Surface Neo sẽ dời ngày bán sang năm 2021 thay vì cuối năm nay?

Duy Luân
4/5/2020 22:36Phản hồi: 89
Surface Neo sẽ dời ngày bán sang năm 2021 thay vì cuối năm nay?
Trang PCWatch nói rằng Microsoft sẽ hoãn thời gian bán ra chiếc máy tính 2 màn hình Surface Neo sang năm 2021. Ban đầu chiếc máy này dự kiến sẽ bán vào mùa mua sắm cuối năm nay, nhưng có vẻ như Microsoft cảm thấy họ chưa sẵn sàng. Rõ ràng việc làm cho máy 2 màn hình chạy ngon và đúng như kỳ vọng không phải là chuyện đơn giản.

Microsoft cũng thông báo thêm rằng Windows 10X - hệ điều hành dành cho các máy 2 mà hình - sẽ được phát hành cho các máy 1 màn hình cảm ứng trước (ví dụ như máy 2-in-1 hoặc tablet). Windows 10X có những nâng cấp về giao diện và các cách xài để bạn có thể tận dụng tốt màn hình cảm ứng và màn hình thứ hai, ví dụ như khả năng mở cửa sổ tốt hơn, sắp xếp các cửa sổ trên 2 màn hình...

Nguồn: PCWatch
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng độc đáo đây, nhưng độ thực tế thì còn phải trải nghiệm thì mới biết được, 2 màn thì chắc sẽ tốn pin lắm, lại còn nặng hơn nữa chứ
HMToon
CAO CẤP
4 năm
@trainoitrull Biết đâu 2 màn 2 cục pin lâu hơn thì sao!
@ThienAnimation Vậy thì sẽ nặng lắm, mất đi tính linh động rồi
HMToon
CAO CẤP
4 năm
@trainoitrull Ví dụ nặng hơn tí nhưng thời lượng đc gấp rưỡi hoặc gấp đôi thì chắc chắn t chọn thiên về nặng nhé! Đánh đổi hết mà 😃
Không sao dời lúc nào cũng dc ...
see022
CAO CẤP
4 năm
@Bão Sài Gòn Ha ha dời bỏ luôn cũng không sao !
luffy.zoro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn các bạn nói khá hài nhưng mà thật hehe
Hóng trải nghiệm Windows 10x trên Surface Pro
hd79
CAO CẤP
4 năm
@loveskyvn M cũng rất mong chờ sp này, rất phù hợp với công việc của m. Tiếc là đã dời ngày bán
Con này thì bán biếc j. Demo thế thôi. Thực tế lại chả ế ngay ấy.
@wink 😁 vì sao lại ế @@
@mimi_emyeu 1. Ko bàn về ipad và Mac trong topic này nhé.
2. Mua máy chạy win xác định dùng chủ yếu làm việc office các thứ nhẹ nhàng và có tính di động cao mà các thứ kết nối usb, ổ cứng và cách quản lý file như máy desktop ...... thuận lợi hơn ipad.
Vì thế không ai mua máy này. Nếu giải trí ngta mua ipad rồi.
Nếu làm việc ngta ko chọn chiếc ko hỗ trợ tốt cho công việc như máy này. Ko trackpad, bàn phím ko tốt, ko tiện dụng cho việc gõ văn bản hay các tác vụ văn phòng.
Chưa kể đến chuyện nó chắc chắn là 2 màn hình thì việc nó bị cạnh tranh bởi các laptop siêu mỏng nhẹ là gay gắt, vd như dell xps, thinkpad x1 hay DY envy...
Giá trị cốt lõi của chiếc máy này là gì? Đây thực sự là 1 câu hỏi mà bản thân tôi chẳng biết trả lời ntn? So sánh chính nó với các máy surface khác nữa.
thangbem
TÍCH CỰC
4 năm
@wink bác nói đúng nhé, ngay cả laptop window 2 trong 1 (cái loại gập ngược màn hình được, ví dụ Dell XPS 7390) đã là ít người dùng rồi, đừng nói con dị thế kia

nhìn cái bàn phím không thấy chỗ kê tay là xác định ko gõ được lâu dài như laptop truyền thống, con này demo hoặc bán ra số lượng giới hạn thôi
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
@thangbem Biết đâu một ngày với thiết kế 2 màn hình, màn hình gập thì bàn phím trên lap top lại bay màu thì sao. Công nghệ phát triển nhanh lắm
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
hóng win 10x hơn là hóng neo
Đến Bphone còn phải hoãn cả tháng trời thì Neo đậu gì từ từ tính sau cũng được mà 😁
nhìn con máy dị hợp này mà sao nhiều người thích vậy. nó không xài được. làm màu cho vui thôi.
@justinut0909 1. Tôi mua phím cơ trc khi mia ipad nên phím là ko tốn.

