Tablet 11,8" độ phân giải 2560 x 1600 xuất hiện trong tài liệu kiện tụng của Samsung

Duy Luân
30/7/2012 23:57Phản hồi: 251
Tablet 11,8" độ phân giải 2560 x 1600 xuất hiện trong tài liệu kiện tụng của Samsung
Trong tài liệu kiện tụng giữa Apple và Samsung, hãng sản xuất Hàn Quốc đã tiết lộ một chiếc máy tính bảng với tên mã "P10". Thiết bị này sở hữu màn hình 11,8" độ phân giải 2560 x 1600 (WQXGA) và có kết nối 4G LTE. Không có thêm thông tin nào về vi xử lí, RAM, bộ nhớ trong hay hệ điều hành được tiết lộ. Việc Apple ra mắt chiếc iPad thế hệ mới với màn hình Retina có thể là động lực chủ yếu để Samsung, một trong các công ty cung cấp màn hình LCD và AMOLED lớn nhất thế giới, đưa loại màn hình độ phân giải cao tương tự vào sản phẩm tablet của mình. Mặc dù kích thước 11,8" hơi lớn hơn một chút so với những tablet hiện nay nhưng P10 vẫn đạt chuẩn "Retina" vì mật độ điểm ảnh là 256ppi. Samsung sẽ có một sự kiện vào ngày 15/8 này, liệu sẽ có sự xuất hiện của chiếc "P10" nói trên hay không?

251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dung10
TÍCH CỰC
12 năm
new ipad có đối thủ rồi 😁
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@dung10 Sai rồi!

Nhà Apple có trộm dòm ngó :D
@dib Trộm đâu ra đây bác (_ _!) nói bậy còn nói bự! Màn hình Retina của Apple cũng chẳng qua đặt hàng Samsung làm thôi. Từ thời iPhone 4 và trước đó nữa là SS làm được màn hình Retina lâu rồi, chẳng qua SS không muốn sử dụng vì nghĩ nó hơi "dư" so với nhu cầu của người tiêu dùng, hơn nữa SS chỉ dùng AMOLED, mà AMOLED phân giải Retina là giá thành cực cao! Bác thấy giá của S3 là cũng hiểu rồi. LCD mà Retina thì Sony là LG cũng làm được từ đời năm Thìn bão lụt nào rồi huống chi SS =))
kinh
Samsung muôn năm. Apple quả này gặp đối rùi. Đè bẹp thằng apple đi sam

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
chip 4 nhân nữa thành hàng khủng.
Cái này là win 8..... thì thôi rồi.... vô đối 😃
Các IFan chuẩn bị gạch đá đê 😁
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
AMOLED mà có mật độ pixel đặc sệt nữa thì đừng hỏi, thích nhất sự tương phản và sắc độ của AMOLED vì nó đã đen là đen xì luôn, nhìn hình ảnh nổi bần bật.
@Jolly Joker chưa xài qua samsung nên ko biết amoled có đẹp hay ko ? có đẹp ko ta ?
@thienbao_0949964724 ngày xưa cầm cái mh galaxys 1 thui là hơn mh ip4 4s hiện tại rồi ( dí mắt và nhìn thì thua đo chưa tích hợp độ phân giải cao vào đươc ) , mà còn tuy người nhìn nữa có người bào nó loè lẹt quá . toms lai công nghệ mới thì hơn rồi nhưng nói chung có nhiều lổi vặt chưa hoàn thiện
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@thienbao_0949964724 Đẹp lắm! Bạn ra đường nhìn thấy mấy bảng quảng cáo hiện nay sử dụng LED chớp chớp đủ màu, nhìn rất vui !😁

Hay mua đồ chơi con nít trên đó đèn chớp chớp nhìn rất vui mắt.

