SYM Star SR 170: tên hơi chuối, nhưng 174,5cc nên không cần bằng A2
cuhiep
4 nămBình luận: 147
SYM Star SR 170: tên hơi chuối, nhưng 174,5cc nên không cần bằng A2
Số phân khối của chiếc xe của SYM cùng nhóm vui vẻ với Exciter và Winner là 174,5cc tức là anh em sẽ không cần phải có bằng lái A2 để chạy nó. Hy vọng SYM đủ mạnh để phiên bản Exciter và Winner tiếp theo sẽ có phân khối lớn cỡ này.

Bảng thông tin chi tiết:
147 bình luận
Xe này dc cái bình xăng bự & trọng lượng nặng nhất trong các xe số underbone ở VN 😁
nininana
TÍCH CỰC
4 năm
@limann Quan trọng là mua để đi hay mua để đua
limann
TÍCH CỰC
4 năm
@nininana Cả forum đang so sánh cc, momen xoắn & hp thì bác nghĩ đơn thuần để đi sao ??
nininana
TÍCH CỰC
4 năm
@limann Thấy có mình bạn so sánh chứ có ai so sánh đâu. Chạy xe mà để nó nẹt pô trước mặt rồi cũng ùn ga theo nó là hỏng cả tuổi thanh xuân rồi.
limann
TÍCH CỰC
4 năm
@nininana Tim hiểu kỹ thông tin trước khi phát biểu nha thím
Nghe đồn có ABS, cái đáng giá.
welcomyou
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kingbee Ko biết sao chớ con Sh của mình 2 bánh đều có ABS. Khi bóp mạnh thắng thì ABS mới kích hoạt, rung và kêu kịch kịch kịch vui tai lắm. Bánh sau dễ kích hơn bánh trước. Nghe rõ rệt tiếng kịch kịch phát ra khác nhau khi bóp thắng trước, thắng sau. Nhưng mặc định là khi bóp thắng sau thì thắng trước cũng bị thắng lại
@sowbiT Sao lại phải 2 bánh mới hoạt động? Đâu phải mỗi xe này có ABS 1 kênh. Nhiều xe có tắt ABS bánh sau thì = tắt hết hay gì
kingbee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@welcomyou Hệ thống thắng của Honda là combi brake, bóp 1 thắng nào thì thắng đó ăn trước, rồi khoảng được 30% (cái % này mình đoán) thì thắng kia bắt đầu ăn theo. Còn việc abs được kích hoạt ở bánh nào là do sensor nó đo và tự quyết định. Mình chạy Nmax, không có combi nên 2 kênh độc lập. Bạn sowbiT nói vậy có ý 2 kênh ABS thì tốt hơn, nhưng không có nghĩa là 1 cái thì không hiệu quả. Nhưng thôi, đừng xoáy bạn ấy nữa!
CuongLam02
TÍCH CỰC
4 năm
@sowbiT Phán như chuyên gia. Em đang nói cái đó là 2 bánh đều được trang bị. ABS trên xe máy nó đơn giản lắm e trai ạ. Trên 1 bánh cũng được miễn bánh xe đó ko bị trượt khi thắng là ok rồi. ABS của xe máy nó vậy đó.
Mod nào có thể làm 1 thớt giải thích về mô men xoắn của xe không? Ví dụ như con này 175cc nhưng lại có mô men xoắn và sức mạnh không bằng hơn Ex 150cc.
Thanks
fractal
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tony_HD Chuẩn rồi bạn ạ. 1 con 10hp, hiệu suất 100% không thể khỏe bằng 1 con 20hp, hiệu suất 80%.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@Tony_HD Mình cũng hiểu hiệu suất/ hiệu năng đúng ý của bạn.
'Cùng loại động cơ' mà sinh ra mã lực/ mô men xoắn thấp hơn thì tức là phần có ích thấp hơn nên mình dùng từ hiệu suất.