2. Tôi chỉ mua ipad 11”. Nếu to hơn tôi lấy luôn laptop của công ty chứ chẳng mua lap riêng.

3. Đúng, surface pro x tôi đang ngắm. Tôi mua ipad hồi nó chỉ có surface 6. Lúc đó so sánh tương quan thì ipad tiện hơn hẳn.

So sánh của tôi có tính thời điểm chứ m thể so sánh chiếc ipad với những so quá mới.
b5_kien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wink Đùa chứ ông này cứ tù túng trong 1 cái quan điểm =)) ông justinut nói khá là chính xác đấy ông bị màu mè quá, đến em gái tôi đi học đại học ở bên úc mang cái laptop đi bộ - tàu 15km 1 ngày nó còn không khổ, tại sao mang 1 chiếc laptop để đi họp hành, đi công tác lại không được =))))
b5_kien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wink nói như này thì rõ hơn này, ông đang có 1 chiếc ipad và ông không muốn lãng phí nó nên phải tận dụng hết nó có thể, mặc dù chính ông biết là hiệu năng của nó ko thể bằng... có điều kiện thì cứ làm con dell xps 13 9380 xem có gọn nhẹ k =)))
@b5_kien Em gái của ông bạn ko biết đến ipad là đủ cho nó thôi. Có dịp ông bạn tư vấn nó đi. Tôi nói thật chứ không cuồng táo vớ vẩn đâu. Bản thân thôi chỉ mua desktop và ipad chứ ko còn dùng laptop nữa.
1 là do công ty phát cho laptop nếu cần đi công tác.
2. Tôi đã dùng dell xps 13 rồi và nó vẫn ko tiện lợi. Tôi đã dùng dell xps và hp envy. Trong đó hp envy có sim lte (Hp envy đời cũ hơn xps nên nặng hơn). Tuy nhiên cả 2 cái đều nặng và bất tiện. Hơn hẳn so với ipad. Nói thực đó.
Vác cái lap đi nhưng ko có kết nối, phải dùng cái dcom ngoài hoặc lấy điện thoại làm bộ phát wifi.
Đặc điểm của công việc tôi là đi KH ở các khu vực khá xa HN, packing cần gọn nhẹ nhất có thể mà vẫn đầy đủ. Mang theo cái laptop thực sự không ổn Ít nhất đối với tôi là thấy quá bất tiện.

Tôi ko rõ công ty các ông bạn ntn chứ ở bên tôi laptop ko thể vào lấy data dc vì cntt giới hạn quyền. Nếu cái laptop nó ko hơn j so với 1 cái máy tính bảng thì thôi nên dùng máy tính bảng cho gọn nhẹ. Đằng nào xử lý các công việc trên đường đi công tác cũng ko thể = quyền user tại desktop dc.

Ps: 2 cái laptop tôi đã cho cậu em để nó đi học. Ko phải vì nó ko tốt mà là ở chỗ tôi cai laptop ko phát huy dc lợi ích của việc di động. Chỉ có desktop tại công ty mới truy cập data dc.Lấy data buộc phải qua desktop rồi muốn cho nó ra đâu làm thì mail đi.

Ps2: Tôi đang nhắm surface pro x. Chờ ms cập nhật hêj thống của họ sao cho tương thích ổn định với các phần mềm cũ là ổn luôn.
quanghung749
ĐẠI BÀNG
4 năm
Để coi cái UI của 10X nó có đồng nhất hơn được 10 thường không đây!
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
@quanghung749 Os ngày càng tốt, có cái giao diện ng dùng thì vẫn nát từ năm này qua năm khác
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn đẹp nhỉ, ipad biết tay
Nhìn như Mac thêm thanh cảm ứng. Nói chung mấy con này đừng ham hố mua, kinh nghiệm sản xuất phần cứng của MS rất non điển hình như con SP4 rồi thêm con tiên phong này nữa
@kobebryant Chính xác. Phần cứng cho cá nhân của MS quá tệ hại.
À có mấy con chuột xài đc
Thêm màn hình chỉ để mấy cái icon đó ah 😁
.acu.
TÍCH CỰC
4 năm
đối tượng người dùng là ai ?
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
chỉ là demo thôi, có thể máy sẽ chết yểu khi chưa được khai sinh.
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe nói bác Panos đang muốn tập trung vào core Windows X trước khi đưa nó ra sản phẩm.
Cũng là một chiến lược hay.
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
ô microsoft làm ơn ra cái gì cho đáng, đừng ra cái hđh dở ương như window rt đem con bỏ chợ nữa.
đợi mãi 😁
Chắc windows 10x chưa ổn định lắm 😊
thghnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
chờ tiếp vậy
chờ trên tay reviewẻ chứ làm sao mua dc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM