Súng bắn đạn chứa mã DNA dùng để nhận diện tội phạm, không gây chết người

TDNC
25/1/2013 1:3Phản hồi: 79
Súng bắn đạn chứa mã DNA dùng để nhận diện tội phạm, không gây chết người

Hãng SelectDNA vừa giới thiệu một loại súng không gây chết người mới dùng loại đạn tròn, nhỏ, bên trong chứa mã DNA, dùng để nhận dạng tội phạm hay người bị tình nghi trong một đám đông. Đây không phải là DNA của người bị bắn mà chỉ là một chuỗi DNA bình thường, có tác dụng khi bắn là đánh dấu để đó và bắt giam sau, không gây nguy hiểm đến tính mạng của người bị bắn.

Ví dụ trong một trận ẩu đã hay đám đông đang nổi loạn, sẽ rất khó để người cảnh sát có thể khống chế và áp giải từng người một về đồn. Lúc đó anh ta có thể dùng khẩu súng này và bắn đạn DNA lên những người đó. Sau khi cuộc nổi loạn trôi qua, người ta có thể xác định lại những người có mặt trong buổi hôm đó và tiến hành bắt giữ một cách dễ thở hơn.

Loại súng này tên là High Velocity DNA Tagging System, có hai dạng: súng lụcsúng trường. Trong đó khẩu súng lục có màu cam, vỏ bằng nhựa nhìn giống như một khẩu súng đồ chơi nhưng có tầm bắn chính xác đến 30-40 mét. Đạn của súng có hình dạng tròn, nhỏ, nặng chưa đến 1 gram, mỗi băng bạn chứa 14 viên sẽ chứa một đoạn mã DNA giống nhau để xác định cùng lúc nhiều người trong một vụ án hay hoàn cảnh nhất định.

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiểu này mà về VN, phản động, biểu tình trôn sạch 😆

P/S: cho mình giải thích!! Mình cmt như vậy không có ý gây thù chuốc oán nghen 😁!!! các bác đừng hỉu lầm!! Mình chỉ muốn nói là những người này sẽ sợ mà không dám ra đường thôi, ai phản động, ai biểu tình còn chưa biết mà ^^ Rõ là phản động có nhìu loại: trong và ngoài!! trong thì mình không biết, nhưng ngoài thì mình mún là nó ăn kẹo đồng vào đầu chứ đừng nói là loại kẹo cao su này =)) Việt Nam muôn năm
@phokienhuy Ấy chết sao lại đánh đồng biểu tình là phản động hở bác???
@phokienhuy Bác phải nói ngược lại là Mỹ sang Việt Nam mà học, không cần công nghệ cao gì hết trơn mà cả tháng sau vẫn bắt trúng phóc các chú đi biểu tình với phản động 😃)
@phokienhuy Bạn hiểu thế nào là phản động và biểu tình???
@phokienhuy ừa bạn nói đúng, đi chiếm đất của dân, kéo nhà người ta, ai chống hay bảo vệ lẽ phải cũng cho 1 viên để sau đó còn bịt đầu mối phải hok bạn...chắc bạn chưa bao h thấy biểu tình dân oan bị quan tham cướp đất đâu bạn nhỉ, còn chuyện phản động mình xin miễn ý kiến vì phản ai, ai phản thì báo có đăng, bạn quan tâm thì chịu khó đọc và cả tìm hiểu về tiểu sử của những người bị gọi là "phản động" bạn nhé !!!
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
Tiên tiến nhờ ;;)
vodien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua về VN bắt đua xe.
@vodien chuẩn, kiểu này ko tên nào thoát
@vodien đua xe thì cần gì phải bắn súng này? súng bắn tốc độ chừ @@!
atro027
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn mấy viên đạn đẹp thiệt..;)
@atro027 trông như 7 viên ngọc rồng ý.. 😆
chắc chi phí sản xuất cao.
cơ mà bắn nhằm người thì sao ?
@nh0ktam01 đã là cảnh sát cầm súng rồi mà còn lo bắn nhầm sao
ôi công nghệ!
pvtq9
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn khẩu súng đẹp thật. Hồi nhỏ mà có đồ chơi này thì bá đạo
cái này cho mình xài, dùng bắt bọn trộm chó😆
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
em nghĩ có thêm chức năng chụp hình nữa thì hay....
hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bắn vào chim thì....😕
Sơn màu cam nhìn giống đồ chơi thật 😃 Chắc cơ chế bắn giống 1 khẩu airsoft điện với loại đạn đặc biệt hơn :p
hix, nhưng sau này làm thế nào để tìm lại được người bị ăn đạn?
kukun
TÍCH CỰC
11 năm
@johnny8384 mình nghĩ chắc là nhận diện những người đã khả nghi...ko thì thêm GPS
sau này tìm lại ng cần bắt ntn?
nttuan57
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo thông tin ở trên thì viên đạn chứa mã DNA của đối tượng bị bắn. Vậy sau khi bắn lỡ ko tìm đc viên đạn thì sao nhỉ?
công nghệ tốt ngày càng ghê gớm nhưng song hành với nó tội phạm cũng sẽ phát triển không tưởng,tốt xấu luôn song hành,theo mình quan trọng nhất vẫn là ý thức của con người thôi;)
Bắn rồi sao tìm lại được thằng bị bắn ta? Có GPS trong đạn à?? 😃
Không khả thi.
mua về ko bắn tội phạm thì lâu lâu bắn nhau chơi cũng đc:rolleyes:
mr_epu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bắn vào mắt nhờ 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM