Surface Laptop 4: chọn AMD hay Intel?
Rất hay và hữu ích!/5 người
bk9sw
1 thángBình luận: 80
Ryzen chứ nhỉ, hiệu năng và nhiệt độ chắc chắn là rất tốt
Dài quá
Thôi bỏ qua đi
Về xps thôi
Kết AMD từ năm ngoái nhưng năm nay vẫn đầu 4, với giờ đám chip ARM đang vùng dậy ấn tượng quá nên cũng hoang mang
@kobebryant 😆 giờ intel vs amd chậm lại rồi tung hết bài rồi, giá cũng không ngon như năm ngoái.
Đang dùng Ryzen 3550H vẫn cảm thấy rất hài lòng..
khoa-ckd
ĐẠI BÀNG
25 ngày
Nếu phải chọn trong 2 em này thì mình chọn ver amd. Còn cùng tầm tiền thì xách đi mua amd 5000 series cho ngon.
Không thần sấm thì AMD thôi.
Sao MS ko dẹp cái vải ở bàn kê tay nhỉ? Xài 1 thời gian nó nát ra nhìn rẻ tiền vãi 😆
@thinhnguyen1004 Vẫn có người mua thôi. Nó vẫn có bản metal cho ai không thích
@tbdat11 metal chỉ dành cho bản màu đen và hồng. cái màu đẹp nhất là xanh mà ko đem lên =))
Với nhóm khách hàng của các sp microsoft hướng tới là doanh nghiệp, ng dùng văn phòng thì hiệu năng cao ko phải là cái quan trọng nhất, với thời lượng pin trâu hơn thì vote AMD rồi
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
25 ngày
Ra mắt thởi điểm này mà chơi dòng 4000 là chuối rồi.
Quý 1 năm nay các hãng đã ầm ầm sử dụng 5000.
Như con 5500 dù mang tiếng đổi tên nhưng vẫn mạnh hơn 4600 kha khá rồi.
Điển hình là A Súc rẻ mạnh.
prochang3
ĐẠI BÀNG
25 ngày
Bác Mod phân tích rất chuẩn. Tuy nhiên mình vẫn khuyên cậu bạn đồng nghiệp pre-order bản i7 16gb ram. Lý do mình đưa ra là tất cả các bản chạy chip amd đều có palm rest là vải alcantara. Mình cực kỳ, cực kỳ ghét loại vải này. Nhìn xấu xấu bẩn bẩn, cảm giác dùng 1 năm là bẩn như cái thảm chùi chân luôn. Anh bạn microsoft hình như đang tồn kho đống vải rách đó nên đi bước đi cực kỳ “khôn ngoan” bắt anh em thích amd phải chịu đựng mua bản alcantara. Bác mod nên lưu ý mạnh cho anh em điểm này ko mua về hối hận lắm.
cumhencui
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@prochang3 khí hậu VN mình bụi bặm mưa gió nên dễ bẩn lắm !
khí hậu bên nước ngoài mát mẻ sạch sẽ nên xài OK hơn chứ bác nhỉ !
@prochang3 Bản AMD mà không xài vải thì mua bản 15" thôi
prochang3
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@cumhencui Mình ở Úc, vùng khô mát mẻ vẫn khuyên ko nên dùng. Đã là vải thì dù cẩn thận thì vẫn bẩn. Tay mình đầy vi khuẩn chạm vào đó lâu ngày thành ổ vi khuẩn bác.
Em này với thinkpad nên chọn model nào?
Muốn pin trâu có chọn ÀMD
Tui chọn macbook M1
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
25 ngày
Keo kiệt khi ko lên 5000
Tưởng Zen 3 luôn rồi chứ, các hãng khác đều đã ra Zen 3 Laptop mấy tháng rồi. Chắc do thiếu chip Zen 3 nên cả trên desktop lẫn laptop mắc, Microsoft chơi Zen 2 để nhiều lợi nhuận hơn chăng.
LuciolaSon
ĐẠI BÀNG
25 ngày
bữa có bác nào nói MS lúc nào cũng làm laptop có cpu chậm hơn 1 đời, giờ y thật!
@LuciolaSon Chỉ có bản AMD thôi, chứ bản Intel lúc nào chẳng là con đời mới nhất
Chơi thử AMD xem thế nào
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019