Suzuki Intruder150 - cruiser thể thao nhập khẩu nguyên chiếc từ Ấn độ vừa ra mắt.

hoangan185
23/9/2020 15:19Phản hồi: 40
Suzuki  Intruder150 - cruiser thể thao nhập khẩu nguyên chiếc từ Ấn độ vừa ra mắt.
Mình chỉ mới starter thôi nên chỉ mong kiếm 1 chiếc entry level, giá nhẹ nhàng tí gọi là làm quen. Đang tính đăng đàn hỏi ý anh em thì tình cờ biết tin Suzuki ra mắt chiếc Intruder 150 này, tiên phong dòng cruiser thể thao đẳng cấp đang rất hot ở Ấn độ!

Suzuki Intruder150 - cruiser thể thao nhập khẩu nguyên chiếc từ Ấn độ vừa ra mắt.

• Lấy cảm hứng từ huyền thoại Intruder M1800R. Hèn gì trông quen, Intruder150 có 155cc thừa hưởng phần đầu xe nổi bật và kiểu dáng thiết kế cổ điển của dòng xe này
  • Ngoài ra, chiếc cruiser này có nhiều trang bị trông rất hiện đại như mặt đồng hồ LCD kỹ thuật số, đèn pha Halogen, đèn hậu led thể thao, ống xả đôi ôm sát, sắc sảo và thu hút.

Cảm nhận còn ấn tượng hơn cả khi bị crush bề ngoài khi gặp em nó lần đầu trên phố. Tăng tốc rất mượt nhờ phun xăng điện tử, động cơ SEP. Có cả ABS chạy cao tốc an tâm.

Dạo này Suzuki cứ ngon quá chứ.

Thả nhẹ vài chiếc ảnh để anh em nhìn rõ hơn về mẫu cruiser newbie!
Ai cùng đam mê em Intruder này với mình thì cho một vài review nhé.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ấn Độ là nơi ra đời nhiều mẫu xe của các nhãn hiệu xe nổi tiếng TG,mục tiêu của họ là cho ra mắt những mẫu xe có giá tiền phù hợp để đáp ứng nhu cầu của người dân nước này.Tiếc là những loại xe đó nếu nhập khẩu về Việt Nam thì giá thành sẽ đội lên khá cao do gánh nhiều chi phí.Lý do VN ta không được sự ưu ái đó là bởi thị trường Việt Nam ta tuy nhu cầu sử dụng xe máy là rất lớn nhưng thị trường lại bị những rào cản đó là những mức thuế đối với những phương tiện giao thông nhập khẩu.Thêm nữa đó là bởi thị trường Ấn Độ lại là quốc gia đông dân thứ 2(sau Tầu khựa) thế giới.Cho nên các nhãn hiệu xe máy đều đặt nhà máy sx ở đây,cùng với việc các loại thuế ko quá cao như VN.Tuy nhiên người VN ta cũng có lợi thế hơn nhiều nước khác đó là việc đóng thuế cho nhà nước.
Các nước khác khâu đóng thuế được quản lý chặt chẽ về thu nhập cá nhân.Nên ai cũng phải đóng thuế cho nhà nước,còn VN ta thì số người đóng thuế thu nhập là không phổ biến (trừ những người công tác tại cty,tập đoàn với thu nhập do doanh nghiệp trả lương công khai qua ngân hàng)Tuy nhiên việc "chiến lòn" khai báo đóng thuế mang tính chất "minh họa"còn thực tế thu nhập cá nhân ko thể kiểm soát được đầy đủ.
vinh009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chiếc này thì chất rồi bạn ơi. Nghe nói nhập khẩu nguyên chiếc đó. Vậy mà giá vẫn ok.
vinhvovan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi một vote cho màu đen nhá. Nhìn sang. Bác sắm được em này thì khoe lên cho ae chiêm ngưỡng nhan sắt nhé.
vaan
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe nói em này 155cc. tư thế ngồi thoải mái như vậy thì đem đi đường dài ko lo mỏi AE ạ
Death1922
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá chiếc này về tay 90tr đó bro. Giá ok đó chứ. 😁
Aquavina21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn bề thế vậy là biết đọng cơ mạnh mẽ cỡ nào rồi. Tui cũng thấy màu đen ok hơn.
@Aquavina21 động cơ 13 mã lực thôi bạn à, chiếc này thích hợp cho ai đi tour ngắm cảnh, mình cũng tính mua nhưng mà giá công bố tới hơn 90 triệu, đang phân vân giữa chiếc này với MT-15, MT-15 rẻ hơn mà mạnh hơn chiếc này nhiều
Thiết kế cuốn hút nhỉ, nhìn cứ cổ cổ nhưng cũng thể thao đó chứ. Tui mê cái chỗ ngồi ghê. Nhìn sang mà lại thoải mái.
GcupNamida
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủa xe này chỉ có 90 củ thôi á hả anh em. Ngon nghẻ quá vậy.
choslag
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tui thấy màu Bạc Đen chất như nước cất luôn ông ơi
cu.tin
TÍCH CỰC
4 năm
Xách xe này cùng người yêu đi phượt bảo đảm em nào cũng mê, có cái tựa lưng đằng sau còn gì bằng. Xe này ngon đấy
DroneCT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái yên thiết kế 2 ng ngồi, có tựa lưng nữa. Mê cái dáng cruiser này vì ngồi thoải mái ung dung cực kkk
Bro cũng tính mua em này hả. Giống tôi rồi. Triển luôn đi bạn ơi. Giá cũng không chát lắm đâu. Chỉ có 9 chục hà.
@deptraikongaiai Nhập nguyên chiếc mà được giá vậy thì quá ngon rồi.
AS75
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nửa đầu bự bự nửa sau gọn. Chắc lách ghê lam.
dannamviet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tìm hiểu em này biết được có ABS chống bó cứng phanh. Đi đường xa an tâm rồi!
gaito
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngầu quá luôn a êi 😎155cc + Có ABS + phun xăng điện tử + SEP thân thiện môi trường >> giá 90 trịu quá ổn áp
buctuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
155cc giá ngon quá ae , còn có cả ABS nữa , cruiser thể thao ở vn đây là chiếc đầu tiên . thank Su đã mang chiếc này về. gom tiền tết rước em nó thôi
binhbnt53
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiếm có chiếc nào có tựa lưng cao cấp như
Intruder150, một điểm cộng cho ae nào muốn mua xe đi đường dài.
Gukuro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vợ tui ủng hộ tui mua chiếc này chỉ vì cái chỗ ngồi đó các bác. À còn thêm cái tựa lưng đằng sau nữa.
Google VN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa cho ông a xem chiếc này, mấy a chững chạc điềm đạm chắc sẽ thích Intruder150 vì bề ngoài có vẻ hợp ý. Full clip k che cho ae
https://www.facebook.com/watch/?v=723493861539594&extid=OE2Z9qw2z74Efdpl
kuquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Google VN đúng r đó bạn, ba mình U40 cũng thích chiếc này, hôm qua mới dụ mẹ mình mua rồi lên kế hoạch hai anh chị đèo nhau đi Phan Thiết 😑

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019