiên bản 0.0.6, tăng cường hiệu năng trên thiết bị Jailbreak
Với bản Substitude 0.0.6, CoolStar sẽ giúp cho các thiết bị đã jailbreak bằng công cụ Electra của họ hoạt động mượt hơn, không bị tình trạng lag, treo ứng dụng nữa. Bản 0.0.6 này được phát hành một cách lặng lẽ và không có thông tin changelog gì từ CoolStar. Có thể đây sẽ là phiên bản được cập nhật nhằm hỗ trợ công cụ Electra 1.1 sắp ra mắt tới đây để Cydia hoạt động ổn định hơn. Nếu anh em hay gặp tình trạng lag khi sử dụng các tweak thì hãy mau vào Cydia và cập nhật lên phiên bản 0.0.6 nhé.

Cách đây khoảng 5 tuần thì phiên bản 0.0.5 cũng được phát hành và rất được nhiều người dùng hào hứng vì nó cũng đã giúp iPhone JB của họ hoạt động trơn tru hơn. Nếu anh em chưa biết thì Substitude là một giải pháp mã nguồn mở của Comex, và nó tương tự như Substrate của Saurik nhưng hoạt động được trên iOS 11. Substitude như là một "Chất nền" để các tweak, theme trên Cydia có thể hoạt động được trên các thiết bị đã jailbreak.
Theo: redmondpie
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không jailbreak
Bây giờ còn JB làm gì ta..nguyên bản dùng vẫn tốt hơn
tommyfather
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bibusama Vậy bác nên đọc tiếp "và vô số thay đổi" ngay sau 😆
@quangvu313 Nói đúng chứ gì nữa? Bạn JB hay Root (android) thì không còn an toàn rồi. Heheheheh
rocky man
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Tầm nhìn của các bác chưa rộng. Đơn giản cứ cái gì bị "cấm" or bị hạn chế thì lại càng bị chúng ta muốn phá vỡ. "Càng cấm mua bán xoạc thì dân tình càng xoạc lén" nhiều hơn thôi 😁
@uochuý1489Quốc Huy Không JB mình không kết nối với đàn organ được
Nhớ jb quá, chắc phải 3 năm rồi, mà lỡ lên 11.4 rồi
@chavalier 11,4 thấy sao hả bác. Có j mới so với 11.3 k ợ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
6 năm
@Akay Nhím 11.4 beta đó bạn 😃
@quockhanh99999 E biết beta mà. Ý hỏi bác là 11.4 có j mới so với 11.3 k ấy
@Akay Nhím chẳng khác ji bác ơi
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ này còn ai dùng jailbreak nữa đâu mod.
@qhi Sao không? các máy không lên được thì họ vẫn dùng thôi cho bõ ghét. Bjan lên 12 chứ chưa chắc "trang bị" bằng họ JB đâu nha. Các tweak nhiều vô kể đấy. Nhieefu cái mà lên IOS15 chánh hãng cũng chưa làm được đâu. hehehehe
Ai đã vọc các iOS từ 9 trở về trc, sẽ chán rồi và giờ ko cần xài JB nưa
Đã từ rất lâu rồi...mình ko jb, jb giờ ko như xưa nữa, để nguyên bản cho cảm giác dùng thoải mái hơn
nhoang2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhớ thời jb 8.4.1 lỡ lên 9.0.2 đợi gần 1 năm nản luôn bỏ jb tới h.
Ios h chỉ cần tích hợp Springtomize và Activator nữa thôi thì thực sự vô đối theo đúng nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.
Giờ cũng ít ai jaibreak. Giá phần mềm trên App Store cũng áp dụng mệnh giá VN nên rẻ hơn, iOS ngày càng mở càng nhiều tính năng, nên jailbreak cũng ko cần thiết bây giờ.
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ ít ng jb khi ios đã khá hoàn hảo về tính năng.
K thiếu hụt như trc.
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhthanh1086 Mình k nói là k có ai jb. Mà lượng ng jb giờ ít hơn ngày trc thời ios 6 đổ về. Vì thiếu quá nhiều tính năng. Từ ios 7 Apple bổ xung dần những tính năng nên ít ng jb dần đi.
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Mượt hơn 11.3 ko ta?
Thiệt tình, lần gần đây nhất jailbreak là đang dùng con 4S iOS 6 hồi năm 2013 thì phải
@Nhất Linh 93 Mình bỏ JB từ thời Iphone 6. 5S vẫn dùng. Giờ nhiều dữ liệu quan trọng quá không dại.
@bomduc Hồi iOS 6 trở về trước iOS nó tù quá ko JB ko đc. Mỗi lần nghe tin hóng từng ngày chứ giờ đầy đủ rồi cũng ko cần thiết nữa để yên vậy xài cho lành. Có iOS mới là lên trải nghiệm
h nghĩ jb cũng để làm gì đâu 😆
@tobe2405 co chứ sao không ạ
chắc giờ jb để fix sim ghép hả 😁
@huynh.thien.k15 sim ghép thần thánh jo mã iccid đầy ra bác ơi... cũng chẳng cần đâu
l3_j34ng_gi4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã từ bỏ JB để lên 11. Thấy xứng đáng
@l3_j34ng_gi4 mih cũng vậy thấy jb ko hữu dụng nữa nên lên 11.3 cho mượt hơn tí
Lâu rầu k có JB thấy JB nó hao pin hơn
Hồi iOS 9 là thấy khó khăn trong Jb lắm nên ngại dần, cuối cùng lên iOS 10...rồi 11 chả thèm Jb nữa :eek:
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
Mình còn con ip4 vẫn phải JB lấu lâu e nó mất tiếng :v jb fix lại haiz. Chắc ai cần sâu vào sof của nó cài lậu bk vv 😁.
anhquoc25wv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy trang app free sập rồi. Appstorevn cũng ko vào đc nữa. Bác nào chỉ giúp e trang tải app free còn sống ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019