TIKI Freeship June

SwiftKey Cloud ra mắt: đồng bộ đám mây cho thiết lập, thói quen soạn thảo của người dùng
Didu
8 nămBình luận: 49
swiftkey cloud.jpg

SwiftKey là một ứng dụng bàn phím khá phổ biến trên nền tảng Android và mới đây họ đã ra mắt ứng dụng mới mang tên SwiftKey Cloud với việc hỗ trợ đám mây cho sao lưu và phục hồi những cài đặt cũng như quá trình học thói quen soạn thảo của người dùng. Khi SwiftKey chưa hỗ trợ đám mây, tất cả những cài đặt của người dùng hay thói quen soạn thảo sẽ không thể lưu giữ lại nếu như bị mất máy hoặc chuyển qua sử dụng một smartphone Android mới. SwiftKey Cloud sẽ đồng bộ tất cả những thiết lập của người dùng với ứng dụng bàn phím này, thói quen soạn thảo, từ vựng, phong cách nhắn tin... và họ sẽ không mất thời gian thiết lập, SwiftKey không mất thời gian học lại thói quen của người dùng.

Không chỉ đơn giản là sao lưu và đồng bộ, SwiftKey Cloud tích hợp sẵn Gmail, Facebook, Yahoo Mail, Twitter hay SMS để học hỏi thói quen soạn thảo tốt hơn, từ đó đưa ra những gợi ý đoán chữ chính xác. Bên cạnh ngôn ngữ Anh - Anh và Anh - Mỹ, tính năng này cũng hữu dụng cho 11 ngôn ngữ viết khác và sẽ được bổ sung thêm trong tương lai. Hiện SwiftKey Cloud đang ở giai đoạn beta mở và người dùng có thể tải về và sử dụng thử từ trang web của SwiftKey.

Nguồn: Slash Gear
cho minh hoi dien toan dam may la cai gi vay? Minh ko hieu
tiếc nhỉ mình toàn dùng tiếng việt không dấu =))
Cái này có hỗ trợ tiếng Việt ko hả các bác?
@anam_vn90 điện thoại của mình mặc định có gõ tiếng việt, định cài cho tab android thì trời lên store mất tiền thật ++ thôi tab gõ tiếng việt không dấu cũng được tiết kiệm là quốc sách =))
binhtam
TÍCH CỰC
8 năm
@trinh12345 tiếng VN telex, nhưng ít khi mình dùng vì nó đoán từ chính xác vl
@duchvm Bác cho em xin bản "cr@k" đi em thử xem sao😃
thanks bác!
binhtam
TÍCH CỰC
8 năm
@trinh12345 bạn lên appstore.vn down, thiếu j
mình thấy cái này hơi ngốn ram - máy mình ram 1g - mà mình thích bàn phím xperia hơn 😁
@OhOhOhOh mih cũng thíc bàn phím xperia hơn, trong rất đẹp mắt ( mà không cần phải dùng phần mềm bên ngoài)
hungle1905
TÍCH CỰC
8 năm
Sài 1 đám muốn ngất ngư,còn mấy "Đám mây" chưa sài.
tonyhieu
TÍCH CỰC
8 năm
cái này đoán chữ khủng hơn của bb10, nhưng nói chung vẫn kém bb 10 ở nhiều cái khác nữa.
tonyhieu
TÍCH CỰC
8 năm
@bomduc sao chậm ?mà bb10 chậm hay swiftkey chậm
@hieutu007 Chắc ông ý nói ở chỗ nếu không dùng flow thì đó là 1 bàn phím cực kì dở. Kiểu khi bấm nhanh quá, nó bị dính phím => tự động điền từ, nhưng điền lung tung cả lên nên phải xóa đoạn đó đi gõ lại.
trước đây mình cũng lướt khi gõ, nhưng về sau nhiều từ có vị trí gần nhau => đoán sai nên mình giờ toàn gõ 1 nửa chữ rồi bấm vào suggest, đoán bây giờ cũng đúng 9/10 từ 😃.
@bomduc LOL bàn phím iphone h bị chê quá trời. ngta flow, đoán từ chính xác vô cùng còn iphone bao nhiêu năm vẫn như cũ. ko biết có xài mấy bàn phím khác chưa mà phán như thần. mà chắc là xài iphone rồi, vậy thì làm j mơ tới mấy bàn phím khác
@FullOfLove cái phần mềm này mình cài rồi lại xoá đi, chắc do không biết dùng, tùy chỉnh😆, toàn đoán chữ lung tung chữ cần gõ thì chả ra hix
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
8 năm
Phải nói là mgon không thể nào chê đc !

