Surface Phone chỉ là một phần trong tham vọng đồng nhất trải nghiệm Windows của Microsoft

bk9sw
21/12/2016 17:18Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Giữ Lại Lumia 950XL thôi,,
Giờ giới trẻ ai còn để ý tới mấy con Lumia hay mấy con chạy wp nữa đâu. Ra đường là thấy oppo nhất, iphone nhì, sam ba, ... =))) Mình sắp xếp theo cách mình nhìn ngta ngoài đường dùng gì nhé!
đâu phải ko làm thì cổ phiếu ko tăng đâu, dẹp bớt mấy cái ko lời thì cổ phiếu vẫn tăng vây. Nhưng chắc chủ yếu cổ đông chán steve blamer lắm rồi =))
@hieupy89 chú này nói chuyện như kid á, ngành IT của nó cạnh tranh khốc liệt, sai lầm là chết ngay. Nhìn dell, sun microsystem, yahoo.... ngay cả Intel, AMD.. cũng đang nguy. Chỉ 2-3 năm là nó đá đít anh khỏi cuộc chơi ngay.
Không biết các bạn trẻ dùng Android với iOS có như mình không, mình dùng laptop Win10 dùng lumia 930 W10M, vẫn không muốn đổi sang android hay iOS. Vẫn cứ là muốn quay về WP. Như 1 thế lực nào đó lôi kéo, đến là dị.
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@tuha1288 CHính là thế, mình thấy Windows 10 Mobile khác xa các loại điện thoại khác. Nên 2 hệ điều hành kia không cuốn hút được mình 😁
@minhsuke Bác dùng 950 pin có ngon hơn 930 không? 950 thấy bảo ko có double tab ah 😔 ko biết đã có bản cập nhật bật tính năng lại chưa? Cũng đang dự up lên 950 mà còn đắn đo.
minhsuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nụ cười đôi mắt Có double tap từ lâu rồi mà bạn ơi. Mình chưa dùng 930 bao giờ nhưng mà dùng liên tục thì tầm 4-5 tiếng. Mà có sạc nhanh mà nên không phải lo.
Cứ từ từ nghiên cứu, đằng éo nào chả chết rồi, ra 1 con thật ngon, đồng bộ với win đc là sẽ tự dưng cất cánh thôi, đi đâu mà vội, không làm được thì cứ im lặng đắp chiếu là xong
Trước ly thân với Lu chỉ vì hệ sinh thái em nó + những lần update OS thật sự làm mình buồn 😔
Mong chờ 1 sự thay đổi trong năm sau chứ nói thật mình ko hứng thú với Android hay là IOS lắm.
Đang dùng note5 nhưng luôn nhớ em lumia 930 gold, con máy cuối cùng mang thương hiệu Nokia
Chúng iem nghe M$ hứa hẹn như thế này từ hồi win 8 lận cơ, chắc đến win 18 thì thành hiện thực :v
Vẫn đang phải xài tạm Lumia 532 . Hon 2 năm rồi mà vẫn chưa bít cái quét rác của Lumia nó nằm chỗ nào . Kakaka . Hài lòng . Vì em vẫn muợt
Microsoft mua cái gì là cái đấy nát 😆)) Hy vọng đi từ sp của mình thì sẽ ngon và thơm. Ủng hộ 😃)
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
930 của em vẫn là đỉnh nhất
Quan trọng là người dùng có thiết tha k thôi
anieo
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng 730 hơn 1năm và bjo dùng 640 xl dc 3 hơn tháng vẫn hài lòng. chỉ buồn là ko vọc vạch dc như android, bác MS vẫn thỉnh thoảng update fix lỗi cho mình. rất đáng tiền
nldquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft không theo dõi tinhte nhỉ. Mi mà chịu theo dõi tinhte thì sẽ tìm được chiến lược gia mời về tư vấn đưa Microsoft lên đỉnh chứ đâu có bèo bọt như bây giờ. Theo dõi comments của các thím tự thấy mình thật nhỏ bé :3
kunhoc7
ĐẠI BÀNG
7 năm
con trên ảnh bìa đẹp thật, nó có thật không mấy bác.
ps: không đọc bài.
hẳn là mic làm đt để cho đồng bộ win. chứ ko phải làm để lấy lợi nhuận từ đt.
thật đáng để chờ đợi.....................................đọi hơi lâu rồi đó mic ơi
chanhdara
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như nhiều người bình luận ở đây giỏi hơn MS nhiều thì phải.
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ủa cái dự án chạy ứng dụng pc gì đó trên winmobile đâu.
Toàn thanh niên dở hơi y hệt cái thời Apple bắt đầu vực dậy, lúc đó hầu hết đều cho rằng những thứ Apple đang nói chỉ là viển vông, thực tế ở Việt Nam Apple chỉ nổi khi có Iphone nhưng ở Mỹ lúc đó Apple đã rất nổi với hệ sinh thái Mac dù rằng chưa là gì so với Microsoft lúc đó, lúc đó Microsoft vẫn quá mạnh, đến bây giờ thì ngược lại, Apple đang mạnh nhất nhưng lại quá lộ cộ và phụ thuộc vào iphone, không khác gì Microsoft lúc đó dựa hết vào Windows, sản phẩm của Microsoft tung ra với Surface và Windows 10 phải nói là cực tốt so với trước đó, được người dùng bên Mỹ rất chú ý, thời Steve Ballmer đã qua rồi, cứ ngồi đó cười đểu, đang dần dà Mac Users chuyển sang PC lúc nào không hay, cũng như cách mà Apple trỗi dậy, Microsoft đang nhen nhóm rồi đấy 😆)
P.s: xem cái này để biết vì sao tôi nói thế,
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
MS đã đánh bại Apple ở mảng PC khi họ dùng chiêu tạo ra một OS chạy được trên mọi chiếc PC bất kể thành phần phần cứng đến từ hàng trăm nhà sản xuất khác nhau. Windows 10 thậm chí vẫn chạy tốt và nhận cập nhật liên tục trên những chiếc PC cổ lỗ sĩ.
Đến giờ mình vẫn chưa hiểu tại sao họ vẫn chưa dùng lại chiêu này trên di động để đánh bại Android. Nếu họ dùng lại chiêu này thì đảm bảo một lượng lớn máy Android cũ (và mới) sẽ cài Windows.
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@denhun Vấn đề chủ yếu là kho ứng dụng quá nghèo nàn và chậm được cập nhật. Lập trình viên không lập trình app vì có quá ít người dùng, người dùng không mua điện thoại WM vì có quá ít app. Cái vòng ấy là nguyên nhân dẫn đến việc WM lẹt đẹt như hiện nay.
lovesocnho
TÍCH CỰC
7 năm
Chiến lược này ổn hơn nhiều so với phát triển 1 HĐH dành riêng cho di động.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019