Nên mới nói! Không lo cải thiện độ tái hiện màu của bóng , đi lo tăng ppi theo người ta quả là con nhái vô sĩ :D

Nắm công nghệ hiệm đại không đi trước lại thưo công nghệ cổ lổ sắp xuống lổ thì biết bao giờ cái Samesung mới chui vô được Studio ! ?
Độ phân giải lớn quá ko cần lắm
giờ cần con 10" và tầm 6tr ~ 8tr là xúc
Chạy được win 8 thì bá đạo
Với mình: ss hay ap mình đều ko ưa chuộng mấy.cũng chỉ là những mặt hàng thời trang cho bản thân thôi.
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.phamcp "mặt hàng thời trang"? thế thì bạn chưa hiểu ý nghĩa của công nghệ rồi, lại đi đánh đồng việc sử dụng công nghệ với loại trẻ trâu thích khoe mẽ =="
@dotapro :eek: bạn ơi người ta có nhiều cách lựa chon xu hướng cho mình, dtdđ cũng là 1 món thời trang nhưng mục đích sử dụng của mọi người thì khác. Doanh nhân thì họ sử dụng để thể hiện mức độ tài chính của mình trong mắt đối tác. (ý kiến của bạn trên hoàn toàn đúng, anh ta sử dụng đúng mục đích nhu cầu của mình nhưng có trẻ trâu hay ko thì tùy thuộc vào anh mức độ phô thái quá của anh ta).
cuộc chiến sẽ còn gay go
tội nghiệp chú Sam , thấy Apple làm cái gì hay là cứ xách dép chạy theo sau đít . Sao ko ra cái máy tính bảng có độ phân giải khủng này trước The New iPad đi để khỏi mang tiếng là bắt chước ,hay là ko đủ trình =))
@hooliganboy trình ? Thế cái màn hình của new Ipad do ai sản xuất vậy apple hả ? Samsung không đủ trình thì đã không có New Ipad rồi bác . Không biết gì thì đừng sủa bậy bạ nhé
hieu1495
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hooliganboy Vãi với "trình" của bạn này,
@hooliganboy Thế ít bữa nữa táo thối ra iphone hay ipad lõi tứ cũng là thấy ngta co cái hay rồi xách dép chạy sau đít như bạn nói ah.
@hooliganboy nói như vậy mà cũng nói, nhảm thật. cái độ phân giải cũng kêu bắt chước, vậy thì phải nói đến hàng loạt đồ apple đang bắt trước chạy theo cấu hình. Thế là bắt chước cấu hình mạnh ah? Nhảm hết độ nói, ipad mini chắc bắt chước làm nhỏ cho giống các hãng khác?