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
titan backup data lại chẳng nhanh hơn
ngốn ram và mình nhận thấy gõ ko thông minh như mình tưởng trên Google bán giá 90k là hơi đắt
@pro744 tui down về xài thử chưa training cho nó j hết mà gõ mấy chục chữ đã thấy đoán chính xác hết rồi. chắc chẳng chịu setting j hết rồi thấy gõ ra linh tinh rồi chê. trừ cái bàn phím telex hơi ngu còn lại thì đây là bàn phím tiếng Việt tốt nhất hiện h rồi
@FullOfLove bạm dùng gõ tiêng việt mod giao diện đi lên google search
@pro744 xin lỗi swype mấy tháng nay quen rồi, nhanh gấp mấy lần gõ từng phím, quẹt mấy cái là ra nguyên cả từ rồi
@FullOfLove vãi bác em xóa mịe nó rồi
gunzok
TÍCH CỰC
8 năm
cuối cùng thì điều mình mong chờ bao lâu nay đã có 😁 , từ nay dùng đổi máy thoải mái rồi :D
doanhkhoi
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài Swiftkey pro, nhưng Flow không được ngon lắm!
Cái trò lướt phím ra từ thì cái này lạy swype bằng cụ
Chả có gì đặc biệt gõ telex thì dùng gõ tiếng việt cho lành .còn thích viết kiểu swype thì dùng swype dùng cực thích dù mình chi dùng phiên bản 1.0 từ đời nào của symbian
khimatro
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này không đáng tiền để mua. Cái đáng mua là swype
Smartphone mà không có swype và voice input thì không cần mang theo làm gì.
Go tv tot lam bac' luot luot ngon tay la no tu hoan chinh tu luon
Xin loi vi em chua cai go tv tren ad box tivi
cái này ngon nhất rồi cái swype cũng ngon tiếc là ko có telex, cái này mà cải thiện themes với sửa vài lỗi tiếng việt là vô đối lun
daocong91
TÍCH CỰC
8 năm
ngốn ram vl. ram 2gb mà lúc nhập bàn phím vẫn cảm thấy lag ==!
@daocong91 đang dùng máy gì bạn ram 2g thì lag ko phảo do ram nhé....

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4 Beta
Cái swype mà chơi kiểu telex thì lại dở lắm như cái này lướt kiểu telex k ổn

Gửi từ tập đoàn F.A một thành viên giám đốc kiêm bảo vệ !
@kieuminhtien994 cái mình cần là bàn phím ổn định có gõ telex , có tiên đoán từ, học từ, themes ổn định( gõ tiếng việt ok nhất nhưng theme quá chán), đã xài qua tất cả bàn phím android thấy cái này ngon nhất, có cái nào ngon hơn nhờ bác chỉ giáo

@kieuminhtien994 cái mình cần là bàn phím ổn định có gõ telex , có tiên đoán từ, học từ, themes ổn định( gõ tiếng việt ok nhất nhưng theme quá chán), đã xài qua tất cả bàn phím android thấy cái này ngon nhất, có cái nào ngon hơn nhờ bác chỉ giáo

@caocaolatre1989 mình cùng k dùng qua nhìu bàn phím đâu, chỉ thấy dùng dt thì nên dùng mấy cái swype dc dùng dễ vì màn hình nhỏ còn mtb thì telex mà táng mtb nhà mình chỉ dùng bàn phím mặc định thui mấy cái khác k quen lắm

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019