Theo như dẫn giải của bạn, hiệu năng thấp thì hiệu suất cũng thấp (cùng loại động cơ). Nên trường hợp này mình thấy dùng 2 từ có thể thay đổi cho nhau được 😃.
@lxhxxnxxx Không được đâu sói ạ. 😁
Còn xem nó ăn xăng như nhau không nữa chứ.
Hiệu suất nó xét trên lượng xăng cấp và công sinh ra, không liên quan đến dung tích xilanh.
Thôi bỏ qua đê.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@Tony_HD Có gì đâu. Mình hiểu ý bạn rồi. Vậy là cái khái niệm 'hiệu suất' của mình nó chưa được chính xác thôi. Cảm ơn đã khai sáng ;).
skyline2
TÍCH CỰC
4 năm
Phân khúc PKN ngày càng chật nhỉ, hồi xưa mê mấy con tay côn lắm, giờ chạy tay ga quen rồi nên chuyển qua tay côn chạy được 1 ngày tối về rã rời mấy ngon tay
duckvy
TÍCH CỰC
4 năm
@zer0_7 Mình đang chạy rất nhanh, tự nhiên có con rắn từ đầu xe bò lên tay phải của mình, vốn sợ rắn nên giật mình, buông tay phải để ném con rắn đi, may mắn là vẫn bình tĩnh bóp côn xe, nếu tay ga là đi đời nhà ma rồi.
@nininana Đang chạy PCX 2016, đợi ra bản ABS lên luôn đi bác 😁 Mình cũng đợi ra sẽ đổi ngay.
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@skyline2 Vậy thì cũng là chưa mê lắm, mê kiểu phong trào. Nhiều người chạy 300cc vòng vòng TP cả ngày mà còn không sao.
skyline2
TÍCH CỰC
4 năm
@funnyduck123 Hồi xưa mình chạy sport và fx và con Ya 250 mấy năm luôn, nhưng chắc tại bỏ hơn chục năm giờ chạy lại, mà có thể giờ lắm tuổi rồi nên ko mê nữa hah
Hơn 25cc với WInner và Ex đúng ko, thế chạy trâu hơn ah ?
@adagioleonard Không
@adagioleonard có thể tốn xăng hơn bác ạ, chứ trâu hơn thì chưa biết 😁 :D
PQK2412
TÍCH CỰC
4 năm
@DuongHoangKhang Mã lực thấp hơn,trọng lượng năng hơn 10-15kg,chắc khó mà chạy hơn rồi :v
@PQK2412 mã lực thấp hơn, trọng lượng nặng hơn, dung tích xi lanh lớn hơn...chắc sẽ tốn xăng hơn rồi. 😁 :D
Con này em thấy độ hoàn thiện thấp, mang tiếng máy 175 mà có 15 mã
nghe nói 170 còn thực tế thì 😆
@deocantinh9999 Anh em độ xoáy lòng đôn dên 150cc thì bơi vào đây ! 175cc sẳn luôn !
gắn ic mở tua là lên 17 mã lực thì mới giết ex nuốt win .
175cc zin bị ex win luộc thì nhục cho 175cc quá
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Có 15 mã thôi à, Raider thẳng tiến.
htux
CAO CẤP
4 năm
@JizinT Raider bxc cũ mà còn 15,7 mã hơn con này
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@htux Thích Raider gọn gàng mạnh mẽ, bỏ luôn Sh 150 dưới nhà xe
@JizinT Giống y chang mình
@JizinT su làm máy thì ngon mà làm mã thì xấu quá
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@chuot_bach_dai Khác biệt mới hay chứ 😁
Xác con này nặng hơn FZ150i luôn (trọng lượng ướt của FZ chỉ 129kg)

SYM Star.jpg
underbone kết mỗi Raider
@Hentai Ouji Raider là hyper-underbone nhé
duythanhblv
ĐẠI BÀNG
4 năm
dáng nhìn đẹp + nhiều tính năng hơn ex và winner nhỉ?
thangbem
TÍCH CỰC
4 năm
Công suất tối đa, momen xoắn cực đại và trọng lượng đều thua Exciter thì lấy gì ra để cạnh tranh.
Chưa kể thương hiệu không tên tuổi bằng.
@thangbem Cạnh tranh cân nặng.
thangbem
TÍCH CỰC
4 năm
@viet net Exciter 150 trọng lượng khô 117kg mà xe này 130kg thì sao cạnh tranh được bác.
Tỷ lệ mã lực/100kg của xe này kém Exciter nhiều.
@thangbem 😁 thì Star nặng hơn còn gì.
@viet net LOL =))))
Sát mức 175 cc nhỉ.
Sym chơi sát nút luôn.
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ mê mỗi Raider
Phần màu đen xe mới mà còn như vầy thì chạy một thời gian chắc xỉn màu bạc phơ ra mất. SYM Việt Nam ngoài mẫu aitila ra thì mấy e khác nhìn chán kinh khủng.
Em này nhìn cũng lủng củng mẫu mã như mấy xe tàu.
@pntphong1810 xấu hết đỡ =))
@pntphong1810 Để lâu quá bị bụi thôi mà. 😃
@pntphong1810 Cái này là do xe dơ lấy khăn lau mà không rửa. Không phải như bác nói đâu.
Năm sau ex sẽ ra 175 vả mặt 😁
@Hunglong96 Mình biết nó của Đài bạn. Nên mới nói đậm chất Tàu.
@Tony_HD Uh sym với kymco là mấy hãng nhỏ, có điều thằng sym toàn nhái không ông, cái thiết kế nó bắt chước mấy ông lớn hệt
Elnino11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zz jj zz jj Đài là Đài, bác gặp thằng Đài mà nói nó là Tàu thì nó vả cho 😁
@Elnino11 Hình như bác ko hiểu em nói gì. Em thì biết bác cũng đùa vui.
Trong bài này có đoạn
SYM ra mắt xe côn tay Star SR 170 - động cơ 175cc, phanh ABS bánh trước, giá 49,9 triệu

Có sao nói vậy thôi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019