Tablet của Nokia sẽ có tên là Z500?

Didu
1/11/2010 13:3Phản hồi: 25
Tablet của Nokia sẽ có tên là Z500?

Những thông tin chi tiết về mẫu tablet sắp ra mắt của Nokia chạy MeeGo đã xuất hiện từ tháng 6 nhưng mãi tới bây giờ thì chúng ta mới có một chút thông tin chưa chính thức về tên gọi của máy. Trên trang web của Ovi Store xuất hiện một cái tên khá lạ, Nokia Z500, đây được cho là cái tên mà Nokia sẽ sử dụng cho tablet của họ. Đây không phải là lần đầu tiên cái tên Z500 xuất hiện, hồi đầu năm nay Eldar Murtazin (ở diễn đàn Mobile-review) cũng đã cho biết đây sẽ là tên mà Nokia sẽ đặt cho tablet của mình. Ngoài cái tên Z500 trên Ovi Store thì chúng ta chưa có bất cứ thông tin gì khác về thiết bị này. Những thông tin trước đây từ Digitimes cho rằng nó sẽ được sản xuất bởi Foxconn, có màn hình khoảng 7" tới 9", chạy MeeGo và sẽ xuất hiện trong quý IV này.

Nguồn: SlashGear
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia hình như bí trong cách đặt tên cho sp của mình thì phải, ko bao giờ đặt được 1 cái tên để đời cho sp của mình, hy vọng Z500 chỉ là tên mã, hãy đặt 1 cái tên hay hơn đi Nokia...

BMW đặt tên xe 760i nghe có hay ko mà vẫn danh giá đó thui .
hhduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
thi the moi la nokia chu
Bây giờ hãng nào cũng đua tablet nhỉ, chờ xem thế nào đây, nokia ra sau nhưng hãng khác hy vọng là ko phải làm mọi người thất vọng.
Nokia đua gì nữa chú, người ta ra tablet từ đời Nxxx nào rồi, nâg cấp nó lên cho kịp với thời đại thôi chú à.
bác này nói đúng này.😁
HDH Meego mới hoàn toàn sao lại gọi là "nâng cấp cho kịp với thời đại". Bạn chưa hiểu kỹ mà đã phát biểu rồi. Meego là hệ điều hành mà mọi người đều mong chờ.
hoalt
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bạn chưa hiểu rồi, ý bạn ấy là Nokia đã có tablet từ lâu chứ không phải bây giờ mới có cái đầu tiên. :eek:
Nokia nổi tiếng là mình đồng cối đá, nay lại có thêm OS "mì gõ" ra đời nữa, hy vọng sẻ có sự khác biệt đây.
em này cần trang bị "khủng long" mới có thể ăn thua đc với hàng loạt máy tính bảng hiện nay
ko cẩn thận lai thêm 1 em "n97" thứ 2 nữa !^^
về đt thì nokia đang bí ko biết với tablet thì sao nhỉ, mình nghĩ nếu như nokia cũng chạy đua với các hãng khác về mảng máy tính bảng thì sp của nokia sẽ đc quan tâm nhiều và sẽ có sự đột phá ......chúc nokia lớn mạnh như ngày xưa :d
Nokia sản xuất loại này có vẻ sẽ thành công hơn điện thoại. Hy vọng nó sẽ thành công ít nhất là bằng nokia booklet 3g
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
CÁ BÁC NÓI NOKIA ĐANG BÍ THÌ EM KO ĐỒNG TÌNH RỒI ! CHỈ LÀ ĐANG NGỦ LẤY SỨC THÔI. NGƯỜI HÙNG SẼ TRỞ LẠI. TRONG LÚC ĐÓ CỨ RIM TA CHƠI THÔI :banghead::banghead::banghead:
Hãng nào cũng thi nhau ra tablet hết 😁
kingspro
TÍCH CỰC
13 năm
1 miếng bánh lớn.ai cũng thi nhau rửa tay sạch để bốc thôi😆)
Nói chung là không có gì để nói cả. Đợi có thông tin chính thức rồi mới phán được
nói chung hãng nào có bước đột phá khác ngoài ipad thì có thể dzành lại đc 1 ít thị phần😃
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
Video đây bà con, nhìn giao diện rất đẹp
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
thankkkkkkkkkkk000000000
Mã của Nokia là 1 Chữ cái rồi số mà. Nên sản phẩm mang một mã mới là chuyện bình thường.
Đa điểm vậy mới gọi là đa điểm. Nhìn nó làm phát 5 đầu ngón tay. Video này coi tứ hồi mới ra giờ coi lại vẫn còn thèm. Chỉ tiếc chưa sờ được.😁
Tất cả những giao diện người dùng của MeeGo chưa cái nào vượt qua đc cái này 😆 sự Pro đẳng cấp đến hoàn hảo
hoan hô Meego....! cố lên, mai này mình chỉ dùng maemo và meego! Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi!
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
La nhi, bay gio van chua thay ban.
bây giờ trên thị trường hầu như hãng nào cũng sản xuất máy tính bảng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119