Zalo Careers

SVTronics giới thiệu MTB nền tảng Blaze, sử dụng TI OMAP4
niky
11 nămBình luận: 13
MTB phát triển trên nền phần cứng từ Blaze của SVTronics.

Công ty điện tử SVTronics vừa công bố phát triển một sản phẩm máy tính bảng dựa trên nền tảng Blaze của Texas Instruments. Đây là sản phẩm thô thứ hai (sau chính thiết bị mẫu cũng mang tên Blaze của chính TI) sử dụng vi xử lý OMAP4 được gia công. Theo những gì mà SVTronics công bố, sản phẩm thô này sở hữu màn hình cảm ứng đa điểm LCD 10,4” XGA (1024 x 768 pixels), được tối ưu hóa khả năng tương thích phần mềm của đối tác thứ ba và đặc biệt là khả năng hỗ trợ kết nối/trình chiếu qua máy chiếu mini Pico DLP. Xin lưu ý đây vẫn là sản phẩm thô, tức là sản phẩm làm thử nghiệm chứ chưa phải là sản phẩm thương mại hóa.

Cấu hình chi tiết như sau:

• Bộ vi xử lý bao gồm: chip OMAP4430 tốc độ 1GHz, nguồn TWL6030 Phoenix, chip âm thanh TWL6040 Phoenix, và driver clock CDC3S04.
  • RAM tích hợp sẵn: lpDDR2 1GB.
  • Bộ nhớ trong 32GB.
  • Màn hình LCD cảm ứng đa điểm 10,4” XGA (1024 x 768 pixels).
  • Cổng kết nối: 1 x DisplayPort v1.1a, 1 x HDMI, 2 x USB 2.0, 1 x simcard (modem 3G/miniPCIe), 1x khe thẻ nhớ SD/MMC.
  • 3 đèn LED tín hiệu, 2 motor rung, 7 nút chức năng (3 nút chức năng OS và 4 nút tùy chỉnh hệ thống).
  • Kết nối WLAN (802.11a/b/g/n), Bluetooth, GPS, FM TX/RX thông qua module WL1283 COM7.
  • Cảm biến chuyển động, cảm biến ánh sáng, cảm biến nhiệt, la bàn số...
  • Camera chính 5 megapixels, camera phụ.
  • Pin Li-ON 4100 mAh.
  • Toàn thân máy làm bằng nhôm, kích thước: 10.48" (266.094 mm) x 8.28" (210.294 mm) x 1.14" (29 mm).
  • Hiện tại mẫu MTB này vẫn chưa chính thức được cung cấp. Từ nay đến ngày chuyển giao cho các đối tác thứ ba khác, mẫu máy này sẽ còn có thêm các thay đổi ngoại hình cũng như cổng kết nối. Bạn quan tâm có thể đăng ký theo dõi hoặc tham khảo chi tiết hơn tại đây.
Nguồn: SVTronics
ủa, có 2 camera mà ko có 3G là sao nhỉ?
ultima
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác đọc kỹ lại sẽ thấy có nói đến khe cắm sim cho 3G đấy
Con này nhìn đẹp phết mà cấu hình lại ngon. Ko bít hiệu năng sư dụng ra sao nhỉ 😁
máy tính bảng ra với tốc độ chóng mặt luôn
iLeo
CAO CẤP
11 năm
Các công ty giờ đua nhau làm máy tính bảng ghê quá
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
con này nhìn hay wa ! mỗi tội dạng thô chưa có bản thương mại ! giá rẻ chút thì ngon giờ xu thế các hãng chắc sắp đua nhau ra máy tính bảng rồi
thử nghĩ xem trong tương lai không xa... khi đi ra cafe wifi toàn thấy mỗi người 1 cái BẢNG vừa nhâm nhi cafe vừa chọt chọt thì... đúng là value nhỉ :p
em này nhìn đẹp hơn Ipad nhỉ, mà chắc chắn nó sẽ ko mang đến sự ràng buộc về các ứng dụng của hãng thứ 3 như Ipad. Việc phải jailbreak cho các sản phẩm của Apple làm người dùng thấy khó chịu
ai bắt bác phải JB mới dùng được à . bác có tiền thì cứ mua app trên appstore mà dùng thôi.

Ko biết con MTB kia dùng HDH nào nhỉ 🤔
nhìu cổng kết nối chứ sao lại đẹp hơn....?
thử hỏi có ai dùng đồ công nghệ mà ko dùng tới hãng thứ 3........
nếu JB làm bạn khó chịu, mình nghĩ có lẽ bạn nên xài dt ko có hệ điều hành thì tốt hơn ( khuyến cáo 1110i )
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
mỗi máy có cái hay của nó đâu thể so sánh như vậy đc ! con này giá bèo hơn ipad mà thế lên kô việc gì fai nghĩ sài rất tiện đó chứ kô fai vác theo laptop mà pin dùng đc lâu
pisa
TÍCH CỰC
11 năm
Ra quá trời máy tính bảng, nhưng mà thị trường thì chẳng thấy con nào nổi bật, ngoài iPad ra mấy con khác muốn mua ở VN cũng khó. Mặc dù có nhiều máy giới thiệu rầm rộ rồi lặn mất tăm hay phá sản dự án rồi cũng nên, đến khi mấy máy này ra mắt thì iPad cũng ra bản gen 2- gen 3 rồi, làm ăn gì nữa.

Chưa kể đến mấy máy hiếm như vậy mua ở VN giá không hẳn rẻ hơn iPad.

JB cũng như nhiều ĐT khác, muốn dùng soft phải ....., hack máy. Máy ko có HĐH mà muốn dùng soft java có phí cũng phải ..... soft - đâu có cái gì dễ ăn mà không tốn tiền hay công sức đâu.
Vậy nên người ta mới mong chờ HP Hurricane chạy WebOS, Tablet chạy Windows Embedded Compact 7, hay tablet chạy MeeGo. Những máy hoặc hệ điều hành này đc các hãng lớn chống lưng có khả năng thu hút nhiều người viết Soft và tận dụng đc mạng lưới phân phối của các hãng lớn như HP hay Asus chẳng hạn. Ở VN hệ thống phân phối của các hãng này lớn mạnh hơn Apple rất nhiều, nên hi vọng giá sẽ không bị vống lên như Ipad. Việc chúng ta có thể làm bây giờ là chờ đợi đến quý 3 này, khi đó các máy đã đc giới thiệu tại Ces2010 sẽ có bản thương mại.
Thật nực cười, 1 ứng dụng ít nhất cũng 5$, bác tính theo thu nhập của người Việt xem, ai dám mạnh miệng nói toàn xài đồ trên apple store nào. Chắc bác giàu lắm nhĩ, ko xài cydia mà toàn xài apple store hahaha

---------- Post added at 05:04 PM ---------- Previous post was at 05:00 PM ----------

Ý bạn là những máy có hệ điều hành đều phải JB hết ah, thế các hê điều hành symbyan thì sao, toàn soft hay + free, bác ko biết thì đừng học đòi nhá. Còn chuyện người dùng thấy khó chịu khi phải JB là cảm nhận của phần lớn người xài hàng apple, ko chỉ của riêng mình

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019