Symbian^ 3 có thể play *.mkv film

abcdefg2008
19/6/2011 19:7Phản hồi: 23
Mình mới thử copy 1 phim duoi mkv vô con e7. Con e7 chay phim ngon lanh ko can dung them phan mem ho tro, chi choi bang default player cua may. Moi cac ace tinh te cung thu xem 😁. Luu y la minh chi moi thu file mkv 1280x720 thoi, chua thu 1080p :D
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sym^3 có thể chơi hầu hết các định dạnh video, kể cả mkv, nhưng chỉ chơi đc dạng 720p (tức là 1280*720) và không thể chơi đc 1080p. Điều này là đặc trưng của Sym^3 mà bạn :D
mình mới down 1 fim cũng avi 3g2 về ,cho vô n8 thì k có tiếng, mà mở máy tính thì tiếng bình thường là sao bạn TT_TT, mình down 1 số fim khác nhẹ hơn khoảng 700mb như trong topic cuả tinh tế thì ksao, có cách nào hong mí bạn ++"
Mình nói hầu như chứ không phải là tất cả, còn phụ thuộc vào thông số video bạn tải về nữa
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi phụ thuộc vào thông số video nữa.
Tùy thôi, e7 thì mình kô biết. Nhưng c7 của mình thì ko đọc đc mkv, bật thì nó cũng chạy nhưng mà chỉ có hình mà ko có tiếng 😔 Hình như là do nó ko hỗ trợ âm thanh AC3 dolby hay sao ấy, N8 thì đc hỗ trợ dolby nên đọc ngon lành
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
không phải đâu bác ah. Em thử vài phim trên em N8 rồi, phim có tốc độ hiện khung tầm 30 khung/giây trở xuống thì ngon ơ đẹp muốt, nhưng mà mấy phim cực chuẩn luôn ý tầm trên 40, 50 khung hình/giây thì cho vào lên tiếng là may rùi.
marshalqv
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn đấy...còn phụ thuộc vào thông số video tải về nữa , như là cái PC lúc thì xem đc .mkv còn lúc thì ko vì do thông số nữa😁
anpnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các file mkv chơi tren symbian^3 có hình mà không tiếng, bạn xem lại chuẩn âm thanh của file đó có phải là dts hay kg ? Vi symbian^3 hien tai chua giai ma dts duoc. Cac file mkv, avi co am thanh AC3 (Dolby Digital) nghe tieng binh thuong.
minh cung co chiec n8 minh thu file .mkv, và mp4 dịnh dang 1028p thi chi xem duoc tieng khong thay hinh. ko bjt co bi loi ji ko dsay nua.....!

---------- Post added at 06:09 PM ---------- Previous post was at 06:06 PM ----------

ma minh thu nhung vi deo HD dinh dang 1920x1080 thi voi con n8-00 thi bo tay luon chi nghe tieng thoi ko thay hinh ji het. o day cac bac co soft nao xem vieo deo doc duoc may file dinh dang nhu the ma coi tren N8-00 thi da bjt may?. cac bac co cho em xem voi nhe............?/
Sym^3 chỉ xem được video hd 720p.
Ôg Cho vào hd 1080p thì nó xm sao.dc.
Mình dầng C7,không bít mọi hg thế nào chứ mình chưa bao giờ xem được file .mkv = trình mặc định, down file .mkv về toàn fải convert sang .mp4. Mình nghĩ các máy C7 # chắc cũng k khá hơn j máy m. Các bác đừng nói Sym^3 xem được file .mkv nữa nhé,hài lắm.