nói về cấu hình, màn hình thì apple chưa đủ tuổi với các hãng sản xuất phần cứng.
11,8" to ghê :/
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tranh cãi kiện tụng làm gì, giá mà giảm giá thay vì mất án phí thì tốt hơn
Android ở trên dt đã yêu cầu cấu hình khá cao rồi,android trên máy tính bảng thì hơi giật rồi lại đem lên cái máy có độ phân giải như thế thì không biết GPU đâu cân nổi không biết. 2560x1600 cũng khá gần độ phân giải của macbook pro rồi mà đến cái máy đó còn bị chê là giật(apple vốn nổi tiếng là tối ưu hoá phần cúng với hdh) thì quả thật em không có niềm tin vào con này chạy mượt chú nào (ý kiến cá nhân gạch đá nhẹ)
@khacthuan1996 Viewport trong safari chiều ngang vẫn là 768px thôi, mặc dù đó là màn hình rentina
anhv41
TÍCH CỰC
12 năm
@nhatientri đúng rồi bạn ơi xài android là chúng ta phải chấp nhận cái giựt giựt lag lag của nó rồi mình thấy nó có ảnh hưởng gì đâu wan trọng là nó phục vụ dc những nhu cầu của mình ko kìa .
IOS thì khỏi nói rất mượt mà dù cái ipad 1 chip có 1GHz mà đã rất mượt rồi nhưng khổ nỗi giao diện chán wá . còn android thì giựt lên giựt xuống nhưng bù lại giao diện túy biến đẹp hơn ios nhìu nói chung cái nào cũng như nhau .
Hùi trước mình cầm tiền tính mua iphone nhưng bỏ ra mua 1 cái dt mà chả có gì đặc biệt hơn các dt khác thì mình thấy hơi tiếc màn hình hơi nhỏ 3.5ich có làm dc gì nữa đâu chơi game thì mình có máy tính bàn rồi , cho nên mình mới quyết định sấm 1 con tablet tính mua ipad mà thấy ipad không hỗ trợ flash là mình thấy hơi thất vọng mặc dù rất iu sản phẩm của apple hix đành chuyển wa android vậy và mình đã mua 1 chiếc máy tính bảng asus . và rất hài lòng mặc dù nó hơi lag vs giựt nhưng mình thấy nó vẫn làm việc khá tốt và phục vụ tốt cho mình
@anhv41 Bạn mua tablet làm gì, mềnh vẫn dùng máy bàn để làm việc, laptop thì đi xa dùng, điện thoại lúc đi tàu xe, sắp ngủ mở ra đọc báo 😆
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@khacthuan1996 nhưng mà nếu con này chạy x86 và gpu của gtx680m thì chỉ là chuyện vặt. Tất nhiên gpu di động như trên new ipad cũng chạy độ phân giải gần tương mà.
AP luôn là ng tiên phong nhỉ.
độ phân giải ghê gớm
Long-term plan là kế hoạch dài hạn, các bạn vẫn kiên quyết nói "nhà có trộm", hay "ăn cắp" thì thôi, chịu các bạn.
Lại còn là "động lực để hãng khác đưa vào" nữa, chịu mức độ suy diễn cấp n này. Họ "kém cỏi" về tầm nhìn đến thế à ?
"Người thông minh không đi sao chép nó, họ ăn cắp nó".
"Tôi sẽ hủy hoại Android tới cùng, vì nó là sản phẩm ăn cắp".
Trích "Steve Jobs". Hóa ra là do bên Apple kém thông minh hơn các đồng nghiệp bên Hàn Quốc ?
@tellor "Người thông minh không đi sao chép nó, họ ăn cắp nó". Xin thưa đúng, và Samsung là người đi sao chép chứ ko phải là người đi ăn cắp 😆

"Tôi sẽ huỷ hoại Android tới cùng, vì nó là sản phẩm ăn cắp" Xin thưa bạn, suy nghĩ và hiểu cho kĩ, cái này là vừa ăn cắp và vừa la làng. Người thông minh người ta ăn cắp thì ko ai có thể biết được đâu, chỉ có người ngu mới ăn cắp mà còn la làng thôi.

Và xin nói thêm, Android là của Google, chả có lý do gì mà lôi vào chuyên giữa Apple với Samsung cả.

Các bạn Samsung lan man 1 hồi chả đi đâu vào đâu cả, từ cty lớn cho đến các fan nhỏ. Mình chán thật đấy ! 😃)

NẾU NÓI VỀ PHẦN CỨNG THÌ LÀM CÁI TV HAY CÁI GÌ MÀN HÌNH RETINA, THÌ SAMSUNG DƯ SỨC LÀM 1 CÁI.
VỀ PHẦN CỨNG, KO AI KO CÔNG NHẬN : SAMSUNG LÀ NHẤT NHÌ TRÊN TG !
Còn về ý tưởng, nói thằng là hơi tồi, xem mấy cái tủ lạnh cũng màu mè, hoa lá hẹ. Nhìn chán !
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@tellor Cắt gọt lời bác Steve để bào chữa cho hành vi ăn trộm của Samesung hả bạn ?

Google biết sĩ diện, bị cho là ăn cắp nên càng làm OS càng khác Iphone.

Còn thằng mặt dày như Same, bị Google mắng thôi đi cái hành vi ăn cắp lộ liễu như vậy mà vẫn cứ cố nhét cái nút Home vào IceCream, cứ cố Rè Tí Nà cho có hình thái Ipad!
@dib Có Rè Tí Nà chỗ đây không bạn ? Hay bạn đang cố tình gây flame để gây war ?
@tellor Đồng quan điểm với bạn, phát triển là để tồn tại, bảo thủ như NOKIA thì sẽ biết không phát triển bắt kịp xu thế sẽ ntn!😁
đc đấy sam. I love u! Gét hàng táo!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019