Surface Headphone 2: chống ồn tốt hơn, pin lâu hơn và giá rẻ hơn

Didu
6/5/2020 15:21Phản hồi: 62
Surface Headphone 2: chống ồn tốt hơn, pin lâu hơn và giá rẻ hơn
Microsoft hôm nay chính thức giới thiệu Surface Headphone thế hệ thứ 2, chiếc tai nghe trùm tai có chống ồn chủ động của hãng này. So với thế hệ đầu, Surface Headphone 2 không thay đổi nhiều về thiết kế, ngoại trừ có thêm màu đen nhưng chống ồn tốt hơn, pin tốt hơn và quan trọng nhất là rẻ hơn.

Surface Headphone 2 có tới 13 cấp độ chống ồn chủ động mà bạn có thể điều chỉnh. Ngoài ra, Microsoft nói họ cũng cải thiện khả năng chống ồn tiếng người, tức là ở những môi trường độ ồn tiếng người nói chuyện nhiều thì tai nghe này nó đã làm tốt hơn thế hệ trước.

Vẫn là củ loa 40mm Free Edge nhưng tai nghe được nâng cấp lên Bluetooth 5.0 và hỗ trợ aptX của Qualcomm. Về pin, tai nghe mới có thời lượng sử dụng tăng từ 15 lên 20 tiếng ngay cả khi chống ồn bật. Sạc nhanh 5 phút sẽ cho bạn thêm khoảng gần 1 giờ nghe nhạc, theo công bố.

Microsoft sẽ bắt đầu bán ra Surface Headphone 2 với giá 249 USD từ ngày 12/5 tới. Giá bán rõ ràng là cái cạnh tranh nhất so với các tai nghe chống ồn khác, đặc biệt là Sony WH-1000XM3.

205661D5-1713-4D5A-B485-04DEF7C77AA9.jpeg B997640F-2B8E-4590-BF4E-28283BC50FD6.jpeg 0DA61F81-6B33-456E-A5A6-292D172F0680.jpeg 3CFA34F8-AA14-40F2-9E1A-FEB79E9115A9.jpeg

Nguồn: Microsoft
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá, đồng bộ sản phẩm Microsoft
Ổn
knight2255
TÍCH CỰC
4 năm
thiết kế đẹp từ Microsoft nhưng khả năng cao ko thắng nổi Sony ở mảng này.
knight2255
TÍCH CỰC
4 năm
@Non-IT Đúng rồi, Sony họ làm Extra Bass mà, với một người nghe nhạc thì tuỳ mỗi người một cảm nhận và sở thích / dòng nhạc để chọn cái ưng ý nhất.
Mua tai nghe / loa mắc tiền tốt nhất tới nơi thử chứ mua online thì mua cái rẻ rẻ thôi lỡ ko ưng ý thì thôi coi như trãi nghiệm.
@Non-IT Sony sản phẩm tầm trung thì họ đẩy bass nhiều tạo hiệu ứng mạnh mẽ.
Sony dòng cao cấp thì khác nhiều. Bạn thử nghe WH 1000 Mx3 sẽ rất khác. Và nghe vơí máy XZ1 hoặc NW- ZX2 sẽ rất chuẩn các dải băng tầng
Non-IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhHy Nguyen Em hoàn toàn đồng ý với bác khi có nhiều sản phẩm, nhiều lựa chọn cho người dùng, và Sony cũng đa dạng dòng cũng như phân khúc để thêm tính cạnh tranh! 😃
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
@Non-IT Rất chuẩn bạn, bass của Sony lấn át các dải khác làm mình nghe rất nặng.
BIN|LAULY
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá chảnh!
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không phải tai nghe HIRES nhỉ?
@ioiokkkk hires tem vàng chỉ là cái logo thôi, trả tiền thì có tem, ko thì thôi
Microsoft giờ đồng bộ sản phẩm cạnh tranh trực tiếp với họ hàng nhà táo rồi 😁
Xem ra microsoft thua mỗi anh táo là quả Iphone thôi nhỉ 😁
định kì Microsoft ra mắt loạt sản phẩm, không biết năm nay có surface dock mở rộng cổng kết nối không
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@Fatren Sea