---------- Post added at 12:24 AM ---------- Previous post was at 12:23 AM ----------

Mình dùng C7,không bít mọi ng thế nào chứ mình chưa bao giờ xem được file .mkv = trình mặc định, down file .mkv về toàn fải convert sang .mp4. Mình nghĩ các máy C7 # chắc cũng k khá hơn j máy m. Các bác đừng nói Sym^3 xem được file .mkv nữa nhé,hài lắm.
C7 cũng xem được file mkv mà. quan trọng là thông số file video đó thui.
Audio codec của file mkv đó là ac3 thì c7 c601 e7 ko đọc dc.( có hình ko có tiếg).
Bạn chưa thử sao bít là ko đọc dc ?
anhthi198
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có một số phim mình không nhớ định dạng, lúc đầu mở phim, hoặc lúc đầu khi bạn tua phim thì không có tiếng nhưng đợi tầm 30s - 1m thì có tiếng trở lại. Cũng không hiểu lắm. à, trên c6-01 nhé.
Có fải bạn download film trog topic film đúg ko.
Công nhận là có lỗi đó do mình nén film âm thanh và hình ảnh có chỗ ko play kịp với nhau.
Vì films gốc hd nặg gần 3gb mà mình encoder xuốg còn 700mb (thời gian 1 bộ phim 2h).
Có vài film bị như vậy thui. Có gì sai sót khi xem phim (tuy nhanh hay chậm mất tiếg)anh em thong thả chờ 1p nhé.
anhthi198
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn luôn, thảo nào mình thấy là lạ. 😁
các bác cho mình hỏi thế N8 cua minh bỏ video 720p(1280x720) vào ma xem không được. Nó chỉ nghe tiếng , còn hình thì hiện lên cuộn phim bị đứt
@bjmhdqb Nếu đuôi là *.mkv file quá lớn ( chính xác chưa biết thì kg xem dc)
mình cũng thử các file.
1GB*mkv kg chạy. 150mb ok
1GB*Avi ok
1GB*WMV , *FLV cái được cái không
meodungmeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ là mình cop film mkv 720p AC3 lên 701 nghe tiếng ko có hình
cop 1 video nhạc ~ 55MB AC3 thì lại ko nghe tiếng có hình
May mà từ hồi dùng BB đã có sẵn phần mềm convert 😁 h cứ convert lại định dạng là xem đc

đây gửi kèm 2 inf của film và music, xem thông tin thì nó ghi AC3 mà vào trong information của K-Lite Codec Pack thì ghi kiểu khác. Chắc nguyên nhân đây
MI_Joh.Eng.11.phuc_0072000.mkv.txt
MI_Madonna ft Justin Timberlake - 4_minutes.mkv.txt
Vipcanabis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi, Mình cũng có 3 file mkv trong con Nokia E7.
mỗi file có dung lượng từ 800Mb ~ 1Gb.
2 file trong số đó là DVDRip.
Nhưng 2 file đó máy không thể play được (dừng ở màn hình loading). File còn lại thì báo lỗi là file format unsupported.

Có bro nào biết nguyên nhân tại sao không ?

Mình đã google trên nhiều diễn đàn. Và hầu như mọi người đều nói có thể play mkv được, tùy thuộc vào file codec và resolution là 720p. Nhưng mình không nghĩ 2 file DVDRip lại bị lỗi về codec và càng không thể vượt quá mức 1280x720 được.

Nếu là về codec. Bro nào rành có thể chỉ giúp mình là codec như thế nào thì mới chơi được trên Nokia E7 / Nokia N8 ?
Thanks rất nhiều
mình đang dùng 808
mà phần mềm có sẵn trong máy k tìm ra file mkv
nhưng lục trong thu mục thì thấy.chỉ có điều là nó chạy mà k có hình chỉ có tiếng
n.cuong1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson bro mua được 808 rồi à, bạn lùn mua khắp tinhte đi đâu cũng thấy 😁
con đó bạn mua bao nhiêu tiết lộ cái giá để mình mua 1 cái, cũng khoái nhưng là sinh viên nghèo hơi ít $ hehe
@n.cuong1990 em cũng sv mà.giá 7tr5 có mỗi cái máy k thôi.bảo hành 9 tháng.ra care nhờ họ up lên belle FP2 để mở khoá vuốt màn hình mà lúc mang về thì vẫn là FP1.chỉ sửa lỗi cũ của FP2 thôi.chắc họ k hiểu em cần nâng cấp chứ k phải là vá lỗi phần mềm máy.
n.cuong1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson hơi đắt nếu chỉ có máy , up fp2 có khó đâu mà phải ra care, tự làm cho vui😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019