Synaptics hứa hẹn màn hình cảm ứng tốt hơn nhờ công nghệ SignalClarity

Duy Luân
3/1/2012 14:27Phản hồi: 33
Synaptics hứa hẹn màn hình cảm ứng tốt hơn nhờ công nghệ SignalClarity

[TAG]Synaptics[/TAG] vừa đưa ra thông báo về việc nâng cấp tấm nền cảm ứng điện dung [TAG]ClearPad[/TAG] của mình. Tâm điểm của lần nâng cấp này là công nghệ [TAG]SignalClarity[/TAG] giúp tăng cường tỉ số tín hiệu trên nhiễu (signal-to-noise ratio) nên việc xác định vị trí cũng như sự tách biệt giữa các ngón tay sẽ chính xác hơn. Công nghệ mới còn giúp giảm giá thành sản phẩm bởi những nhà sản xuất có thể dùng các linh kiện giá rẻ vốn xung đột với tấm nền điện dung thông thường. Bên cạnh đó, Synaptics đưa ra giải pháp [TAG]Design Studio 4[/TAG] để các công ty tối ưu hóa trải nghiệm cảm ứng của người dùng, đồng thời cung cấp khả năng phân tích, đánh giá về hiệu năng cảm ứng của thiết bị. Hiện chưa có thông tin về thiết bị nào sẽ dùng tấm nền ClearPad thế hệ mới cũng như giá cả của tấm nền này.

Theo Synaptics (1), (2)
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bóp cái
hay
bóp gì thế bác ? "bóp" có bị ra đảo không nhỉ ....?
ira1n06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là kiểu "bóc tem" mới đây à?
kiểu cmt này cũng nên xử lý ngay!
cảm ứng tốt hơn là thế nào hiện tại cảm ứng của ios vs android quá tốt rồi
ira1n06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Synaptics là hãng chuyên về bàn rê cảm ứng cho laptop hầu như tất cả laptop đều dùng trackpad của nó
làm sao so sánh với màn hình cảm ứng được hả bác

Nó vẫn sản xuất tấm nền cho màn hình cảm ứng nữa đó bạn. Có cái tới 10,1" và nhận dc 10 ngón tay đấy. Chứ không phải chỉ có trackpad không thôi đâu.
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
cái SNR thì mình ko rõ. nhưng hi vọng chơi được cả 10 ngón! 😁
Hứa hẹn sẽ đem đến trải nghiệm tốt hơn cho người dùng. Iphone hay bất cứ thừ gì đều không bao giờ là giới hạn của công nghệ.
Cảm ứng không biết phải cải tiến đến mức nào thì các bác Tinh Tế mới hài lòng nhỉ :giggle:
chắc tt cũng liệt những kiểu cm nhủ thế này vào black list, hi vọng sớm ra đảo

Hic, nhớ cái thời cầm con Motorola cầm bút chọt chọt, rồi mấy bác Trung Hoa Anh Hùng cũng ra cảm ứng, tới Iphone, Android..là thấy thích lắm rồi. Giờ mà hơn nữa thì nó thế nào ta....? Chưa tưởng tượng ra được...
... Hi vọng là có thể chơi được cả 10 ngón 😁 ...
ơ, mình xài elantec 😃
Đã tốt nay còn tốt hơn, đã wá. Mong là sẽ sớm áp dụng trên DT.
h bản thân mình đã ưng ý với công nghệ cảm ứng như bây h rồi, ko biết tốt hơn nữa sẽ như thế nào đây 8->
"_" tưởng cập nhật cho các sản phẩm hiện tại thì còn thích thú tí, chứ bán mới thì...
Công nghệ này chắc chỉ cần thổi gió vào là máy thj hành lệnh... ko cần vuốt ngón tay đâu nhỉ... :adolf:
beattime
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta nói cái cảm ứng của máy laptop có mấy bác cư mang điện thoại vào @_@
Đang hình dung sau này cạnh camera trước nó có tia hồng ngoại để dọi vào mặt or mắt ng sd.

Tia này quan sát sự di chuyển của mặt để biết ng sd nhìn vào đâu trên mh. Như thế nhìn chỗ nào nháy mắt cái là click, nháp đúp là click đúp nhỉ

Khỏi cảm ứng iếc j

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
cũng hay đấy bác. mà vậy lúc chạy xe ngoài đường đeo khẩu trang thì sài kiểu nào ta😕
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Synaptics hầu hết trên các laptop
dù sao đi chăng nữa ... cũng chỉ là 1 lời hứa .... mong là có cái gì tốt cho ace sài
Chắc thổi là nó chạy luôn khỏi cần vuốt....

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:34 PM ----------

Vậy thì mỏi mắt lắm với lại mấy người hay "nhìn nghiêng" thì không xài được rồi...Hihihi
cài đi cài lại cái này...mới dùng trackpad dc...chẳng hiểu do máy hay do gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019