bác coi tạm nha :v
@Lonely08 haha, chờ nó ra mắt để dock đời 1 nó giảm để mua :v
@Fatren Sea dock 1 giờ vẫn đắt bác nhỉ, toàn phải chơi con cắm ngoài ugreen cho surpro 6
@hoannguyen258 đắc vãi luôn bác 😔 3.5tr cho surface dock
Nhìn thích thật! Hàng chất lượng cao
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn rất trơn chu
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế đơn giản và đẹp thật , nhưng vẫn lựa chọn sony
Hoàn thiện hệ sinh thái từ CỨNG tới MỀM, giúp trải nghiệm của khách hàng nuột nà, mượt mà và êm ái hơn như MAC OS 😁
Ngầu vcl.
Nhưng cá nhân vẫn kết Sony hơn.
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
ra thêm 1 surface phone để hoàn thiện hệ sinh thái thôi Microsoft
@vviettan Surface Duo á bác, điện thoại 2 màn hình.
đợi bh mới mua được hàng cũ tầm 3 củ
Thuy_van.do
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có khi chuyển qua em này nghe nhỉ
Mới đặt b&o h9i trên best buy 200$. Sáng hôm sau ngủ dậy thấy đã sold out r. May mà kịp múc 1 cái
@Like A Wind giá đấy quá hời rồi bác.
@Like A Wind bản Natural hết chứ bản Black vẫn còn hàng bác ạ. E vừa check xong nhưng dịch xong đói kém quá chưa quất đc
@Like A Wind giá ngon quá
@Đinh Thành Biên Thế chắc bác xem bên amazon. Trên best buy thì chỉ có 1 loại Black thôi. Có cái màu Pine cũng ngon nhưng đắt hơn 180$ hơi mặn nên em thôi
@Like A Wind e xem bên best buy bác ơi 😁 bác vừa bảo e vào check deal thì bản Natural đúng out of stock r, Black thì còn hàng
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
E có dùng 1 năm cái full size 1000xm2, tai em kiểu nhạy cảm ấy, đeo nhét tai thì tầm 30p ngứa khó chịu, loại như iphone thì hơi đau tai, đến con xm2 thì đỡ hơn xíu nhưng đeo lâu thì bí. Được mỗi cái chống ồn đi máy bay đeo đỡ bị ù tai. Bữa đi Thổ bay 12h e đeo cả 12h luôn, đỡ ồn nhưng bí, chỉ mở kiểu nhạc giao hưởng nghe nghẹ nhàng thì được lâu chứ bass sony nghe lâu mệt tai lắm.
Không biết các hãng khác có ổn hơn ko ạ? Bác nào chỉ em phát xem nên chọn con nào tầm dưới 10 triệu, tiêu chí đeo thoải mái, nhạc nhẹ ổn chút.
@cunxu_2301 Sony nó chống ồn mạnh và tốt quá cũng là 1 điểm yếu. Nó làm tốt quá thành ra tai đeo lâu bị bí và mau mệt, cảm giác ko tự nhiên.

Trong đám mình thấy qc35 ii là ổn nhất. Âm nó tự nhiên hơn và chống ồn vừa phải ko nặng tai nặng đầu. Chất âm ấm và laid back chứ ko dữ dội, tune để đeo trên tai lâu. Bản thân nó đeo cũng nhẹ nhàng thoải mái hơn xm3 nhiều nữa, QuietComfort là tên sản phẩm luôn mà ^^

Lúc mua có so sánh trực tiếp với xm3 luôn, và mình chọn qc35 ii mặc dù lúc đó xm3 rẻ hơn gần 1 triệu lận. Mình mua dc lô hàng có AR, cũng hên.
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@anhmk95 E đọc qua thấy chất âm hay nhưng ko biết cảm giác đeo tn nữa
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@HardRock407 E cũng đầu tư dàn denon ở nhà rồi bác. Tai nghe là để đi đâu mình nghe với đêm đeo vào để không ảnh hưởng tới người xung quanh ấy.
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@tan.phan.vt Chắc e kiếm con nghe thử xem mới dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019