Symbian^3 PDK chính thức được cung cấp cho lập trình viên

niky
8/7/2010 4:28Phản hồi: 38
[IMGL]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/9759/97594c3558225c031_5123.jpg[/IMGL]Đúng một tháng sau khi cung cấp phiên bản hoàn chỉnh đầu tiên của hệ điều hành Symbian^3, bộ công cụ lập trình dành cho các nhà phát triển sản phẩm trên nền tảng mới này đã chính thức được cung cấp tại trang chủ của Hiệp hội Symbian. Có tên đầy đủ là Symbian^3 Product Development Kit (PDK 3.0.0), bộ công cụ này đính kèm đầy đủ các thư viện lập trình cần thiết, hỗ trợ nền tảng xử lý phần cứng ARMv5 cũng như đầy đủ bản quyền mã nguồn phát triển từ Eclipse Public.

* Để tải về bộ PDK nói trên, bạn cần đăng ký tài khoản lập trình viên tại đây .

Nguồn: BetaNews

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái tên Symbian^3 đọc thế vậy mấy bạn ?
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
vậy là bạn chưa xài IPHONE rồi ,nó vẫn phát nhạc ở chế độ nền mà
Bác ý dùng iphone lâu rồi.. từ thời 3G cơ... nhưng chắc ý bác ý là đang lướt web ko ra chuyển bài khác được 😁
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
iphone 2g vẫn đa nhiệm tốt,chỉ cần cài multiflow vô thui
cài vào đi rồi bị thoát app, respring, Protect Mode quài chán bỏ mịa
pvtq9
TÍCH CỰC
14 năm
Symbian^3 sắp chết rồi thì lập trình cho nó làm gì?
say "NO" với Symbian và WM
Toàn những anh "Gà" sybian là thông dụng nhất.Có thằng nào phần mềm nhiều bằng sybian.không biết cũng vào spam lung tung
Cũng như bạn nói thì WMo cũng đâu ít ứng dụng. tại nó là "lão làng" mà 😁
Thuật ngữ PDK nghe hơi lạ. Chắc Nokia custome lại QT
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
3rd có thể được xem là biến thể của 2th thôi, gần như là 1 nhánh của s60 cũ. Còn s60^3 là 1 cây khác, đọc thì chỉ đơn giản là sym 3 thôi, thường trong trường hợp này thì ta phân biệt theo viết chứ không phân biệt theo cách nói.
Symbian ^3 đọc là Symbian mũ ba 😁
Thiếu chữ m kia :p App nhiều thì thiếu j nhưng quan trọng là App quan trọng với 1 chiếc Phone thì Symbian có phần trội hơn so với các HDH khác 😃

Các ứng dụng trên Store đa số cập nhật phiên bản cho đa nhiệm rồi đấy bạn ..
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao Nokia ko đặt một cái tên nào đó nghe mới mẻ hơn hẳn nhỉ , nghe cái này cứ Sym dùng cho đời N73.... Mạnh dạn đặt hẳn cái tên Symbian A, hay Symbian 10 gì đó có phải là đỡ nhầm ko nhỉ
Hiện tại em đang dùng N78, nói chung symbian của máy hoạt động tốt, máy hỗ trợ đầy đủ các kết nối. Nhưng chỉ có điều, máy xử lý hơi chậm, chắc là cũng lâu rồi.
Hy vọng symbian^3, ^4 sẽ thành công hơn nữa! 😁
mình nhớ hồi trước nó gọi là "symbian delta 3"? 😕
^3 thì chắc đọc là mũ 3 rồi 😆
hieudd
TÍCH CỰC
14 năm
Symbian ^3 về sau sẽ dùng cho dòng C và E của Nokia.
Mấy bẹn ko biết j cứ pháo lung tung là nó chỉ hỗ trợ cho mỗi 1 đt ( N8).
Còn mình đang dùng Nokia N82 + iPad thấy đời thật đẹp.
vọc ứng dụng trên iphone sướng nhất -> android -> symbian , máy cái khác vọc chán bỏ mịa đi dc
Nhất trí với bạn :bounce:
Em thừa nhận là thik cái j nó đẹp đẹp, giao diện tốt, Symbian hy vọng sẽ khắc phục được điều này, cái đầu tiên người ta nhìn là thẫm mỹ mà.
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giao diện của iphone mà gọi là đẹp á.phình phường thôi.Sense UI của HTC mới đẹp. vừa to vừa mod được đủ kiểu thế mới gọi là vọc.Đâu bé xíu như iphone cơ chứ cho gì dùng nấy.Bác nên xem lại đi. Nhận xét phải công minh lên chứ
Đã gọi là vọc là phải đi sâu vào từng ngóc ngách, cài này iPhone làm sao bằng WM ;)

Quan trọng là mục đích App hướng tới thì chả thấy các bạn đề cập đến 😃 Tuy Symbian giao diện phần mềm ko đẹp nhưng mà tính năng mà nó mang lại đáp ứng tốt nhu cầu của người sử dụng :rolleyes:
Symbian^3 mới ra chưa có phần mềm bao nhiêu, tới Symbian^4 hì hì. Vậy nên mua máy Symbian^3 hay đợi Symbian^4 đây?
Symbian^3 là hoàn toàn khác với Symbian 3rd và 5rd nhá. Cái này chạy cho N8 nên hiện giờ chưa biết thế nào mà bàn với cãi. Chán
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
toàn bác tung tin nhảm ! Sym ^3 hỗ đâu fai chỉ có mỗi N8 đâu vẫn còn nhiều máy trung cấp sau này sẽ chạy Sym^3 mà toàn nói linh tinh
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
14 năm
Đã có đâu mà phán như thần thế các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019